[Video] Trên tay Samsung Omnia II

niky
14/7/2009 8:46Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thì từ đó đến giờ trong TT là một chuỗi dài những trận cãi nhau của các hội đấy chứ , không tính những bác adua , spam ăn theo , có những trận chiến đấu do những người có hiểu biết đấu nhau ,coi họ cãi nhau mà kiến thức của mình tăng lên đáng kể , kệ , đây là diễn đàn , khuyến khích tranh luận chứ , nhưng làm sao giữ được ngôn ngữ của mình là ổn thôi 😁 ... thích con i8000 này ghê ...
@sonlazio: bớt nóng bác , ^^ , vào mấy topic như thế này dạo chơi là chính chứ để ý làm gì bác, toàn mấy người rảnh rỗi ngồi cải nhau thôi ah
Đọc bài này hình như thấy mod bên iphone nói mình rảnh rỗi quá thì phải. OK từ nay sẽ tìm những việc có ích hơn. Thanks bác. :biggrin9gp:
Còn các bác khác em sr vì chõ vào chuyện hok phải của mình, ai thích cái gì thì cứ về ôm cái đó mà dùng, vui vẻ cả nhà, hihi.
BB all.
Her, hiểu lầm rồi anh, khổ ghê, mod IP nhưng lòng chia nhiều ngả lắm=)) tritran đang nói mấy người IP chạy vào so sánh lung tung, chưa dùng gì đã chê bai chứ không phải nói anh đâu😁
11gio45
TÍCH CỰC
15 năm
Lại bắt đầu phang nhau chí chóe rồi. Mấy bác iPhone rỗi việc thật 😁

Em chỉ hơi tiếc cái video quay 3 loại máy sao không bật màn hình của cả 3 con lên cho anh em ngó tý coi. Đang rất kết chú OmniaII này.
he he,từ khi dùng ss omina i900 thì ko còn ác cảm ss nữa,pin trâu,sóng khỏe,kiểu dáng đẹp.
Em đang cần một review so sánh giữa HTC HD và SS Omnia2, Bác nào có điều kiện cầm cả 2 con trên tay thì làm 1 bài review cho em với. Bác so sánh giúp em xem khi đặt cạnh nhau kích thước con nào to hơn, màn hình 2 con ở độ sáng tối đa con nào sáng hơn, ở trong bóng tối và ngoài trời nắng con nào tốt hơn, khả năng cảm ứng con nào nhạy hơn, nghe nhạc ra làm sao, chụp ảnh thế nào, con nào quay video tốt hơn... Em đang xài HTC HD và muốn đổi sang Omnia2 nên rất muốn xem 2 con này đứng cạnh nhau ra làm sao........ Bác nào review được như thế thì tốt quá. HTC HD và Omnia2 xứng đáng là kì phùng địch thủ hiện nay rồi. Đúng là HTC đã sinh ra HD sao Samsung còn sinh ra Omnia2

Hiện nay trong tay em có đủ Omnia1, HTC HD, iphone 3G rồi. Em mà mua được Omnia2 thì chắc chắn sẽ làm 1 bài review cây nhà lá vườn so sánh chi tiết giữa Omnia1, Omnia, iphone 3G, HTC HD cho các bác xem.
Vậy là bác mua phải con kô ra gì thật rồi áh,chứ con N81 của em cứng cáp,chữ như vậy mà nhỏ thì chỉ có 2 lí do xảy ra là mắt bác có vấn đề, 2 là bác kô biết chỉnh cho nó bự lên trong phần setting 😁
binhxii
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ngày xưa mình cũng không thích Samsung lắm vì thiết kế trước kia theo mình có vẻ dành cho phái nữ nhiều hơn. Nhưng đang dùng i900 quả thật thấy cũng không tệ. cấu hình cao, Kiểu dáng đẹp, thanh lịch, màn hình cảm ứng rộng, nhìn ngoài ánh nắng cũng không quá mờ (Tuy nhiên vẫn không rõ bằng mấy cái màn hình đen trắng 😁) Chất lượng pin khá tốt, đây là lần đầu tiên mình dùng PPC pin được tới 4 ngày (nghe gọi tương đối..). Em omniaII thực sự rất Ok, nhưng chắc phải chờ giá giảm nửa mới mua được :D
- Mình chả thấy Iphone "phù hợp mọi lứa tuổi, gần gũi với người dùng" j cả, cái này của Nokia mới đúng :D
- HDH MAC OS chỉ có mỗi Apple khai thác nên quanh đi quẩn lại cũng chỉ có 1 kiểu, còn WM thì có rất nhiều NSX khác nhau - đa dạng cho người dùng hơn chứ :p

