[Video] So sánh tốc độ Optimus G Pro, HTC One (Snapdragon 600) với HTC Butterfly (S4 Pro)

TDNC
9/4/2013 7:21Phản hồi: 360
[Video] So sánh tốc độ Optimus G Pro, HTC One (Snapdragon 600) với HTC Butterfly (S4 Pro)

Tất cả chúng ta đều biết chip Snapdragon 600 mới của Qualcomm mạnh hơn chip Snapdragon S4 Pro cũ, kết quả benchmark nói lên rất rõ điều đó. Tuy nhiên cái chúng ta muốn là một kết quả trực quan hơn nên hôm nay mình có làm một cái video nho nhỏ so sánh tốc độ trực tiếp giữa 2 chiếc Snapdragon 600 bao gồm Optimus G Pro, HTC One và một chiếc dùng chip S4 Pro cũ đó là HTC butterfly. Cả hai đều có 2GB bộ nhớ RAM.

Về thiết kế, mình chỉ so sánh hai máy có Snapdragon 600 đó là Optimus G Pro và HTC One. Hai máy có thiết kế hoàn toàn khác biệt, trong khi chiếc Optimus G Pro có vỏ bằng nhựa, cong ở các mép ở mặt sau, cho cảm giác cầm khá mềm tay thì HTC One có mặt sau làm bằng kim loại sang trọng hơn, nhìn máy rất cứng cáp và nam tính, đổi lại cầm máy hơi cấn chứ không dễ chịu như Optimus G Pro.

Trong phần đo tốc độ, hai máy Snapdragon 600 tỏ rõ ưu thế của mình trong các tác vụ như lướt web, thời gian tải trang web nhanh hơn nhiều so với chip S4 Pro cũ. Ở phần thi đồ họa (game Dead Trigger với đồ họa 3D), hai máy trên cũng mạnh hơn chiếc điện thoại bươm bướm, thể hiện rõ ở tốc độ mở game và thời gian Loading.

Còn dưới đây là kết quả Benchmark bằng phần mềm của ba máy:
Antutu Bench.jpg

Bảng so sánh cấu hình của ba máy:

Cám ơn cửa hàng XTMobile và anh khanh999 đã cho mình mượn máy.
360 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Mình vẫn chíp s3 cùi :mad:

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
anhung161
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhhocph
Mr.47
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vẫn xài hàng cùi, hu hu.

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
buffbh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.47 mình vẫn xài hàng còn cùi hơn. nhưng ko sao
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
Mấy cái benchmark này để móc nối PR thì tiền đếm sao cho xuể :rolleyes:

