Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Trên tay Wi-Fi router Docomo BF-01B sử dụng SIM 3G

caillou
14/7/2011 17:9Phản hồi: 545
545 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá vẫn vây pk a ducquang415 ?

Gửi từ LG-F160S/K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
bác quang có pin và dock sạc cho viên pin thứ 2 ko nhỉ
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks.

Em gửi anh cũng không up được đâu. Vụ này em phải làm trực tiếp.

Cái này không có rồi.
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
Còn một ít 3G hàng new cực ngon, bảo đảm quăng quật vô tư.
có cách nào tăng cường độ sóng cho chiếc bf-01b này ko nhỉ, tức là làm sao phát xa hơn,
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanchuong1269 Con 3G Wifi này đã phát rất mạnh dù thân hình nhỏ bé rồi. Và không có cách nào để tăng độ phát sóng mà vẫn giữ được tính năng nhỏ gọn, cơ động của nó được.
@ducquang415 mình muốn kết hợp reapeater sóng wifi có được ko nhỉ, vì nhiều khi ngại mang nó theo, vì mang theo nó, nó hết pin, muốn đặt 1 chỗ cho nó phát cả nhà, căn bản mình dùng 3g thay cho dùng mạng cable
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanchuong1269 Được. Khi gặpc sóng wifi trong dánh sách đã cài đặt thì nó sẽ tự chuyển sang repeater cực hay.
@ducquang415 ý mình là mua thêm 1 repeater, kết hợp với cái bf-01b này, để phát cả nhà
PhiViet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói đến vụ Pin bây giờ mình mới để ý: Con anh đổi cho mình sau này không phải Pin zin của BUFFALO mà là pin SANYO và nắp đậy thì rất lỏng lẻo nên thưòng xuyên tự rơi nắp.
Con ban đầu anh giao trọn bộ kèm theo đều zin như mô tả trên web, nhưng con anh đổi lại hiên tại thì khác quá. Vì tin tiêu chí làm ăn của anh là "NÓI THẬT - BÁN ĐÚNG" nên mình nghĩ không biết anh có nhầm lẫn gì khi giao con này hay không?
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PhiViet Thường khi em nhận hàng em sẽ trả lại phụ kiện theo máy. Có thể em đã không trực tiếp nhận hàng của anh. Anh vui lòng bỏ qua và bất cứ lúc nào rảnh có thể ghé qua cửa hàng em để đổi lại nhé. Pin có 4 loại là Sanyo, Docomo, NTT và Buffalo. Chúng là một và đều do Sanyo sản xuất, tuỳ theo đơn đặt hàng thì nó sẽ mang thương hiệu khác nhau. Hàng của em lấy ra từ nhà máy nên có đủ các thương hiệu.
Phụ kiện không nhiều tiền và em cũng không thể bán rời nên chắc chắn là có nhầm lẫn rồi. Một lần nữa mong anh thông cảm và bỏ qua cho.
Sẵn đây quảng cáo luôn là mới về thêm một lô nữa mới keng. Đợt này bán bảo hành 1 năm cho anh em yên tâm. Nếu trong 6 tháng đầu bị hư, ngoài việc đổi con khác cửa hàng em sẽ tặng lại 300k cho khách hàng. Việc này nhằm mục đích khẳng định chất lượng và chế độ hậu mãi cực tốt của cửa hàng em.
Và các bác trước đây đã mua con Router 3G wifi Buffalo của em mà đang bị hư thì mang qua em sửa miễn phí nhé. Mới nghiên cứu thành công cách sửa dứt bệnh và không bao giờ tái phát. Bảo hành lại 3 tháng luôn ạ.
PhiViet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cám ơn anh đã trả lời, thật sự thì mình không có dịp lên TP nên từ khi mua của anh cũng đã 1 năm, nhưng thời gian sử dụng cũng không được bao lâu vì hầu như mỗi lần đổi con khác cũng chỉ sài được vài tuần là chết sau đó cũng phải mất vài tháng mới có dịp lên TP để đổi lại con mới.
Mỗi lần đổi anh đều vui vẻ thoải mái. Tuy nhiên cứ tình trạng sài vài tuần lại chết thì cũng phiền.
Hôm nay lại có dịp lên TP chắc sẽ gặp anh lần nữa để xem giúp nhé.
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lần này là chắc cú dứt bệnh luôn đó anh. Mới nghiên cứu thành công vắcxin. 😃
Giá bạn mới nt cho Minh là có dc tặng sim ko vậy bạn 😃
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Boy_vn. Giá là 1tr7 có tặng tất cả. Chi tiết rất chính xác anh xem trên website em sẽ rõ.
www.ducquang415.com
http://ducquang415.com/index.php?dispatch=products.view&product_id=29846
Ok tai thây website cua ban thay de gia 1850. Nen Minh hoi lai. Mai Minh vui tien roi Minh lao cho ban nha
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Boy_vn. Ok anh
Xai oke. Thank ban. Nha. Ban. Còn thíu mình cái sim 3G đó 😃. Tặng bạn luôn vì sự nhiệt tình của bạn 😃
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Boy_vn. Ok cám ơn anh. Thẻ mua online nhưng hệ thống Mobifone đang tạm ngưng bán thẻ online. Đành phải ra mua thẻ cài vậy.
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tất nhiên là cũng được luôn anh.
PhiViet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh Quang xem tình hình con 3G của mình thế nào rồi. có sửa được không vậy?.
Lần trước đem sửa anh cũng test cả tháng nhưng sau đó đó vẫn chết. Lần này cũng đã test hơn 10 ngày rồi chưa thấy thông tin gì.
Anh xem thế nào chứ tình trạng con 3G cứ nằm viện suốt thế này thì lấy gì sử dụng?
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PhiViet Vấn đề nằm ở chỗ anh up firmware từ bản quốc tế sang bản lock nên code trong con 3G thay đổi nên chưa úp lại tiếng Anh cho anh được. Còn bệnh reset thì đã làm dứt điểm rồi ạ. Con 3G của anh đã khoẻ mạnh có điều là tiếng Nhật thôi.
PhiViet
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducquang415 Không được thì anh cứ gửi lại cho mình nhé.

