Video và hình ảnh dưới nước của Sony Xperia Z2

cuLong
21/5/2014 8:28Phản hồi: 211
Video và hình ảnh dưới nước của Sony Xperia Z2

Sony Xperia Z2 có cấu hình mạnh mẽ, thiết kế đẹp và nhiều công nghệ đi kèm, và nó đặc biệt nổi bật với khả năng chống nước tuyệt vời, theo tiêu chuẩn IP58, tức là ngâm nước được ở độ sâu 1 mét trong suốt 30 phút. Thực tế là mình đã cho nó lặn ở hồ bơi 2 mét và máy vẫn sống bình thường, dĩ nhiên là nhớ đóng kĩ các nắp đậy trên thân máy. Ngoài ra, thân máy cứng cáp, không gỡ được nắp lưng nên chúng ta cũng không sợ nó bị bung nắp, chết máy như S5 mà mình từng bị lúc trước.

Với khả năng chống nước ngon lành thì chúng ta có thể yên tâm đem Z2 đi hồ bơi mà không lo ngại vấn đề bị vô nước. Vì khi nhúng xuống nước thì màn hình cảm ứng không còn sử dụng được nên chúng ta sẽ sử dụng phím cứng có sẵn trên máy. Chất lượng ảnh chụp, quay phim bằng máy dưới nước cũng rất đáng khen, tuy nhiên ở hồ bơi mình thử lần này thì nước không trong nên tầm nhìn xa bị kém đi nhiều. Dưới đây là ảnh chụp không chỉnh sửa, chỉ giảm chiều ngang xuống còn 1024px, còn đây là link gallery ảnh gốc nguyên bản.

Video quay dưới nước bằng Z2

z2-duoi-nuoc (1).jpg
Từ dưới nước chụp lên trời

z2-duoi-nuoc (8).jpg
Đồng hồ cũng chống vô nước

z2-duoi-nuoc (13).jpg
Máy lấy trật nét vô bức tường

z2-duoi-nuoc (12).jpg
Lấy đúng nét thì rất rõ và đẹp

z2-duoi-nuoc (16).jpg
Nước hồ này không trong nên tầm nhìn không được xa

211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp vãi lúa :3 Thèm 1 em sony mà ko đủ xèng thôi thì LG ngon bổ rẻ 😔((
wtpwt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy chụp hồ bơi mà không có lấy 01 tấm hình bikini dưới nước, quan tâm để mua đem đi hồ bơi chụp làm tư liệu fap. Chán. Bài không chất lượng, cho 1 điểm.
lxh1290
TÍCH CỰC
10 năm
@wtpwt mời bác qua mục ảnh bikini xem :p
@wtpwt Em lậy thím 😕😕
zViVuz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wtpwt Chuẩn ko cần chỉnh...ko chuyên nghiệp j xất
@wtpwt 😁 Bác này chỉ được cái... nói trúng ý anh em :p
@wtpwt mình phải đăng nhập để like cho bác và tự like cho mình:p
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
có chống nc thì cũng rất ngại đưa e nó xuống như này 😆
quá đẹp! gom lúa để mua thôi. Mà bác nào biết chỗ nào giá ngon tư vấn giúp em với?
Một trong những lý do để mua Z2 là vì cái Camera của nó, mặc dù chưa bao giờ đem đi nhúng nước 😃
@sweetberry em đã tet cam của nó thử nhưng mới chưa được 5p nó đã báo nóng và thoát.còn đang mò mẩm chưa chộp được bức nào. không hiểu bản thân nó vậy hay máy e cầm bị lỗi?nếu mà cái nào cũng vậy thì thật chán,siêu phẩm chụp hình mà ...
@sweetberry em đã tet cam của nó thử nhưng mới chưa được 5p nó đã báo nóng và thoát.còn đang mò mẩm chưa chộp được bức nào. không hiểu bản thân nó vậy hay máy e cầm bị lỗi?nếu mà cái nào cũng vậy thì thật chán,siêu phẩm chụp hình mà ...
@mecong Mình đã dùng qua Z1 rồi. Lúc đầu máy cũng nóng và hay bị out khi dùng camera lâu, sau đó sony update firmware vài lần thì ổn, hy vọng Z2 cũng vậy
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
mang cái này xuống nc chém nước dc đấy
HungAnh9
TÍCH CỰC
10 năm
Phải có thêm vài tấm ảnh thê này mới có nhiều người mua chứ

