[Video] Thử nghiệm khả năng chống nước của Sony Xperia Z Ultra

levuongthinh
26/8/2013 4:52Phản hồi: 301
301 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhcuchp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình toàn nghe nhầm thành chiếc "dép ultra" hehe
H4TLove
TÍCH CỰC
11 năm
Ôm hận ngàn thu :v
Mấy con Sony đc cái này ngon 😆
Tinh tế khuyến cáo các bạn nên đóng chặt các nắp đậy những cổng kết nối trên máy trước khi cho nó nhúng nước.
cái này chủ yếu là chẳng may dơi xuống nc.ma ko sao thì mới cần chứ.lúc nào cũng bịt chặt các cổng kết nối thì nói làm gì.😃
hdanhbka
ĐẠI BÀNG
11 năm
@akechi76 Cũng có lý thôi, ở chế độ dùng bt thì mấy cái cổng đó lúc nào chả đóng. Chẳng lẽ bạn mang đt vào phòng tắm để sạc hay mang đt ra bể bơi để tháo thẻ nhớ?
Về cơ bản con này kết hợp với mấy em mui trần đi mưa là chuẩn chỉ.
có vẻ ra ngoài trời màn hình tối nhỉ, hay do bác quay phim đứng góc đó mà ko thấy màn hình sau khi bơi nhỉ
hiihhi, mua cái điện thoại chỉ vì nó có thể bỏ vào hồ cá ^^
mình không nghĩ như vậy ^^
Tầm này mấy e JMP làm đc nuột hơn nhiều! đâu đáng bao nhiêu $ đâu 😃
Chưa ai thử nghiệm...tè lên máy để xem độ chống nước kiểu này nhỉ, cũng là chống nước mà 😁
Phùng Sang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này kết hợp với tay nghe SBH52 thì quá tuyệt.
dungk2a
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình có một ý tưởng điên rồ.
Trong thời đại cái gì cũng kết nối không dây.
Bao gồm từ sạc pin, tai nghe (bluetooth) ...
Thì: nếu giải quyết được vấn đề SIM-build in (blank), thì bạn có thể tạo ra 1 chiếc điện thoại nguyên khối đúng nghĩa.
Lúc đó quang vào nước cả năm cung chẳng việc gì.
@dungk2a ko dc đâu bác àk, cổng micro USB là không thể bỏ, vì up rom, sửa chữa lỗi đều phải nhờ nó cả, chứ hư phần mềm, bluetooth ko hoạt động thì up or flash rom bằng niềm tin chắc, đúng là có thể cập nhật rom qua wifi này nọ nhưng mà hư wifi, hư bluetooth (lỗi phần mềm) thì sao đây, máy bị brick trong lúc update rồi sao đây, rồi các thánh làm sao để nghịch rom cook đây, đừng có nghĩa máy sẽ ko bao h hư phần mềm chứ, vãi thánh phán
Head
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn rất ghét cái trò chống nước + combo nắp đậy usb kín mít của sony. Thà không chống nước + thiết kế cho cái cổng usb + headphone lộ thiên thì XZ với tablet Z năm nay mình lấy ít nhất là 1 hoặc là lấy cả 2 em nó về dùng rồi. ..buồn đời. ..
_ mà ý kiến điên rồ của #91 xem ra hay phết nhỉ 😁 phải được như thế thì chất quá còn gì :D
h mà có 1em Z, cũng chả dám thử như topic ;)
các bạn tự chịu trách nhiệm với các hành động của mình. 😁
anh_anh_vt
ĐẠI BÀNG
11 năm
vừa to, vừa đẹp, kỉu này phải chuẩn bị xiền cưới e nó thôi ....
taolao100
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chơi game đua xe asphal 7 cho nóng máy... đem nhúng vô thùng nước đá cho mát rồi chơi tiếp...
hdanhbka
ĐẠI BÀNG
11 năm
@taolao100 Kiếm cái tay game, quăng vô bể cá chơi A7 cho cá nó nể.
letrung1409
ĐẠI BÀNG
11 năm
quả nhúng thùng đá lạnh như nhúng atiso 😆
Điện thoại vẫn chỉ là điện thoại, đừng cố biến nó thành cái thuyền cho đi bơi nước.
@nhadangky nói thế thì điện thoại chỉ là điện thoại, cứ có nghe gọi là được 😁
nghe nhạc đã có máy nghe nhạc, dàn âm thanh, lướt web check mail đã có tablet, game đã có laptop, xem phim đã có tivi, chụp hình đã có máy chụp hình, quay phim đã có máy quay phim, chắc là đi đâu bác cũng đem hết cả đám rồi mún làm j làm hả
không phải mình không thích thì nghĩ ai cũng giống mình nhá, ng ta thích khám phá thì cứ kệ ng ta
À QUÊN MẤT...! 😁
Lies
TÍCH CỰC
11 năm
Mặc dù nói là như vậy, và có cả video chứng minh, nhưng mà cầm mười mấy củ nhúng nước vậy run tay lắm, ko dám thử, sợ thứ nhất là toi luôn, sợ thứ hai là chống nước đc nhưng lại hư lặt vặt kiểu như hư loa, hư mic j đó thì em nó phải đi sửa, mất zin 😔 thôi ứ thử đâu 😁
Cho mình hỏi hàng xách tay chạy bộ khả năng chống nước có = hàng cty hem? các linh kiện và công nghệ có như hàng cty kô nhì? Đang thích em này nhưng chỉ đủ tiền xài hàng xách tay thui hic
hdanhbka
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Thaidovnn Cho mình hỏi tham khảo: nếu mua thì bạn sẽ dùng như thế nào? (cất vô túi, balo, sắm tai nghe bt, ...)? Mình từng có ý định múc nhưng ngoài camera quá tệ và loa dở ẹc, thì đây cũng là 1 rào cản.
@Thaidovnn bác nên tìm hỉu thêm 😃 hàng xt cũng là hàng ct thui but là của sony nc khác ở đó thuế nó rẻ lại hình như đem ra khỏi nc đó dc hoàn thuế nữa thì phải, tất cả đều do chính Sony sản xuất nhá nên như nhau thui có khác thì khác phiên bản 4g ỏ 3g thui
@hdanhbka cam chụp đêm thì tệ khỏi bàn rùi 😃 but chụp đủ sáng thì ko đến quá tệ đâu bác vẫn rất đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019