Mấy hôm trước hỏi, anh nói test nên mình nghĩ anh đã up được firmware tiếng Anh rồi nên phải test.
Còn với firware tiếng Nhật do mình up thì khi gửi anh vẫn đang làm việc bình thường mà , đâu có gì phải test.

Lý do vì sau mình up firmware tiếng Nhật thì trong comment trên cũng đã giải thích rồi:

Đây là con thứ 3 anh đổi cho mình, con này trước khi đổi anh cũng đã test cả tháng nhưng cũng chỉ xài 1 thời gian ngắn lại bị tình trạng mất sóng wifi như 2 con đầu. Mình không ở TP nên không có điều kiện đưa anh để xử lý ngay nên kéo dài quá thời gian bảo hành.
Vì cần sử dụng nên mình tự mày mò up thử bảng firmware tiếng Nhật và may mắn con 3G wifi nó đã trở lại làm việc bình thường. Lý do là như vậy, không phải tự nhiên mình lại rổi hơi, đang hoạt động bình thường mà lại chuyển sang firmware tiếng Nhật.
Tuy đã làm việc lại, như do giao diện bằng tiếng Nhật nên có hơi bất tiện trong việc setup nên hôm trước mình hỏi xin bảng firware tiếng Anh để up lại xem thế nào, anh bảo phải để anh làm trực tiếp mới được. Lần này có dịp lên TP nên mới nhờ anh chuyển sang tiếng Anh.

Mấy hôm trước khi mình hỏi thăm, anh nói còn phải test thêm một thời gian cho chắc ăn nên mình nghĩ anh đang test bảng tiếng Anh.