p/s máy cùi nên hình ko dc đẹp 😁
ncliam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HungAnh9 Ai quan tâm đến máy nữa.
@HungAnh9 chị ấy lặn dưới nc mà mở mắt tươi cười đc cơ à? mik mà lặn nc trào sặc vãi ra chả dám mở mắt nữa =)) :v
tamthat1787
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HungAnh9 Bác làm em search ngay cái hình. Hoá ra là bọn hoa hậu. Bác chỉ giỏi chém! :v
mình mới mua hôm qua giá là 14.000.000đ hehe
minhhthanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dragonvale Máy tốt không bạn ? Thử đem ngâm nước xem 😁:D.. Lúc trước mình có mua con Z của hnam mà bảo hành lên bảo hành xuống mệt vê lù. 😔
@minhphamle vinhphatmobile 13tr9 nhé bác, ko có dock sạc
@dragonvale Nó mà bh như hàng công ty thì chắc chả ai mua chính hãng cho khổ bác ạ. Đến lúc đi bh ngoài cửa hàng mới thấy cảnh 🆒
@dragonvale Có giá này sao, tui mua 16990000, z2 dùng ngon lắm, pin rất tuyệt nữa
Chất quá. Tiếc là ko có tiền để mua.
bác chủ không nên khuyến cáo anh em thử tính năng này, sony chỉ trang bị khả năng chống nước chứ họ không khuyên người tiêu dùng ngâm nước kiểu như vậy, còn nhớ đợt zultra, Z1 vừa rồi một số anh em bên sony việt cũng thử khả năng chống chọi nước của mấy em nó. Vài lần có thể không sao, nhưng thử nghĩ máy sử dụng nóng, ngâm nước cho nguội, kết quả thì sao ai cũng hiểu, hiện tượng máy bỗng nhiên tự rạn nứt màn hình.
baomaynem
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuanandy dung day,chong nuoc chu ko phai dung duới nước đâu nhá
@tuanandy thế thì công nghệ mới phát triển được chứ ^_^
@tuanandy màn cường lực mà cũng nứt á bác????
@quynhmatroi
Cường lực thì sao bạn? không lẽ không nứt àh, nhiệt độ khi dùng bình thường màn hình đôi lúc rất nóng, để đó ngâm nước, vài lần không sao trong 1 thời gian dài thì sẽ thấy hậu quả, bên sonyviet 1 số thành viên bị rồi, bản thân bạn mình cũng từng bị, không có gì là không thể xảy ra, sony chỉ trang bị thiết bị khả năng chịu chống nước chứ họ không sản xuất thiết bị khả năng dùng trong nước, lên bảo hành thì họ sẽ giải thích rõ cho bạn điều đó.
HungAnh9
TÍCH CỰC
10 năm
@tuanandy uhm, vì thủy tinh khi nóng mà cho vào nước thì rất dể bị nưt ra. tốt nhất không nên cho xuống nước khi máy nóng

Vài tấm hình chụp thử trên Sony Xperia Z2

Nguồn: http://talk.secafe.vn/threads/122388/
em nó quay phim trên 15 phút có còn tự động thoát ra vì nóng nửa ko các bác, mê em nó quá mà ngại cái lỗi này. Sony update mấy lần ko biết khắc phục điều này chưa?.
Xanh rất xanh, trong rất trong, Đẹp rất đẹp. = Sony. <3
Ps: E dùng Iphone. :p:p
Ú
Klaus
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao lần này các mod không ném Z2 mạnh như lần trước ném S5?
Ném nhẹ như vầy sao thử được độ bền của Z2 được.

BTW, khả năng quay phim và chụp hình của Z2 và S5 gần như tương đương nhau. Nếu xét về chụp hình dưới nước thì cả hai đều đáng mua đấy.
devilchill
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Klaus hình như z thu âm tốt hơn, đợt coi video quay bằng s5 toàn nghe tiếng rè
Ú
Trên nhật tảo thì em ko dám mua đâu =.= ..... celphone thì cao quá.

Bên này thì lúc trước mình có mua con ip4s thấy cũng tốt. Để hôm nào qua xem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019