Video quảng cáo Windows 8.1 nhấn mạnh sự quay lại của nút Start

cuLong
30/9/2013 3:49Phản hồi: 158
Video quảng cáo Windows 8.1 nhấn mạnh sự quay lại của nút Start

Hô biến mất nút Start trong Windows 8, sau đó đem nó quay lại trong một bản cập nhật, Microsoft đã tự hào đem đến cho người dùng một phiên bản hệ điều hành mới trong Windows 8.1, mặc dù trên thực tế cái nút này chỉ để gọi giao diện Metro chứ không còn chứa menu nhiều chức năng như trước kia. Quảng cáo mới nhất và đầu tiên của Microsoft về Windows 8.1 cũng nói cụ thể vấn đề này, về việc họ đã đem nút Start "thần thánh" lại cho người dùng như thế nào.

Thật ra thì ngoài việc đem nút Start trở lại, Microsoft cũng đã cập nhật khá nhiều tính năng nhỏ cho Windows 8.1, như việc hỗ trợ màn hình có độ phân giải cao hơn Full HD, thay đổi Snap View, cải thiện chức năng tìm kiếm, thay đổi giao diện Metro... Hiện tại bản Windows 8.1 đã được hoàn thiện và chuyển tới tay các nhà sản xuất máy tính, bản cập nhật sẽ được cung cấp miễn phí tới tay người dùng vào giữa tháng 10 này.

158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ là cái nút start thôi chứ có phải menu start đâu mà kêu vậy.
Tinhte toàn dùng video từ youtube, mình không coi được. Chổ mạng mình bị chặn không cho vào youtube @@
@spamspam Ở TQ hay sao mà bị chặn Youtupe vậy?
@Mrquangnakata Việt Nam 😁
dkchoi
TÍCH CỰC
11 năm
@spamspam - Đổi hosts thế nào mà không vào được mạng?
- Dùng addon như đã nói trên FF hoặc Chrome thử xem.
@dkchoi Chắc bác không sành rồi. Cái này mình phải kết nối qua proxy, nó chặn trên proxy luôn. tất nhiên nếu nối qua proxy khác thì nó không vào được mạng
Và em đã trở lại

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
"start thần thánh" là phải có menu 😔
ngoài đời mà thả icon giống trong video thì trong ảo và "Siêu nhân" phết
hatxiii
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhấn mạnh nhấn mạnh quá
@hatxiii Mình muốn nhấn mạnh để nhấn mạnh cái cần nhấn mạnh này, he he he.
@cuLong Mình muốn nhắc là nhấn mạnh nhấn mạnh quá là hư màn hình đó hiiii
bocua
CAO CẤP
11 năm
Chả có gì đặc sắc nếu dùng 1 cái PC ko cảm ứng mà dùng win 8
@NhaLauXeHoi
Cái này là MS lạm dụng cảm ứng, và ép người dùng quen giao diện metro để bán đươc thêm tablet và wp nè. Ngay cả apple đẩy mạnh dùng cảm ứng, nhưng MacOs họ vẫn không ép dùng cảm ứng vì đó là môi trường làm việc chứ không phải ngồi chọt chọt, thử dùng destop ngồi nhập liệu hay vẽ dùng màn hình cảm ứng chừng 10p xem, đuối 2 cái tay luôn.
koutouyo
TÍCH CỰC
11 năm
@something4nothing ờ :v thích cái avatar 😁
@something4nothing Màn hình cảm ứng đã là cái gì. Người ta còn đang nghiên cứu phương thức giao tiếp người - pc bằng sóng não. Và trong tương lại không xa các thím sẽ điều khiển được máy tính mà không cần dùng đến tay. Các thím nên chịu khó update thông tin và động cái não trước khi chém kẻo tốn đất của diễn đàn.
@something4nothing
Chưa chắc, giờ ví dụ nếu vẽ hình tròn mà dùng chuột thì không thể nào tròn được, nhưng nếu sử dụng cảm ứng thì 90% sẽ ra hình tròn
bocua
CAO CẤP
11 năm
@something4nothing Ừa mình làm việc laptop thì mac còn desktop thì win 7 no 1 rồi ! Ngày xưa dùng thử wp 1 thời gian nhưng phát ớn cái bàn phím vì ko có tiếng việt , giờ có thì gõ dị vãi ko ham nổi ! trung thành với apple thôi !
Ngay cả mình dùng laptop có màn hình cảm ứng nhưng cũng không thấy cái giao diện Metro tiện lợi hơn là bao nhiêu. Thà cứ để như Windows 7 thì tốt hơn cho đa số người dùng.
@Black Mamba Win8 là cái Win nhẹ hơn 7 và thêm giao diện cảm ứng ,nếu không thích cái giao diện đó thì xài Desktop chứ sao nói Win7 tốt hơn ?
@WoodHouse
Mình nói để như Windows 7 ý là cho người dùng vào thẳng Desktop chứ không bắt qua Metro nữa, chứ không phải là bảo đừng làm Windows 8.
Cứ tưởng cái gì mới...
Đang chờ update 😃
mình thấy xài bình thường mà mọi ng cứ kêu nhỉ, chắc chắn là chưa hiểu bản chất thôi
Mình thích 1 em máy bàn + 1 surface pro , rất tiện lợi đó 😁 , cơ mà chưa có xiền dư, nên kệ
Chẳng thấy dc tinh hoa võ thuật; chắc do dốt về mác nên ko rành Quin đô lun ^_^
asimo7777
TÍCH CỰC
11 năm
nút start chỉ mang tính chất minh họa.
Start là nút bắt đầu mà cũng là nút kết thúc.
Thay thế bằng nút The End ở đó mới bá đạo.