Dù sao cũng cám ơn anh vì tuy đã hết thời hạn bảo hành mà anh vẫn nhận để xử lý. Anh cứ gửi lại cho mình, đành chịu khó nhờ google dịch khi cần setup thôi.
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PhiViet Cám ơn anh đã thông cảm. Sáng mai em sẽ gửi ngay cho anh. Lỗi reset đèn đỏ là do phần cứng và em đã khắc phục triệt để rồi, mặc dù lúc anh đưa em nó đang bình thường nhưng là chưa phát bệnh. Anh sẽ sử dụng hoàn toàn tốt mà không gặp phải bất kỳ lỗi nhỏ nào ít nhất là trong một năm nữa, cho dù có chạy 24/24. Nếu có trục trặc em sẽ làm lại cho anh, hoàn toàn không tính phí ạ. Sẵn tiện hỏi thăm anh điện thoại mẹ bồng con bữa anh lấy chỗ em xài tốt không ạ.
@ducquang415 mình thấy dòng này chạy rất tốt, tốc độ đạt quá đỉnh, không biết chạy liên tục thế nào, có cách nào chạy liên tục mà nó không chai pin ko
PhiViet
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducquang415
OK, anh chú ý giữ đừng làm trầy sướt vỏ con 3G Wifi của mình nhé, mình bị bệnh hình thức hơi nặng nên anh để ý giùm. 😃

Bộ điện thoại mẹ bồng con anh bán cho mình vẫn đang sài tốt, cũng nhờ nhà phiên dịch google nên đã sử dụng được tương đối đầy đủ chức năng.

Thanks!
sau 2 năm mà con này vẫn còn hot nhỉ không biết giá cả chất lượng ra sao @@
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
@UchihaTraitor 3G đang là vấn đề hot của xã hội mà bác. Hiện em đã có router 4G phát wifi nhưng VN mình có 4G nên chúng nó vẫn nằm trong kho. Chất lượng đợt hàng hiện đang có là tuyệt vời trên cả tuyệt vời, tốt nhất trong 3 đợt hàng 3 năm qua
@ducquang415 thế con này xài sướng không bác giống như xem phim online trên đt có bị giật không với gói miu hoặc mimax hay là với sim 3g cho máy tính bảng thêm cái nữa sạc đầy thì xài liên tục trong bao lâu 😁
@UchihaTraitor xem phim online ko giật với điều kiện đang còn dung lượng max băng thông, hoặc sim bạn ko giới hạn băng thông, hoặc bạn hack được băng thông, 1 khi nó đã bóp băng thông thì bạn chỉ lướt web được thôi nhé,
mình muốn gắn cái cổng lan vào bộ phát wifi để nó phát cho cả nhà, nhưng mình thử, lấy cái cổng usb ở modem ấy, gắn vào máy tính nó ko có mạng, vậy làm sao được nhỉ mấy bạn, có chỉnh lại gì không
@vanchuong1269 có gói mã băng thông nưã àk mà cho mifnh hỏi cái router đó xài pin liên tục được mấy h thế bác @@
@UchihaTraitor cỡ 4 tiếng
@vanchuong1269 èo ít quá bác nhỉ thế sạc nhanh đầy không tks bác 😁
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pin zin sẽ không bao giờ bị chai nhé, mình bán rất nhiều rồi, chưa trường hợp nào bị hư pin. Chiếc của mình đã xài được 2 năm, pin còn được tầm 12 tiếng.

Nhanh hay chậm là do sim của bạn tốc độ thế nào. Đối với con này thì nó sẽ khai thác hết tốc độ của sim, nhanh hơn nhiều so với gắn vào usb 3g hoặc điện thoại.

Mình đính chính lại pin zin mới xài liên tục được 15 tiếng, con của mình xài 2 năm pin còn 12 tiếng, lúc nào cũng mở liên tục, không bao giờ tắt. Nếu sản phẩm mua của mình mà không đạt 15 tiếng thì có thể trả lại sản phẩm, hoàn tiền 100% và nhận thêm lời xin lỗi.
Lưu ý: 15 tiếng là sử dụng 1 thiết bị truy cập, hơn 1 thiết bị đến cao nhất là 7 thiết bị thì thời gian xuống tối thiểu còn 10 tiếng, và nó hoạt động trong điều kiên thóang mát, không để ở nơi có nhiệt độ cao như cốp xe, .... Nói chung là chắc chắn hơn 10 tiếng cho dù bạn có để trong cốp xe đi chẳng nữa.

