[Video] Nokia Lumia 930 và GoPro HERO 3: chống rung quang học và không

chuyengiaphaxe
30/7/2014 9:20Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trời càng nắng gắt thì Gopro 3 càng bộc lộ điểm yếu là màu sắc thâm thâm khó chịu đó. Trời dịu dịu thì màu ổn, nhưng gắt như đồi cát hay tuyết trong clip sau thì...bạn cứ xem rồi biết.

DT56
ĐẠI BÀNG
10 năm
@turquoise Gopro 3 này xưa rồi rồi bạn ơi
KIếm cái clip Gopro 3+ (có dấu + nhá) mà đưa lên
Giải trí tí
@DT56 tiêu đề có dấu + đâu 😁
DT56
ĐẠI BÀNG
10 năm
@"New Hero" Thấy cái máy quay nó đội trên đầu không .Nó đó
Video này chỉ để giải trí tí mà
Muốn xem gopro 3+ vào Youtube mà gỏ ra cả đống
demol3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@turquoise cảm ơn bác đã giúp em học hỏi 😁 có lẽ là phần mềm của máy đã tự chỉnh cho đỡ lóa ánh sáng mặt trời để quay được tất cả mọi thứ, dù gì thì người quay phần lớn không kiểm tra được video ngay lúc quay ( toàn gắn lên đầu vs lên monopod)
nhocradio
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao không đem con g3 ra phan thiết :3
:p mang điện thoại các bác ra đọ video vs 930 xem nào 😁
killer711
ĐẠI BÀNG
10 năm
một trời một vực vầy mà bảo là "có phần trội hơn" thôi à=.=
ý kiến riêng: 930 rất tuyệt, nhưng so với GoPro huyền thoại thì chắc chưa đc đâu, nhất là khi động đến Slo-Mo và Time Lapse:v
longakka
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mà mục đích cái bài so sánh này là gì vậy, ý bảo tháo hết hero ra gắn 930 vào mà chạy xe hả 😁
lumia chống rung và thu âm khi quay phim quá đỉnh cao luôn
mình thì lại thích cái hình ảnh bị rung giật của GoPro 😁. Nhìn nó thật và khá phê, thế mới là thể thao, là phượt.
Đây đúng là cuộc so sánh bất công nhất mình từng xem !!! Bạn không thể nào so sánh một cái máy điện thoại thuộc hàng smartphone khủng , công nghệ được cập nhật liên tục , với một máy quay chuyên du lịch thể thao mà còn thế hệ cũ kiểu đó được 2 hòng này phục vụ cho mục đích rất khác nhau . Với lại nếu ai để ý trong video thì khi bạn xài máy Gopro chỉ dùng một tay và không có màn hình để bạn coi hay kiểm tra những đoạn bạn quay, còn con Nokia chắc là bạn dùng hai tay với lại bạn còn xem màn hình nữa phải không, đó là cách quay phim chụp hình thông dụng của người dùng max phone để chắc tay và chống rung điều này thể hiện rỏ hơn ở việc bạn zoom vì bạn không thể zoom một tay :v mà được như vậy . Ngoài ra tốc độ chạy rồi bối cảnh mỗi đoạn mỗi khác nên theo mình bài này hơi mang tính chủ quan nên không thể nào so sánh chống rung được . Còn về dòng gopro thì chuyên thể thao du lịch phược , thì bạn cần dùng kèm thêm các phụ kiện để có thể tạo ra những khung hình ưng ý được . Còn Đây là cuộc thử khách quan của thiết bị bay DJI Phantom , có vẻ không dính tới bài này nhưng ý mình là muốn bạn xem để tham khảo về cách so sánh và thể hiện thêm sự cần thiết của phụ kiện . Và 2 clip không phải do người quá chuyên nghiệp như phim quảng cáo của Gopro cho bạn so sánh . Trong vài dòng này có gì sai sót hay lời lẽ đụng chạm vụng về mong các bạn bỏ qua .
Thank All.

Cầm 1 cái đt nó khác với cầm 1 cái GoPro. Thế mà cũng so sánh cho đc....
2891
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vừa mua 930 được 5 hôm, chưa có điều kiện thử Cam, không biết có trục trặc gì không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019