- Mình cũng là fan Nokia nhưng nghe bạn nói ko chịu được :p Tuy Nokia tiên phong trong việc áp dụng công nghệ 16 triệu màu sớm nhất lên các sản phẩm thương mại (chứ thực ra mấy em SS nội địa đã có 16 triệu màu từ lâu :D) song MH của Nokia chỉ sáng chứ ko trong & sâu màu như SS hay rực rỡ như SE 🆒
- So sánh ngay trong phân khúc & khoảng thời gian nhé, đơn cử 262k màu của Nokia N73, SS D900 & SE K790i 😃
+ N73 sáng rực
+ D900 thì cho màu trong & sâu
+ K790i khá rực rỡ

Mọi sự so sánh đều khập khiễng :biggrin9gp: Chúng ta là những người đam mê công nghệ thì so sánh để thấy được công nghệ các hãng đạt đến đâu & chúng ta được hưởng/sử dụng như thế nào chứ ko nên đem ra để "chê bai, hạ bệ" nhau 🆒

-> Rất buồn khi thấy như vậy, bây giờ các bạn chê SS - mai kia các bạn dùng đến, lại khen thì ko hiểu sẽ thế nào nhỉ :p
:D:D Vì đa dạng nên dẫn đến tình trạng ko nhất quán về phần mềm và phần cứng hix hix, đây là thiệt thòy lơn lém áh⭕️o

Nokia thì chỉ có series 40 dễ xài thui, series 60 thì những nguoi có kinh nghiệm mới thấy dễ, còn lại đưa cho 1 ai đó chưa cầm qua thì cũng lay hoay ^^ còn IP thì cứ chạm để vào, nhấn để ra nên mình thấy dễ xài nhứt,:D:D:D, mừ mới đc cầm IP xài 2 ngaỳ phải trả lại vì mua trúng hàng thuốc, chán wé.
to LienHuong : kiến thức của chị thật thâm thúy , em hâm mộ chị quá
ọe .. lại có fan hâm mộ của LH rùi kìa, cố lên pa` con 😁
AE chê bai đủ kiểu xài rồi thì hảy phát biểu nhé mổi hãng điều có cái hay riêng
xe360.vn
TÍCH CỰC
15 năm
Em chờ con LG màn hình HD ra cho máu .. Và kiểu nài cứ chờ thoai ..
- Kinh nghiệm, kiến thức sử dụng ô tô
- Người đẹp, ô tô và cuộc sống
himhimvn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em sợ nhất ĐT china ,sợ thứ nhì là mấy anh bên Samsung. Híc phần mềm gì mà......
nếu cho mình chọn giữa omina với Nokia N97 thi mình sẽ chọn Nokia dù cho nokia N97 không đẹp bằng ! Sẽ không bao giờ đụng đến samsung ! Nokia rớt vào nước => nhanh chóng lấy lên để ráo thì còn cơ mai xài được , samsung thì mơ đi cưng , điện thoại samsung mà làm rớt cũng rất dễ hư ! Với lại xài điện thoại samsung cứ rớt giá ù ù ! Điển hình như samsung Omina lúc mới ra Loại 8gb giá đến 12tr bây giờ chỉ còn hơn 8tr ! em mua đã xài thì không bao giờ bán lại nhưng rớt giá khiến mất cái giá trị điện thoại mình đang sử dụng ! Samsung => never
Nếu bạn xài i900 thì bạn sẽ thấy "chữ" bên của SS thế nào :p Cũng tùy cảm nhận, sở thích của mỗi ng 🆒 Lâu nay mọi ng có suy nghĩ về hãng ĐT đó như thế nào thì cũng khó thay đổi được, giống như bảo mua Symbian thì chọn Nokia hay WM thì nên lấy HTC ý 😁 Cái đó chỉ thiệt cho bản thân mình vì cúng mức giá đấy, ta được hưởng công nghệ cao hơn, hay hơn mà ta lai ko chọn chỉ vì bó hẹp suy nghĩ 😃
Người ta post bài lên cho xem chư có phải quăng xương đâu mà nhặng xị lên thế (câu này có địa chỉ chứ ko quơ đũa cả nắm nhé). Mả phải nói đúng đi, nói bậy còn nói bự.... Màn hình SS đẹp nhất, đúng nhưng đó là lúc chưa có Sony Ericsson (SE). Nokia tiên phong sử dụng mh 16tr màu, xin thưa Nokia chậm tay hơn Panasonic. Mà tiên phong đâu có nghĩa là đi cùng với chất lượng. Các bạn hãy khách quan, lấy mh 16tr màu của N6300 hay N95 đặt bên cạnh mh 262 ngàn màu của SE P1i hay S500i xem cái nào đẹp hơn. Ai có mắt thẫm mỹ đều phải công nhận mh của Nokia lòe loẹt, không có độ sâu. Chủ quan của mình, công nghệ xử lý âm thanh và hình ảnh ko ai có thể qua Nhật Bản, nói đến đây chắc mấy bạn dùng Sharp đang cười mím chi đây, he.. Tiếc là Sharp chỉ có hàng xách tay nên nó ko phổ biến, nhưng SE đã lên tiếng dùm người Nhật. Mh của SE là chất lượng nhất, dù chỉ 262k màu, sắp tới sẽ có những model 16tr màu (tiêu biểu là SATIO) thì lúc đó IPhone mới biết thế nào là lễ độ. Chết cha, lại lôi IP vào đây rồi, tại các bác cứ lăng xê IP mãi nên mình thấy "nực". Mỗi máy đều có ưu khuyết điểm của nó, và mỗi người đều có nhu cầu sử dụng khác nhau. Mình thích dùng SE ( nhà mình đều dùng SE), nhưng nếu ra đường mà ai cũng cầm SE cả thì chán chết. Cuộc sống phải muôn màu muôn vẻ chứ, đúng hok?!

