[Video] Quả tim đập thế nào trong quá trình phẫu thuật?

levuongthinh
23/2/2014 14:27Phản hồi: 87
[Video] Quả tim đập thế nào trong quá trình phẫu thuật?

Chúng ta vẫn thường nói là tim đập thình thịch nhưng chắc không có mấy người thấy được cảnh quả tim đập như thế nào. Và chỉ khi có một ca phẫu thuật tim thì các bác sĩ mới thấy được quả tim đang đập. Trong video dưới đây, các bạn sẽ có cơ hội nhìn thấy quả tim đang đập trong lồng ngực khi chủ nhân đang được phẫu thuật. Theo trang BoingBoing thì video này được quay tại bệnh viện Sunnybrook ở Toronto. Mời các bạn xem qua cho biết.

87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tctvn
TÍCH CỰC
10 năm
ghê ghê :3
Nhớ lại cái hồi lần đầu tiên nắm tay bạn gái tim mình đập liên hồi kỳ trận luôn, nhưng giờ thì hết rồi.
binhduong11
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chomaimotnguoi_hd Vợ Phó giám đốc Thành trưởng khoa tim mạch bv E làm cùng chỗ mình 😃
@binhduong11 Gs-TS Thành lên giám đốc trung tâm tim mạch lâu lắm rồi bạn à
binhduong11
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chomaimotnguoi_hd Mình bảo là phó giám đốc bv E mà 😃
huunghiem
ĐẠI BÀNG
10 năm
@martindoan e đọc trích dẫn của bác mà cười đau bụng luôn. giống ý em
thấy ghê ghê
willxlazy
TÍCH CỰC
10 năm
Trông nó đập có vẻ mạnh manh các bác ạ, có bác nào nhìn video xong đặt tay vào lồng ngực như em ko ạ!
hp_fabius
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này mình xem mãi nên thấy cũng bình thường
xem mấy bộ phim của hàn quốc về chủ đề bác sĩ thỉnh thoảng cũng có chiếu hình ảnh những quả tim đang đập thế này
Người trong ngành thì thấy nó cũng bình thường. Tháng 8 năm ngoái mình cũng phải lên bàn mổ do hở van tim. Nguyên nhân do mình bị nhiễm tụ cầu vàng khi tiếp xúc bệnh nhân nhi khoa nhi Bạc Mai nên bị hở van tim.tầng mổ mình ở tầng 3 trung tâm tim mạch viện E mà các anh ấy còn kéo tim mình ra,mang quả tim xuống tầng 2 siêu âm lại rồi mới mang lên lắp lại. Nhiều người bị thông liên nhĩ hay nhĩ thất thì phải bổ cả quả tim ra vá chỗ thủng ấy cơ
@dolphin9x Ghê vậy trời, tim người mà làm như tim heo vậy ọe:eek:😁
@chomaimotnguoi_hd Em cảm thấy lo lắng quá . Ông Bố em bị chuẩn đoán hở van tim hơn 2 năm nay rồi.
Nhưng mà từ đó đến nay vẫn rượu bia thuốc lá bơm đều.
Mới hôm nọ say quá, tăng song ngất nằm viện hơn 2 hôm mới tỉnh hẳn, nằm thêm 4 hôm nữa để theo dõi chuẩn đoán, dù ko liên quan đến tim nhưng chả biết trước đc điều gì.
Nhà e vào nam lâu rồi ko còn nhà ở Khâm Thiên nữa.
@bacsidien94 Trong nam mình nghĩ chi phí sẽ cao hơn ngoài này nhưng sẽ tốt hơn. Mình nghĩ viện Tâm Đức sẽ rất tốt,có tiếng
HoHongBang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kaching Đang lúc mê man ( lúc phẫu thuật ) nên Bác ấy thấy vậy ( giống như chiêm bao)
Giờ vẫn còn nhớ nên Bác ấy kể lại vậy mà...

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
nếu các bạn thích mình up ảnh x-quang lúc mỗ banh lồng ngực và lấy dây kẽm cột lại cho các bạn coi :p
Bác nào có mấy video về phẩu thuật kiểu này mà lâu lâu ko nhỉ, muốn tìm hiểu xem tí mà trên youtube kiếm hoài ko ra, chắc máu me quá nên nó ko cho up
@truongcongloi mở The Saw lưỡi cưa coi đi bạn
hơi lạnh
levuongthinh dạo này viết bài xàm hơi bị nhiều

TinhTe site name: Cộng đồng Khoa học & Công nghệ
@EX Prototype Dà, cái này cũng khoa học lắm đó bạn, không đơn giản đâu.
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
khuya rồi mà mod định làm ae khó ngủ đây, ám ảnh vl...
chời giờ mới coi à, trên youtube cả đống, mổ lúc tim bị lủng, máu chảy tùm lum luôn 😆, nhìn sướng mắt lúc mổ ruột bắt giun kìa, hehe, ai đang ăn mà thấy cảnh đó là ói hàng
@loverswinter bác cho e xin link vs ạ :p Cả 2 loại mổ :p
@QXPro youtube ----> mổ xác người ----> ok 😁
Các Thánh ghê quá, tối ngày chỉ biết smartphone tablet :3
Mở phanh lồng ngực thế này tim sẽ đập mạnh hơn và nẩy hơn bình thường, vì bình thường trong lồng ngực bị chèn ép nhiều
hongmta
ĐẠI BÀNG
10 năm
bình thường mà,như tim ếch thui
Tim này chắc là của 1 anh hay 1 cô béo phì, thấy bám ở bên ngoài tim toàn mỡ vàng vàng như mỡ gà ý 😁
Bình thường thôi, mình còn thò tay vào trong bóp cho tim đập khi bn bị ngừng tim ấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019