[Video] So tốc độ chơi game và lướt web của Tegra Note 7 với LG G Pad 8.3

TDNC
18/3/2014 9:16Phản hồi: 84
[Video] So tốc độ chơi game và lướt web của Tegra Note 7 với LG G Pad 8.3

Trong bài viết này mình muốn xem coi tốc độ của Tegra Note 7 nhanh như thế nào trong các tác vụ mở ứng dụng, chơi game (Asphalt 8) và lướt web bởi nó là chiếc tablet mạnh nhất hiện nay của NVIDIA với chip xử lý Tegra 4 lõi tứ 1.8GHz cùng với 72 nhân xử lý đồ họa. Máy được đem ra so sánh đó là LG G Pad 8.3 với chip Snapdragon 600 bốn nhân 1.7GHz, 2GB RAM, chip đồ họa Adreno 320.

Trong video so sánh, G Pad có tốc độ mở ứng dụng rất nhanh, nhanh hơn Tegra Note (game Asphalt 8), tuy nhiên thời gian tải game (Loading) lại chậm hơn Tegra Note vài giây. Sau 2 lần thử mở và chơi game thì Tegra Note 7 đều vào game nhanh hơn G Pad, còn về độ mượt thì cả hai ngang ngửa nhau.

Tốc độ lướt web của hai máy cũng rất nhanh, mặc dù đã xóa hết cache, bộ nhớ và cookie của trình duyệt Chrome nhưng cả hai đều mở trang web gần như nhanh tức thì. G Pad mặc dù có tốc độ dàn trang nhanh tương đương Tegra Note nhưng lại mất nhiều thời gian hơn để tải hoàn chỉnh một trang web. Mời các bạn xem video so sánh dưới đây. Bên dưới nữa đó là bảng kết quả benchmark giữa Tegra Note 7, G Pad 8.3 và Nexus 7.

84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dlcr
TÍCH CỰC
10 năm
ngon, 2 con này giá tốt mà hiệu năng cao
dungleo
ĐẠI BÀNG
10 năm
😁 con tegra này bán chưa nhỉ

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Con G Pad này cầm nặng vãi 😔
@hsdhnh Hơi nặng thôi vì nó vỏ nhôm, đẹp và sang hơn vỏ nhựa của Nexus hay Galaxy tab
@hsdhnh Nắp lưng = nhôm mà bạn 😁
Tegra note benchmark cao v. O_O có chơi chiêu trò như anh Sam k đây -_-
@Add.tuan Ghẽn do ram bạn à nên không phát huy hết sức.
Tegra 4 hơn S800 rất nhiều về đồ họa.
S800 hơn S4 pro 75% chứ không phải S600.
8600gt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shojojidai4ever Độ phân giải
kiseobum
TÍCH CỰC
10 năm
@shojojidai4ever chơi chiêu như LG, Sony và HTC thôi ko chơi như anh sam ok?
@Add.tuan Đấy là họ so về tốc độ chip thui, chứ so về GPU thì s600 sách dép cho tegra nha, bạn cứ thử tải game Deaftrigger 2 về, và dùng thủ thuật bật chế độ ultra lên là hỉu ngay.
So với ipad air luôn đi mod cho đủ bộ 😁.
không cùng phân khúc và không cùng độ phân giải màn hình. Màn so sánh 2 con này không có nhiều ý nghĩa lắm.
thắng ht
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cao cap ma bang con chip trung cap cua nguoi ta
Tegra Note điểm hơn LG mà lai mở ứng dụng thường chậm hơn LG ngoại trừ game,lạ nhỉ.Có ai hiểu ko giải thích hộ.:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@minhhiennd1993 nó mạnh phần gpu đồ họa đó bạn
@minhhiennd1993 có thể là do GPU của note 7 mạnh hơn GPU của LG.
@minhhiennd1993 :rolleyes: ngoại trừ game tức là mở cái gì chậm hơn ? game nhanh hơn, wed nhanh hơn chã lẽ mở mấy cái khác thì lại chậm hơn.
autk08
TÍCH CỰC
10 năm
@minhhiennd1993 Dạng như là G Pad tối ưu tốt cho một chiếc tablet, mượt mà hơn, còn Tegra tối ưu cho game với nó chuyên về đồ họa nên load các chi tiết đồ họa trong game nhanh hơn. Theo ý mình nghĩ là vậy!
Làm luôn cái so sánh nhiệt độ và pin đi bác.
Đối với các máy "đầu bảng" vầy theo quan điểm cá nhân của mình khác biệt về hiệu năng không ý nghĩa nhiều bằng việc dùng được bao lâu và cảm nhận khi dùng như thế nào!
supi7
CAO CẤP
10 năm
Mình cũng đã thử bật video và test luôn con ipad air cùng với video và kết quả ipad air nhanh hơn 2 lần so với 2 ẻm này
note 7 ngon thế cơ à,
mình sẽ mua gpad nếu có tiền 😁
mình thử con air cảm thấy không bị deplay lúc hiện chữ gamelof mà vào thẳng luôn và cảm thấy nhanh hơn rất nhiều..hjhj
@jubi_lee còn tùy data game cái nào lớn hơn thì dĩ nhiên load lâu hơn. vả lại apple keo ram nên các hình texture thường có độ chi tiết thấp nên data thường nhỏ. Bạn đừng xem thường các hình map texture khi render nó load lên ngốn ram khá nhiều.
@ragefighter mình có nói no cùi đâu.mình chỉ nói là cảm thấy nó vô game nhanh hơn thôi
nhìn chung thì tương đương nhau, nhưng nếu tegra note tăng ram lên 2g thì chắc sẽ khác nhỉ??
cho em hỏi 2012là năm của tegra 3 sao đến 2013 toàn snapdragon ko zậy hiếm thấy con nào tegra 4 mà nếu so sánh thì s800 vs tegra4 con nào mạnh hơn
viaipi
CAO CẤP
10 năm
@chíp cô đơn (T.T) snap dùng ít nóng hơn tegra nên sau đó mọi người ưa hơn đó
mcuongle
ĐẠI BÀNG
10 năm
thớt ơi! làm bài so sánh giữ kindle fire HDX 7 vs Tegra Note 7 xem sao :rolleyes:
Mình đang dùng G2, lên CH play search không thấy Asphalt 8. Mấy bác biết tại sao ko?. À mình lên CH play bằng laptop thì nó báo "ứng dụng không tương thích với thiết bị của bạn" Chán thật, ai giúp mình với. Thanks trước.
rockstyle
ĐẠI BÀNG
10 năm
@letany000 Mình cũng bị hệt như bạn vào chplay ko thấy, tìm mãi nó bảo ko tương thích. Mình dùng G2 hàn 😔
@rockstyle Lạ nhỉ. Asphalt 8 tương thích hết với qualcom mà. Mình dùng g hay hdx 7 đều snapdragon vào market có hết :|
trong vietcom bank nó xài ie 6 đếy mà luot web nhanh hơn cả chrome 100 lần
vì sao thế mấy chú

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019