[Video] Tính năng nghe em bé khóc trên Galaxy S5, gởi cảnh báo rung tới Galaxy Gear

ND Minh Đức
29/3/2014 20:10Phản hồi: 158
[Video] Tính năng nghe em bé khóc trên Galaxy S5, gởi cảnh báo rung tới Galaxy Gear

Khi bạn sử dụng chiếc S5 cùng với Gear có một tính năng thú vị là nhận dạng tiếng trẻ em khóc từ S5 và gửi thông báo đến Gear. Điều đáng tiếc là S5 và Gear kết nối với nhau bằng Bluetooth nên khoảng cách sẽ không tốt và nhiều khả năng bạn sẽ nghe thấy tiếng khóc trước khi thông báo đến. Mời bạn bình tĩnh và xem video.

Để kích hoạt tính năng, trong giao diện cài đặt, sau đó chọn mục Accessibility, tiếp theo chọn mục Hearing là người dùng có thể tìm thấy tính năng phát hiện ra tiếng khóc của trẻ em. Tính năng cho phép phát hiện ra được tình trạng bất ổn của trẻ em bằng tiếng khóc khi đứa trẻ đang ở trong phạm vi 1 mét xung quanh điện thoại. Khi phát hiện ra dấu hiệu bất thường, điện thoại sẽ phát thông báo bằng cách rung trên đồng hồ thông minh Gear để cha mẹ chú ý.

untitled.jpg untitled-3.jpg
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm cái ji cũng nửa vời chẳng cái ji ra cái ji hết
tommyteen
TÍCH CỰC
10 năm
@vgt2907 Thế gửi mail cho sámsung cho ý kiến xem nên làm sao tốt hơn ;)
@vgt2907 phải mua cái Gear mới đc nghe tiếng trẻ khóc đó
Vui phết nhỉ
@tú tầu bạn này đánh bom mình tai nghe 5S :oops:
@7 tỷ người khác Cứ phần mình một cái đi, tạnh mưa là đi luôn mà
@tú tầu Đã nhận đc hàng chưa? làm bài đánh giá chất lượng xem 😁
Cũng khá hay cho các ông bố bà mẹ đó chứ.
quanxanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko thực tế tí nào bởi vì a e tinh tế đều có đôi tai thính chẳng nhẽ cách xa 10m mà ko nghe thấy con khóc thì bố mẹ đó bị có vấn đề thật về tai rồi.
@quanxanh Lúc đó bố mẹ đang bận quẩy hay làm gì đó 😁
@quanxanh bạn biết cái đếc gì, h nhà bạn có việc, ồn ào, bạn muốn đóng kín phòng riêng cho con ngủ yên, thế lúc đấy con khóc bạn nghe thấy gì k
tungang89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quanxanh Hic bác này chắc chưa trông con ngủ đêm bao giờ rồi😔. Mấy hôm vợ mệt em toàn nằm trông con, ngủ còn không dám ngủ vì sợ nó khóc mình không biết (em ngủ say giấc lắm). Khoa học chứng minh là khi ngủ thì cơ quan xúc giác sẽ nhạy hơn cơ quan thính giác bác ạ
Có cái này không biết có đỡ được không ta😁
quanxanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tungang89 Tôi năm nay 30t con trai tôi đc 6thang chưa khi nào nó cựa khi ngủ mà tôi ko biết hết.thông cảm nhé tôi rất nhạy cảm
con gear có wifi thì ngon
cr9i
TÍCH CỰC
10 năm
Không đỡ đc với bác hịp, khóc luôn với ác!
Dc mấy chục mét thì nghe bằng tai, tắt bluetooh đi cho đỡ hại
Cuhiep khóc quá hay luôn 😃
ss thì mấy cái k thực tế cũng cố nhét vào 😁, khoảng cách 10m của bluetooth thì dư sức người lớn nghe.

Hơn nữa để thiết bị bluetooth cho em bé rất ảnh hưởng đến trí não và sức khỏe, nhất là giai đoạn phát triển 😃
@kool_boyjuly lại còn cách 1m =))) đúng là tính năng để loè
Raul Nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kool_boyjuly I am SAM, That is all in my mind. Lalalalalal.....
Dc mấy chục mét thì nghe bằng tai, tắt bluetooh đi cho đỡ hại
Cuhiep khóc quá hay luôn 😃
tính năng này rất hay và thực tế.Sao ko có thiết bị báo khóc nào có thể kết nối với bất kỳ đt android nào nhỉ.Mình sẽ mua ngay.
@ntha8282 Nghĩ sao rất hay và thực tế? Đọc lại kỉ đi!
@ntha8282 Mình biết dùng app kiểu này từ hồi của No Symbian bạn nhé.
1 con No + 1 con stupid phone bất kì là xong, hồi đó ko có gear .
Xa vô đối, xa trăm km cũng đc .

Với android, baby monitor apk chẳng hạn.

P.S : tính năng này của Sam ko mới, ít nhất là với mình và ko có j độc đáo.
Nhưng thấy hatter lao vào rỉa ngay được, nhưng mà rỉa ko hợp lý, nói suông đứa nào chả nói đc.

1) 10m thì kêu là : 10m tao cũng nghe được. Vãi, trẻ tầng 2, ng lớn nói ồm ồm với nhau or buôn dưa lê hoặc có khi đang rên rỉ ở tầng 1 có nghe cái beep

2) 10Km (như nhiều app Symbian or android) thì có khả năng sẽ kêu là con nhỏ sơ sinh sao ko canh mà bỏ đi xa thế làm gì hay sang hàng xóm chơi à

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@YPMVSTAFF Bạn cũng comment hay đó 😃
@quocvu089 Đối với tôi là hay và thực tế,vậy thôi.Còn bạn thấy thế nào thì kệ bạn.
nếu như có ai coi phim "Quỷ Quyệt" thì cái thiết bị canh em bé khóc bên mỹ bán tràn lan xài khắp nhà giá rất rẻ so với 2 cái thiết bị này mà lại hiệu quả -_-
Cái gì nó cũng làm , mà chả cái gì nó làm ra hồn !
daubac2188
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai copy bài này post vô webtretho đi 😁
ái cha,tính năng này gấu mê là mấy anh được lợi đây
Cách có mét cần gì cái gear mí cái phone.. Chắc dành cho người bị điếc nhẹ thì hay hơn.. Hic
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
đúng chất ss cố nhồi nhét những thứ chỉ để quảng cáo thôi, chứ e bé khóc k banh cái nhà ra điết tai....k lẽ k nghe...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019