[Video] Vẽ hình trên HTC Flyer với chiếc bút cảm ứng

vuhai6
22/4/2011 15:54Phản hồi: 40
Trước đây chúng ta cũng đã có dịp xem qua một video ngắn thử nghiệm khả năng hoạt động của chiếc bút cảm ứng kèm theo với màn hình cảm ứng điện dung của HTC Flyer. Khi đó thử nghiệm có lẽ làm thất vọng nhiều người khi kết quả không được như ý. Thực tế thì HTC đã làm khá tốt và Flyer cũng có một cấu hình cao vì thế bạn hoàn toàn có thể yên tâm về khả năng làm việc của nó. Với chiếc bút cảm ứng kèm theo và phần mềm được cài sẵn bạn cũng có thể trở thành một hoạ sĩ, như trong video dưới đây chẳng hạn.

Nguồn: netbooknews
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng bút chọc chọc vào màn hình có sợ xứoc ko ta
dumadia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xước là cái chắc nhưng mà là xước miếng dán màn hình....................................!
Chú flyer này nhìn rất ngon, giao diện cũng được tối ưu hóa, khó mà chê được
vnvn
TÍCH CỰC
13 năm
Nếu nhìn kỹ , thì khi vẽ màn hình đáp ứng hơi chậm , và do độ phân giải màn hình + bút , nên hình chưa được nét cho lắm
mình chỉ viết chữ trên màn hình cảm ứng mà còn không đẹp nữa nói chi là vẽ😁
ghitacodon
ĐẠI BÀNG
13 năm
không nhạy lắm nhỉ.........................
Nhìn video có vẻ như vậy thật
ngocta84
ĐẠI BÀNG
13 năm
nói thật em thấy cái này chỉ để cho cv note, hay là vẽ nháp ý tưởng thôi. , chứ đáp ứng nhu cầu vẽ hoàn thiện thì em nghĩ ko ổn.
datneuro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cây bút này dung trên ipad được không các bác?
Nếu điện dung hết thì chắc sẽ xài được thôi .
KHI nào mới có 1 cái để vẽ voi đây 😔
Vẽ vẫn không đẹp bằng trên giấy...nhưng hay đấy :eek:
nibiru
TÍCH CỰC
13 năm
hôm trc đi bảo tàng thấy 1 anh cầm Ipad2 vẽ mà nó đáp ứng nhanh lắm...ko chậm như flyer.

mà hình như vẽ bằng photoshop cho iOS thì phải?
Cái này thì tùy thuộc vào app bạn ah, chứ chưa cần đến ipad2, ipad đời đầu cũng có một đống app vẽ vời, ký họa mà đáp ứng nhanh hơn app đc dùng trên flyer trong clip này
hết thời cảm ứng điện trở mà vẫn còn dắt theo cái bút sao ^^
vẫn là cảm ứng điện dụng, cây viết kèm theo để khi nào muốn viết tay, ghi chú, vẽ vời thì lấy viết ra thôi, bác coi video ko thấy hay sao mà thích ném đá thế
kungvn
CAO CẤP
13 năm
Cầm củ cà rốt nhọn nhọn thử xem vẽ được đấy bác ạ.

Sent from my iPod touch using Tinhte.vn
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
không nhạy lắm,nếu bác nào trong ngành nghệ thuật hay vẽ vời sẽ thấy rõ điều này,chị trong clip kia đã sử dụng lối vẽ phác họa nhằm che đi khuyết điểm của màn hình cảm ứng không thể nhận dạng nhanh nét bút được,sao htc cứ phải làm thế nhỉ coi xong mà thấy ảo quá
Bác Này ko biết gì, Em này vừa điện dung vừa điện trở đó ợ. Bác cầm ipad và cầm cái bút bình thường xem có vẽ đc ko ạ ^😁^
firestork
TÍCH CỰC
13 năm
Em trong video nói tiếng TBN à, nghe hay nhỉ :giggle:
xkhoax
TÍCH CỰC
13 năm
Chắc là tiếng Ý :p
Độ trễ khi vẽ nhiều vậy làm sao mà vẽ đẹp và chính xác được, 😔
Nếu tôi là họa sỹ tôi cầm cục than cũng vẽ good hơn thế
Sent from my Máy bàn using Tinhte.vn
bác vui tính quá ^^ .