Tinhte có những bài cũng dùng nhiều hình quá, load chậm kinh khủng.
1Quangf cáo xem hay nhỉ
thaison0803
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo sở thích cá nhân thì vẫn thích win7 hơn
tuann2
TÍCH CỰC
11 năm
@thaison0803 Thì cứ cài win8 vào để tắt mở cho nhanh thôi, rồi cài Classic Shell vào dùng destop thôi cũng kg khác win7 mấy và thi thoảng thử vào metro cũng thấy hay...
Start mà ko có menu, ms nghĩ người dùng là trẻ con à.
chả cần tranh luận với cái bọn nói Win 7 là đủ vì những ai từng sử dụng Win 8 sẽ biết Win 8 hơn Win 7 ở điểm khác chứ k phải ở cái màn hình Metro
@kut3_prince_9x quá khác, mình phát cuồng giao diện aero, blur của win7, sang win8 nhìn màu mè quá ko thích, mình có 2 máy, 1 em sony vaio duo 13 chạy win8 và 1 em acer 5745g chạy win 7, mà mình toàn dùng em acer để chơi...còn em vaio vất 1 góc
dttung80
TÍCH CỰC
11 năm
@kut3_prince_9x
Mình dùng cả 2 và vẫn phải quay về Win7 vì màn Metro không tương thích với cỡ màn hình nhỏ. Và lúc đầu Win8 rất ổn, nhưng càng về sau càng ì ạch. Hi vọng 8.1 sẽ hơn.
@dttung80 càng về sau càng ì ạch thì nó đúng với WIn 7 hơn...mình dùng win 8 hơn 1 năm rồi chưa phải cài lại win
dttung80
TÍCH CỰC
11 năm
@kut3_prince_9x
Win 7 thì em không update, win 8 em để auto update để test các tính năng mới nên hơi chậm. Ít ra là chậm hơn nhiều so với bản Sạch Sẽ lúc đầu.
Em cũng dùng Windows 8 hơn 1 năm, rất hài lòng. Nhưng giờ em xài Netbook, cấu hình không được khỏe lắm nên chậm 1 cái là biết mặt nhau ngay. 😃
VANTHUAN986
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng là bảo thủ! Có cái nút mà làm hoài giờ mới cho ra!
DD.Du
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko có cái nút đấy như win8 nhìn đỡ ngứa mắt hơn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019