Sent from my Nexus⁴
Hay
One thắng rồi
Nói chung S600 hiện đang vượt nhu cầu xử lý của mình và cần HTC và LG hạ xung nhịp thành 1.4 là OK, chứ 1.7 như HTC One hơi bị hao pin, ngày nào cũng xạc 2 lần, dù là dùng 2 máy. Hehe!
@hoang imac 2011 Nhưng máy sẽ chạy lag thấy rõ. Vì không chỉ giảm cpu thôi.
@something4nothing Hi! Kể ra pin tầm 3k như LG là OK. Nếu bật saving mod, theo xda thì xung nhịp giảm đi, nhưng mình thấy chạy vẫn ngon, chỉ có điều nó tich hợp luôn giảm độ sáng nên đọc hơi khó chịu. Nên cần giảm xung mà giữ nguyên độ sáng, hi! Nói chung đã test kỹ 2 em dùng s600, phê về xử lý rồi.
@something4nothing Không đến nổi vậy đâu bạn mình dùng đc 3 tuần chưa bị đơ dật_lạng lần nào cả với lại cũng khó nhận ra lắm vì chỉ vào những gam 3D nặng mới cảm nhận hơi chậm hơn xíu thui bạn à!đây là trác điện thoại mà mình hài lòng nhất từ trc tới giờ - điểm không hài lòng là không có phím home nên vào một số ứng dụng bị chím mất một phần diện tích màn hình rất khó chịu --mong lần cập nhật tới HTC sẽ sửa khuyết điểm này"thân!
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
@Hungdunghcmc ghét nhất là phải sạc ngày 2 lần , hãy bán sớm đi trước khi cục pin nó die 😃
Nói chung là chả có con nào dám đọ với S4 cả 😁
@hoai88vn ai ma thích đẹp thì cứ one.
Ai mà thích sung sướng thì cứ s4
@thegioi911
S4 mà gặp e Razr i chạy chip Intel Atom thì cũng nằm thôi :D
@thegioi911 bữa đem con Z của e đọ lướt web với S4 ở thế giới di động, con S4 thua đứt đuôi bác ơi. Mấy em nhân viên cũng bất ngờ luôn
@nguyenqthin Vậy hả 😁
Có vẻ HTC ONE vượt trội hơn từ thiết kế đến hiệu năng 😃
@phuocthanh234566 cái Gpro nó phải gánh cái màn to hơn đến 20% nên mới thế, chứ giao diện sense cùi bắp còn tốn tài nguyên hơn nhiều. mà giờ xài đt chỉ quan tâm tần suất sử dụng bao nhiêu cho đủ 1 ngày, cứ lo ngay ngáy xạc pin thì đến 16 nhân mình cũng đeck mua
n3_bmt
TÍCH CỰC
11 năm
s600 này chắc gì bằng cái octa của s4, Sao ko tìm con s4 ra thử sức luôn 😁
@n3_bmt 8nhân mà lag thì chơi với s4 pro 2nhân chắc cũng ngang tầm 🆒
Drak
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanktmt Nói vậy là sai rồi bạn ơi. octa đã tích hợp đc chip 4g vào rồi. còn lý do phải dùng thêm s600 là vì sam sợ k đủ nguồn hàng cung cấp nên mới phải sd thêm. Điều này thì lãnh đạo ss đã khẳng định rồi nhé, bạn search gg để thêm chi tiết
@n3_bmt Về lý thuyết là ngang nhau, thậm chí chip SS hơn, nhưng S600 ra từ trước nên các nhà sx đã tinh chỉnh xong, kết quả chạy mượt ổn. Còn chip SS sẽ được tối ưu hoá vào tháng 6 bằng sòft theo thông báo của SS. Cơ bản là tăng thêm hiệu xuất 10%, không hao thêm pin.
@n3_bmt đúng là trẻ trâu, cứ em nào chân dài thì múc thôi 😆, đôi năm là bỏ tội gì cưới em vừa xấu vừa hôi nách =))
Number one tất nhiên phải là số 1 rồi.
@chichat Ý bạn nói con này càng phát triển càng đi xuống à 😁?
@thanhlamnguyen04 Không. Mình không biết về con này mấy.
Benjoy
TÍCH CỰC
11 năm
S4 Pro thực tế chả thua con 600 là bao nhiêu. S4 Pro chạy AnTuTu cũng dc 21k, trong khi 600 là 22k. Đó là lý do tại sao Sony Xperia Z vẫn chọn S4 Pro để tiết kiệm chi phí, bỏ wa 600 mà lên thẳng 800 luôn (One Sony 😁)
@Benjoy antutu thì nó test cả RAM, GPU nên S4 pro chẳng thua bao nhiêu, mấy bài test CPU nó thua toàn diện còn gì, GPU thì như nhau, S600 ít hao pin hơn S4 pro và giá cũng chẳng đắt hơn bao nhiêu.
@Benjoy Chắc gì đã bỏ qua, đồn là thế thôi, Sony luôn chậm tích hợp chip mới vào "hàng" của mình thì đúng hơn, S4 Pro Quad có từ lâu rồi nhưng Sony mới dùng, trước chip 2 nhân S3 S4 cũng thế...
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Benjoy vì con Z nó ra sớm nữa. mấy con ra sau Z mà xài 600 thì nó đè Z mà lại ko hơn bao nhiêu nên SONY bỏ con 600. Honami lên hẳn 800 là chi lý :D
Hóng các thánh vào phán về thiết kế, doanh thu, kiện cáo, điều trần, màn hình....vân vân và vân vân😁
ONE thì ngon toàn diện rùi, thấy có thánh phán GLX S4 rồi, nghe hơi ngứa tai. So với One thì S4 rẻ tiền hơn rất nhiều.
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@M3ga
4.2 làm cho cái trình duyệt S4 như đội lót
@M3ga Nói thế thì hình như bạn vẫn chưa thử cầm nhỉ?😃Cứ cầm thử đi rồi kết luận...đồ chơi trẻ con ko có giá như thế đâu.😃
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@nghia3d mình nói thế mà bác vẫn bảo là chưa cầm à , cầm rồi , đỡ hơn S3 nhưng vẫn ko chấp nhận đc
@something4nothing Vãi hiệu ứng =))
razormeback
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ơ, 2 máy kia S600 mà sao benchmark khác nhiều thế nhỉ? 🆒
leo0-0
ĐẠI BÀNG
11 năm
@razormeback còn phụ thuộc vào kernel nữa bác ak 😁 chứ con của e chạy S4 plus dual core chạy kernel linux 3.4 chấm quadrat còn 6k3 hơn hẳn con bươm bướm kia
@razormeback do nhiều yếu tố như là laucher giao diệm bác à, dùng thấy đc là đc
@razormeback vì tùy chỉnh OS khác nhau nên vậy, launcher có nặng ko, ngốn ram ko, bao nhiu apps chạy ngầm, tè le hột mít cả ra. Khi nào mà so sánh 2 con cùng hãng y chang nhau dạng 1-1 thì lúc đó hãy hỏi tại sao bench lại khác nhau nhìu vậy hehe
Mà thật ra, mấy caí quỷ này, bench thì bench, chứ chủ yếu vẫn là cảm giac sử dụng thật, như đang chạy MIUI cho 1x đây, dù bench thấp hơn 4.2 AOSP nhưng xài vẫn nuột
n3_bmt
TÍCH CỰC
11 năm
hiện tại thì mình thấy one là chiếc điện thoại đẹp nhất ( trừ mặt sau)
@mkool9x 😁 chuẩn luôn....hay do mình chưa đủ thời gian để làm quen nó nhỉ???:D
binhit2604
ĐẠI BÀNG
11 năm
@n3_bmt Thế bác ngồi dưới giếng có biết cái gì gọi là Vega iron không?
@binhit2604 Bạn ko thấy bạn ấy nói "theo mình" à ? Đứng có nghĩ ai cũng như bạn rồi chửi người ta.
n3_bmt
TÍCH CỰC
11 năm
@binhit2604 mình ko biết cái đó là gì hết. Mình chỉ biết những chiếc đt nổi tiếng thôi
tqt1986
TÍCH CỰC
11 năm
cùng 1 chip sao one mạnh dữ.:eek:
@tqt1986 có lẽ là do tinh chỉnh phần mềm bên trong tốt hơn + màn hình one nhỏ hơn
@tqt1986 Binh thuong ban oi? Lte2 va a840s chip nhu nhau.a 840 lai hon 400 diem.trong khi lte2 ram 2gb
butterfly mới ra mà đã có vẻ lỗi thời rồi, cứ 2 sim 2 sóng cho lành, hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019