[Video] Trên tay Samsung Omnia II

Thảo luận trong '[WP] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi niky, 14/7/09. Trả lời: 78, Xem: 13232.

1. Tinh Tế xin giới thiệu một số hình ảnh, thông tin và tính năng của chiếc điện thoại sắp ra mắt từ Samsung - Samsung Omnia 2 cùng một số so sánh với người anh Omnia thế hệ I và chiếc Touch HD dưới đây.

Đây là chiếc smartphone sử dụng công nghệ màn hình AMOLED tiên tiến, với độ phân giải 800x480. Bên cạnh đó, Samsung cũng đã cung cấp giao diện màn hình tùy biến hoàn toàn mới dành cho hệ Window Mobile 6.1 trên chiếc di động đẹp đẽ này.​
    Video trên tay chiếc Samsung Omnia II.

Omnia 2, Omnia và HTC Touch HD.

[relate]samsung omnia II[/relate]

sonlazio, cuong_economist, cunmoc6 người khác thích nội dung này.
  2. music_editor_9x

music_editor_9x Thành viên

Có thông tin trên Web của SS là màn hình 65k vậy có đúng ko. Amoled sao lại có 65k vậy nhỉ? ai vô giải thích giùm anh em.

cunmoc thích nội dung này.
  3. vandangpham

vandangpham Thành viên

hic! nuột đó! nhưng em là sinh viên chỉ dám mơ chiếc "star" thôi! em này không đủ tiền để "nẫng" về! hic

4. quansim

quansim Thành viên

Thực sự thì em ko khoái cho lắm :D

5. dihuta

dihuta Administrator

Specfication chính thức từ Samsung Vietnam Tinh tế nhận được là 16 triệu màu. Xác nhận đúng là như thế.

6. pippothinh

pippothinh Thành viên

samsung nhìn thấy chán chán không thích cho lắm

7. babybungbu

babybungbu Moderator

Anh niky làm review software đi, mới có hardware tour ah :D

8. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Thì do cái HDH WM nó chỉ hỗ trợ hiển thị tối đa đến 65k màu đó :p Cho nên 16 triệu màu chỉ còn 65k màu thôi :cool:

9. quan_bi

quan_bi Thành viên

Chẳng hiểu sao mình chẳng có cảm tình với SAMSUNG chút nào,kiểu dáng cũng ko thấy hấp dẫn cho lắm , chắc có lẽ là mình là fan của apple lâu quá rồi !

10. hutbin

hutbin Thành viên

Mình cũng vậy ,kiểu dáng đẹp đến mấy nhưng riêng SamSung thì ko thích cái nào cả!

11. music_editor_9x

music_editor_9x Thành viên

Omnia 2 có thể nâng cấp lên 6.5 nên có thể 6.5 hỗ trợ 16.7 tr màu đấy. Lúc đó chắc màn hình hiển thị đẹp hơn nhỉ

12. quangvuhee

quangvuhee Thành viên

Đẹp, phải nói là như thế. Màn hình của SS là đẹp nhất đó .

13. allianzboys

allianzboys Mac OS helper

em hok ham cho lắm .. nhìn 3 cái chỉ thấy đc đc em HTC Touch HD thui :D .. Samsung chưa bao h mê lun :D

14. alexalexoe

alexalexoe Thành viên

tưởng bác dùng winmo thì còn nói chứ đã iphone rồi thì nói làm gì ...

15. zenki1

zenki1 Thành viên

đẹp qué,hum trước em vừa đập hộp em này xong....;)),trên máy tính!hehe

16. bibongda

bibongda Thành viên

Đúng vậy các bác , tôi thực sự chẳng cảm tình j với SS cả.,nó cứ thế nào ấy.nhìn hổng có ham.

17. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

6.5 cũng chưa có :D 7 may ra :cool:

Nhưng công nghệ nó đỉnh là được :p

18. socoladatviet

socoladatviet Thành viên

Cho hỏi khí hok phải chứ các bác đang dùng máy gì? Đã dùng SS bao giờ chưa? bác nào khi chê bai sản phẩm của người khác thì nên dẫn chứng cụ thể thuyết phục chứ đừng post lên một câu nghe ngang tai lắm (hok muốn nói là ngứa tai).
    Mình chê bai mà hok biết tại sao chê hay chưa bao giờ dùng cũng chê thì sẽ bị người ta cho là rỗi việc, a dua theo một số người anti thiển cận.

Riêng mình, cái máy đt đầu tiên trong đời là điện thoại SS mẹ cho sau khi sử dụng mấy năm, cái máy mà mình quên mất cả tên, màn hình một màu xanh lè, nhưng rõ chữ, sử dụng dễ dàng thoải mái.

Cho đến nay thì đã nhiều lần đổi đt do mất (chưa chết con nào bao giờ), nhưng đa số toàn là dùng SS. Có hai lần mình dùng con khác là con N81 của Nokia và Diamond của HTC, không biết có phải chọn trúng em hok ra gì hok nhưng mà thất vọng nên đổi sau 1 tháng sử dụng.

Tại sao? N81 thì cơ trượt lỏng lẻo, đẩy lên thì uốn éo đi lên, cảm tưởng sắp rớt luôn ra ngoài, hệ điều hành Symbian thì mình gà tây nên càng khó hiểu, màu sắc thì xấu, chữ thì bé.
    Diamond thì pin một ngày sạc 1 lần dù chỉ nghe gọi bình thường, chưa nói đến nghịch ngợm phần mềm. Màn hình PPC mà bé tí teo, mặt lưng gồ ghề như lưng cóc, được cái màu sắc giao diện thì đẹp. :)

Nói chung là từ trước giờ mình thấy dùng SS là thoải mái nhất:
    - Màn hình sáng đẹp, màu sắc rực rỡ.
    - Phần mềm thân thiện, chữ to dễ nhìn.
    - Hình dáng lịch lãm sang trọng.
    - Bền, ai nói SS hok bền? Con N81 mình rơi một lần mà pin văng một nơi máy văng một nẻo, trong khi cong I9 đang dùng rơi chục lần vẫn y nguyên, có một lần rơi vào cạnh bàn nên bị sước phần viền, không đến nỗi tung cả máy lên phải lọ mọ tìm pin.

Chả phải nói quá nhưng mình luôn tin vào SS, và đó là cảm nhận của mình. :)

trongvongbankinh, cunmocLIENHUONG thích nội dung này.
  19. mr_klins

mr_klins Thành viên

màn hình được cải tiến ... nhỉ....cảm ứng nhạy hơn hẳn con i900 cùi đang xài hjxhjx chắc tiễn em nó ra đi để rước i900 2 ... hehe

20. itxuankha

itxuankha Thành viên

nhìn không bằngg ip được,nhìn chung là không hẫp dẫn cho lắm