Nếu sạc bằng bộ sạc đi kèm thì sạc đầy trong khoảng 1,5 tiếng.
@ducquang415 woa tốt quá có bác nói thế là hiểu roài hi thì mình định xài gói miu của mobi hoặc fc120 nên không biết có ổn định khi xem phim trên web bằng con điện thoại cùi không ổn định ở đây là coi mà không giật là ok lắm roài chắc sẽ mua của bác trong thời gian sớm nhất 😁
@ducquang415 k tin 15 tiếng, chế độ chờ may ra, chứ online liên tục ko đời nào, pin mình cũng pin zin chứ pin gì.........nếu được thế, bạn bán cho mình 1 viên được ko, giá nó bao nhiêu, mình thử nhiều rồi, ko bao giờ đến mức đó
@UchihaTraitor bạn dùng 3g muốn xem phim, thì chỉ có cách bạn tìm cách phá băng thông, chứ xem liên tục, tiền đâu chịu cho nổi, chỗ khách ko biết, chứ mobi chỗ mình là mạng thua xa vina, viettel giờ thì cùi rồi, ngang ngửa mobi có khi tệ hơn
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thank bác. Giá con này hiện tại bên em bán là 1tr7, bảo hành 1 năm 1 đổi 1. Giá cho anh em tinhte.vn là 1tr6, tặng kèm 1 sim Mobifone và 1 phần mềm diệt virus Trend Micro Internet Security 1 năm.
Khi mua nhớ nói nhé.
@ducquang415 hehe bác chu đáo quá ok khi nào mua e sẽ nói chắc trong tháng 8 😁
@ducquang415 Đức Quang hạ giá nhanh quá! Mới mua của Đức Quang hồi giữa tháng 6/2013 giá 1,85 triệu cứng không khuyến mãi vậy mà 1 tháng sau chỉ còn 1,45 triệu!!! Giảm 400k trong vòng 1 tháng!?! Mà cũng đúng thôi vì TP-Links M5350 (đối thủ lớn nhất của Buffalo PWR-100F) cũng giảm 1 triệu đồng trong tháng (từ 2,4 triệu mà nay chỉ còn 1,4 triệu). Đúng là cạnh tranh luôn tốt cho người tiêu dùng./.
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haivox Dạ, giá cả rẻ đi là chuyện tất yếu mà bác. Hôm nay là đầu tháng 9 rùi đó, con 3G của bác đã được hai tháng rưỡi.
@ducquang415 Giá 1,7 tr thì bảo hành 1 năm
còn giá 1,45tr thì bảo hành 3 tháng

? sao lạ vậy nhỉ ?
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ngo Minh Quan 1tr7 bảo hành 1 năm, có khuyến mãi.
1tr45 bảo hành 3 tháng, không có quà khuyến mãi.
Nhiều option cho khách hàng lựa chọn

Em thấy cũng bình thường mà, có gì lạ đâu bác.
hiện mình đang có 2 pin, 1 pin sanyo và 1 pin zin, tối mình chụp hình thử, pin khó mà đạt được như bạn nói...........chế độ chờ thì điều đó mình thấy ok, vì nó có chế độ nghỉ rất hay, khi nào có thiết bị muốn kết nối thì nó online.......nhưng chạy liên tục mà được như bạn thì hơi bị ngưỡng mộ
PhiViet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mua mới, lần đầu là pin buffalo sau khi đem sửa thì bị đổi thành pin sanyo. Không có có pin nào được quá 8 tiếng nếu làm việc liên tục: Nếu ở chế độ wifi repeater thì được 6 - 8 giờ còn ở chế độ 3G thì chỉ 2-3 giờ là hết tùy thuộc vào sóng 3G mạnh hay yếu nữa.

Chạy 12-15 giớ thì chỉ có thể ở chế độ chờ thôi. Bạn cứ thử dùng để truy cập lên tục xem thì sẽ biết.
@PhiViet chế độ nghỉ, thì nói làm gì đúng ko

thế mà nói 12 -15 tiếng, thì mình thực sự ko tin được, điều đó là ko tưởng...nếu có pin như thế, mình đặt mua ngay
@vanchuong1269 mà bác mua có được khuyến mãi sim mobi không 😃
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào không tin cứ qua em test nhé, nhớ mang cơm hộp đi và đi từ sáng nhé. buổi trưa tới thì không kịp nhìn thấy em hết pin đâu. Nếu online liên tục thì tầm 10 tiếng, còn xài lai rai vừa vừa thì 15 tiếng, lai rai ít ít thì cỡ 20 tiếng.

