Video quảng cáo iPad Air mới của Apple: đố biết có bao nhiêu thành phố VN có trong video?

sonlazio
26/5/2014 7:55Phản hồi: 283
Video quảng cáo iPad Air mới của Apple: đố biết có bao nhiêu thành phố VN có trong video?
Apple vừa đưa ra một quảng cáo mới cho chiếc iPad Air, trong đó xuất hiện các hình ảnh ở Sài Gòn, đồng lúa ở Ninh Bình và Vịnh Hạ Long, những địa danh du lịch nổi tiếng của nước ta. Trong video này, bạn sẽ thấy một nhà du lịch bị khiếm thính là cô Chérie King sử dụng iPad để gọi Facetime, chụp hình, viết Blog cũng như cập nhật Facebook của cô... Các bạn nào thấy thành phố của mình thì điểm danh nhé.

Tìm hiểu về câu chuyện của Cherie trên website của Apple. Video số 2 trong website này gần như quay toàn bộ ở Việt Nam.

Screen Shot 2014-05-26 at 2.58.03 PM.png

283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apple liều quá, của nhà trông được có khác. Mình từng bị giựt tới 2 cái điện thoại ở Sài Gòn, dù đã tấp vào lề để nghe =)))

Từ đó chuyển qua xài tai nghe bluetooth luôn, bất tiện nhưng mất thì mua cái mới, đỡ hơn điện thoại 😔((
Shift Enter
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sonlazio bạn mình mới bị giật con g2 ở chợ bà chiểu😁
@sonlazio Tự nhiên anh e đang tự hào vì nhiều thắng cảnh của VN được lên quảng cáo của Apple thì mấy ông lại bêu xấu VN, đúng là lúc nào cũng có cái nhìn tiêu cực cả! Quay lại câu hỏi của chủ thớt đê.......
hienmau
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sonlazio trách nào mình mới ở HN vào SG ko biết đường lôi maps ra xem đường mà thằng bạn cứ dọa đừng có lấy đt ra 😁
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sonlazio Chứng tỏ là bạn này hiền từ bản chất 😆
RIM
CAO CẤP
10 năm
Lên hình nhìn long lanh và yên bình quá 😁
ĐỀN HÙNG có ở VĨNH PHÚC hả chú thớt?
@kieuthanh5887 Đã sửa, cảm ơn bạn😔 cứ nhớ lộn tỉnh Vĩnh Phú ngày xưa hoài :(
macpro87
TÍCH CỰC
10 năm
@kieuthanh5887 Đền Hùng là ở Phú Thọ gần Thành Phố Việt Trì nhé bác
Quảng cáo hay nhưng thật xấu hổ khi thú nhận là ở SG không thể cầm ipad đi ngoài đường như vậy mà không bị giật, đà nẵng hoặc hà nội thì tin đưọc
@wayche Kèo trên hay dưới là ý mình muốn ám chỉ kiểu "hành xử giang hồ" ấy.
@Airblade14 Bac cam kieu khoe hang moi bi dat, em cam di ngoai duong hoai ma co bi dat dau!
@cuhiep Cứ đầu gấu k tóc như bác thì bọn nó tưởng cùng nghành nó nể đấy
@SaigonNeverDies Giang hồ Bắc 'chào sân' đẫm máu ở Sài thành
http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/61647/giang-ho-bac--chao-san--dam-mau-o-sai-thanh.html