Nhận xét như vậy dc nè :angry6wn:
Lamvip379
TÍCH CỰC
15 năm
:angry6wn: Mấy bác này chỉ cầm 1 máy rồi loạn ý cả lên,Muốn có cái nhìn chung và cụ thể thì cần phải trải nghiệm qua nhiều máy của nhiều hãng mới có cái nhìn cụ thể và ý kiến sáng chắc đc,
E hiện tại đang có rất nhiều máy,thậm chí cả hàng bình dân như Qmobile,( e cũng thấy Qmobile có nhiều thứ rất tuyệt như Q510 chẳng hạn nhìn bề ngoài đẹp và sang nghe nhạc rất hay (Thậm chí hơn cả i900) hơn mấy cái nokia nhiều,bởi vậy kô hải là cứ hãng này máy nọ là hay là dở ),
E thấy mỗi hãng có 1 nét riêng,Kô nên cứ so sánh khập khiễng như trên,Hơn nữa mỗi người mỗi ý,nếu có khen chê thì nên khen chê cho đúng chỗ.
😁 Mà nối thiệt chưa có hãng nào đưa ra đc mẫu đt nào làm hài lòng đc khao khát của e cả
Cũng may là không có mẫu đt nào làm hài lòng khao khát của cưng, chứ nếu ko, sau khi có trên tay, cưng sẽ thấy đời vô vị nhạt nhẽo, chẳng còn gì để ham muốn. Không khéo lúc đó lại nghĩ quẩn chết quách cho xong
Đó chính là cảm giác của "Độc cô cầu bại" đấy, hehe :biggrin9gp:
Lamvip379
TÍCH CỰC
15 năm
Biết là thế nhưng vẫn mong,thà 1 lần huy hoàng rồi vụt tắt phải kô bác 😁
Không thể nào có sự hoàn hảo, vì trong cái ưu điểm nó sinh ra cái nhược điểm và ngược lại, chỉ có điện thoại phù hợp với đa số người dùng thui, không có cái đt nào phù hợp với tất cả hết hi hi
hvas01
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có tiền mình cũng chọn con này. SS có nhiều model dùng rất tốt. Ít ra cũng xài wa 3 chú SS.
hason5834
ĐẠI BÀNG
15 năm
nhìn chẳng ấn tượng j,vẫn thấy ko có phong cách bằng G1,đúng kiểu-ngăm ngăm da trâu càng nhìn lâu càng thấy đẹp
ntnam1972
TÍCH CỰC
15 năm
video review thứ 2 các bác chẳng mở màn hình 2 chú i900 và HD lên để anh em chiêm ngưỡng gì cả! làm lại review nữa đi bạn!
Ta nên bàn về cái máy Omnia 2 này hơn là bàn về màn hình của các hãng. Mình cũng không phải là người thích Windows Mobile tí nào nhưng so sánh màn hình giữa các máy cao cấp hiện nay (iPhone 3gs, Palm Pre, N97, Storm, Magic, Touch Pro 2, Omnia 2) thì rõ ràng là Omnia 2 đẹp hơn. Đơn giản là Omnia 2 dùng công nghệ AMOLED trong khi các máy còn lại dùng LCD bình thường.

Đây là sự khác biệt về công nghệ. Hôm nào tinhte sẽ có một bài giải thích rõ hơn về các loại công nghệ màn hình để anh em rõ hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019