Nói thêm quảng cáo về pin, không hãng nào nói thời gian về pin khi hoạt động hết công suất, người ta nói khi làm việc ở điều kiện thực tế.
Như laptop quảng cáo 3-4 tiếng, 7-8 tiếng gì đó là ở điều kiện test độ sáng vừa phải, nghe nhạc ít ít, làm việc văn phòng. Chứ vừa chơi game, nghe nhạc, xem phim, màn hình độ sáng 100% (khai thác hết công suất) thì được 50% là mừng lắm ạ.

Điện thoại nào cũng quảng cáo thời gian chờ là vài trăm tiếng, tương đương khoảng 10 ngày trở lên. Đó là khi điều kiện sóng đt mạnh, không có các chương trình chạy ngầm, không mở DATA 2G/3G, không mở wifi, không .... nói chung là không xài. Thực tế thì ai cũng biết, nhiều cái điện thoại mở 3G từ sáng, trụ không nổi đến chiều, ngay cả những chiếc điện thoại rẻ tiền, phần mềm đơn giản (dân gian gọi là điện thoại chữa cháy) cũng không đạt nổi mà.

Con 3G của em cũng thế, nếu mở từ lúc 8h sáng, dùng điện thoại, laptop lướt web, chat chit, nghe nhạc vừa vừa, làm việc văn phòng (không phải xem phim online hay nghe nhạc online suốt nhé) có khoảng nghỉ giữa hiệp thì cứ an tâm là đến tối lúc đi ngủ mới hết pin.

Không ai đủ sức để ngồi online liên tục suốt 10 tiếng với điện thoại và laptop nên các bác đừng vặn em pin không bao giờ đạt được như thế.

Nếu cho nó chạy hết công suất thì cũng không dưới 8 tiếng, còn cho nó làm việc một cách bình thường thì ít nhất cũng phải 12 - 15 tiếng.

Về vụ cước 3G, nếu nghe nhạc, xem phim online liên tục thì tiền cước rất mắc ạ, mà em nghĩ chẳng có ai làm điều đó bao giờ.

Pin sau một thời gian sử dụng tất nhiên sẽ chai đi, nhưng nếu được sử dụng và bảo quản đúng cách thì sau 2 năm pin cũng chỉ bị chai khoảng 20% (còn 80%) dung lượng ban đầu vì pin này sản xuất tại Japan, hàng nội địa chất lượng khỏi bàn.

Bản thân ngày nào em cũng sử dụng, lúc nào cũng có ít nhất 1 cái iPhone và 1 cái iPad của em kết nối liên tục, lâu lâu có điện thoại của bạn và cái laptop của em nữa, tối về mới sạc (còn chưa hết pin) mặc dù pin đã cũ nên em chắc chắn rằng 1 ngày làm việc là vô tư khỏi lo lắng 3G hết pin.

Em xin stop vụ pin ở đây nhé. Em bán hàng có bảo đảm, nếu không đạt được như thế có quyền trả hàng vô điều kiện, cửa hàng sẽ hoàn tiền 100%.
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hjepga92 Bác ở Bắc Giang, hàng phải quá cảnh ở Hà Nội rồi mới đi đến chỗ bác. Có lẽ ngày mai mới nhận được.
@ducquang415 .
Em nhận được hàng rồi, đang test .
Hi vọng là mọi thứ ok, :p
Nhưng mà sờ thấy ấm ấm ?
ducquang415
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hjepga92
Sờ ấm là do để ở nơi nóng thôi, để trong phòng thoáng mát sẽ mát rượi.
Bác test pin thì không chơi ép cho chạy hết ga nhé, mà test bằng cách sử dụng một cách hết sức bình thường (nạp đầy pin, mở liên tục, khi nào cần sử dụng thì kết nối, không sử dụng thì cứ để đó không cần tắt đi).

Test bằng chế độ chạy sim 3G nhé bác (đèn wireless màu xanh dương).
@hjepga92 Chạy có ổn định ko đồng chí ...?

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019