Ra Tân Bình, Tân Phú, Bình Dương ... mà bị giựt đồ thì .. khỏi hỏi đi.
iPad làm được rất nhìu việc,nhưng những ai không biết gì thì cứ nghĩ mua iPad chỉ đễ chơi game.Thật ra như em ngoài chơi game em còn đọc báo nữa.
PS/Thanks Apple đã quảng cái hình anh cho VN.
@devil Thì chủ yếu là đọc báo và chơi game thôi bác.
anhvu161189
ĐẠI BÀNG
10 năm
@devil đồng quan điểm,mình vẫn thấy nhiều người sử dụng chơi game là chính, riêng mình vẫn thích sử dụng ipad hơn là iphone ngoài giải trí mình hay sử dụng để chỉnh hình và biên tập video
@devil
Bác nào ơ SG cho em hỏi cái:
Bò Lá Lốp là cái lá gì vậy, hay là lá cây và lốp xe 😁
loneljnhok
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tú tầu Bạn quê ở đâu vậy? Nếu dân miền Tây chăc chắn phải biêt rồi! Lá lốp cũng có tên làLootloots đấy bạn.
@tú tầu "lá lốt", không phải "lá lốp" http://vi.wikipedia.org/wiki/Lá_lốt
http://vi.wikipedia.org/wiki/Bò_nướng_lá_lốt
@tú tầu là thịt bò cuốn với lá lốp rồi nướng lên đó bạn
@tú tầu Bò nướng lá lốt là một món ăn gồm có thịt bò bằm rùi quấn lá lốt rùi đem lên nướng. Lá lốt có hình dáng giống lá trầu nhưng nhỏ hơn, cây mọc cao chừng 50cm. Giống như hình bên dưới.
eremes8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình ở Tân Phú SG đây, nghe nói giật đồ nhiều lắm nhưng bản thân chưa thấy bao giờ, cơ mà cũng chẳng dám nghe đt hay xài ipad ngoài đường 😁
nhochai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@eremes8x bữa nào thử 1 lân đi bạn kaka
nagayashi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@eremes8x chắc bạn toàn ở trong nhà nhỉ ^^.
Bữa nào bạn cứ ra ngoài đường giơ điện thoại ra vừa nghe vừa chạy xe xem sao, điển hình như đường Văn Cao hay Thạch Lam xem :D
bossnabito
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lên hình lúc nào cũng thơ mộng :3
Hạ Long - QN, HCM............
@kuminhkaka Em định cmt, thì đọc đến dòng của Bác là phải đăng nhập để cmt cho Bác ngay, tìm mãi chẳng thấy nút like ở đâu 😁
Chuẩn đầu tiên là phút " 0:32 TP.HCM " - " 0:47 TP. HạLong thuộc Tỉnh Quảng Ninh "
hehe
MrActor
TÍCH CỰC
10 năm
Sắp có Apple Store ở Vn chăng, một thị trường rất hấp dẫn với Apple.
trên hình long lanh vãi 😁
cơ mà ngoài đời thì 😔
Một năm làm việc tại Sài Gòn đã bỏ xác 1 con LTE II và 1 con G2 tại Sài Gòn (Mới mất hôm qua).
😔 Yêu Hà Nội ở cái đoạn cướp giật ít hơn hẳn so với Sài Gòn.

BTW: cái ảnh trên là khu Bùi Viện nhỉ
@hypous Nói chung là cũng hãi cái khoản cướp giật ở SG lắm, không giật được rút dao chém luôn 😕. Hà Nội chỉ hàng quán chặt chém ví tiền du khách tí thôi nhưng nếu biết chọn chỗ thì ko sao hết 😃
@hypous Dĩ nhiên, sg là nơi màu mỡ cho bọn cướp hành nghề. Sẵn cho hỏi mình đạp mấy đứa giật đồ rồi nó té chết, có sao ko nhỉ???
@impressive2000 còn tùy bạn đạp thế nào nữa, nếu bạn đạp lúc truy đuổi thì k sao , chứ nếu nó đã dừng lại mà bạn vẫn đạp thì tội to
Sao Apple lại chọn VN nhỉ?
@doinho Lò tiêu thụ của Apple mà! Hồi trước là anh Ấn Độ bây giờ là VN. VN nghèo mà chịu chơi lắm táo không hà
@doinho Trong năm 2015 Sẽ có Apple Store tại Việt Nam đấy bạn ạ.
@doinho Vì nó chuẩn bị mở cái store hoành tráng ở vn rùi đó bác
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@qwaytoiben Mở ở đâu vậy bạn?
Ha_TM68
TÍCH CỰC
10 năm
Nào cùng xem quảng cáo . . .
nbhao
ĐẠI BÀNG
10 năm