Video về sợi cáp Lightning mới của Apple

Didu
19/8/2014 9:41Phản hồi: 155
Video về sợi cáp Lightning mới của Apple

Apple được cho đang hoàn thiện dây cáp kết nối Lightning kiểu mới dành cho các thiết bị iOS của họ với đầu cắm USB kiểu đối xứng. Đầu nối USB dạng đối xứng với lõi nằm giữa khung kim loại thay vì nằm dưới đáy và Apple là một trong số những nhà sản xuất ứng dụng nó trên sản phẩm của mình. Tương tự như ở đầu nối Lightning (tới máy iOS), đầu USB (nối tới máy tính, cục sạc...) mới này có thiết kế cho phép người dùng cắm mà không cần quan tâm tới mặt trên/dưới, bạn sẽ thấy rõ hơn ở video bên dưới.

Ở đoạn video thứ hai, Sonny Dickson cho chúng ta thấy thêm rằng máy iPhone vẫn được sạc bình thường dù bạn cắm dây cáp vào cổng USB theo mặt nào đi chăng nữa. Như vậy là việc đồng bộ hóa (sync) cũng sẽ diễn ra bình thường như khi sạc máy. Nhiều khả năng, sợi cáp Lightning mới này sẽ được Apple giới thiệu cùng với chiếc iPhone thế hệ mới trong tháng tới.

Nguồn: 9to5Mac
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đầu của em cũng vậy. Đút chiều nào cũng vào hết đó 😃
@viettien_milo Đầu bạn nhỏ thế sao ?
iptran68
TÍCH CỰC
10 năm
@Bmtqn Chắc là đầu thằng nhỏ của bác ấy đó! 😃
@Bmtqn Uh. Đầu của thằng em mình 😆)))

Sent from my C6802 using Tinhte.vn mobile app
@viettien_milo Vẫn nhỏ;) !
aktily
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Bmtqn Ý là đầu thằng nhóc đó mà
toàn chơi kiểu khác người ....
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
@194lachtray 😁
tvh1412
ĐẠI BÀNG
10 năm
@194lachtray Đs là sáng tạo bác ạ. Để cuộc sống tiện nghi hơn
SAO KHÔNG LÀM NHƯ JACK 3,5 MM NHỈ, ĐỠ TỐN DIỆN TÍCH MÀ CẮM CHIỀU NÀO CŨNG ĐƯỢC.....
@truongminhkhue Sở dỉ phải làm vậy là tránh ngắn mạch bạn ơi!
kin9games
ĐẠI BÀNG
10 năm
@linhsonnguyen Bác mới nhầm thì có.
-ý 1 của bác: Thiết kế lại pc để phù hợp với chuẩn mới của cáp của apple. Bác không để ý cái video là con laptop đời cũ hiện nay à. cái cáp mới của usb em nhìn nó vẫn to như thế chẳng qua bên trong chỗ lõi đồng người ta thiết kế sao cho phần nhựa mỏng đi để có 2 phần đồng ở 2 mặt đấy thôi.
-ý 2 của bác nói là vì cắm tai nghe và mic phân biệt được thì usb cũng có thể phân biệt được thì em đồng ý hoàn toàn với bác. Nhưng khi bác cắm tai nghe hoặc mic thì ta có thêm 1 thao tác nữa đó là quan sát đúng ko. Còn cắp usb thì ko phải quan sát mà chỉ lò mò bằng tay. thế chả nhẽ giờ bác muốn thêm 1 bước nữa là mỗi lần cắm lại phải nhìn ký hiệu trên laptop để cắm usb à
romero
TÍCH CỰC
10 năm
Đó, mấy bác cứ bảo to ko vừa!!
Chỉ có thể là apple, nâng cấp tuy nhỏ nhưng mang lại sự tiện lợi k hề nhỏ cho ng dùng :v
aktily
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietdung1989 Mình kết nhất cái map của apple,thật bá đạo,chỉ có thể là apple
@aktily CÒn j nữa k bạn :v , mình k dùng cái đấy bao giờ nên cũng k biết. Còn những cái khac theo mình gần như là hoàn hảo từ phần cứng đến phần mềm
iptran68
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này đã có lâu rồi nhưng chưa có hãng nào ứng dụng thực tế.
P/s ngày trc cũng thấy mấy bác khựa làm kiểu này rồi
@iptran68 Sang năm thôi các hãng khác sẽ cứ thế mà làm theo hết àh, kiểu như microsim và nanosim vậy.

Sent from my mobile using Tinhte.vn mobile app
Luôn mạnh tay ứng dụng cái mới !
Đây cũng là 1 lợi thế của Apple khi có lượng sản phẩm tiêu thụ lớn đủ để không bị thị trường chung chi phối
không có ý nghĩa lắm với mình, cắm không dc thì lật lại cắm thôi, đâu có gì to tát
@huycuong7290 Bạn có vẻ không mưu cầu sự tiện dụng cho lắm, chắc là lầm than quen rồi nhỉ 😃
@Didu nếu nó là từ 1 hãng khác thì mọi người có tung hô nó đến thế không? hay là cứ apple nó làm ra thì bảo nó thông minh, suy nghĩ cho người dùng.
sori động đúng ông dũng 07hanu 😃)
@huycuong7290 Vì cùng với Android thì đt của Apple là cái smartphone phổ biến nhất, Nhiều người dùng vì thế Apple trang bị những tiện ích này là giá trị hơn so với Sharp, Panasonic, Huawei, FPT, Q-Mobile.... làm. Bạn nên bỏ cái lối suy nghĩ nhằm bóc mẽ một ai đó là fan cuồng của cái gì đi 😁
@Didu Nhiều khi tôi muốn vào diễn đàn tinhte.vn để tra cứu những thông tin và trao đổi những kinh nghiệm cần thiết thì tôi thấy những thành phần như vậy rất nhiều, họ không có một chút kiến thức nào dù là nhỏ nhất để trao đổi, đóng góp mà chỉ chú trọng vào cái việc vô nghĩa là tìm mọi cách phá bĩnh, chọc gậy bánh xe rồi cho người này là fan cuồng, cho người kia là fan cuồng...Tôi không hiểu là trang nào, bài nào họ cũng vậy mà họ không tự cảm thấy bản thân họ đang rất lố bịch và lạc lõng ?
Apple làm cái này thì ngon rồi, đỡ phải quan tâm trên dưới, các hãng mang sách vở đến học thôi chứ còn gì nữa😁
tonion
TÍCH CỰC
10 năm
@Hiệp CFC Ủ ôi Apple thần thánh quá, các ifan chuẩn bị đem lên bàn thờ thôi chứ còn gì nữa :D
@tonion mình có một nghi vấn ko hề nhẹ rằng trên bàn thờ nhà bạn có từ xe máy, điện thoại cho tới tablet. nếu ko thì bạn ko thể nào rủ rê ifan cùng làm giống bạn.

mình ko hề có ý xúc phạm :d có gì mong bạn bỏ qua :D
aktily
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hiệp CFC Google đang học apple về cái bản đồ mà học hoài vẫn ko làm dc,chỉ có thể là apple
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
10 năm
thiết thực quá nhưng ko biết có bị lỏng ko?
Re0
CAO CẤP
10 năm
hai hôm nay là thêm thông tin cáp rồi , chỉ còn chờ vào Sp chính thức nữa thôi , he he
chỉ khổ các i fan, cứ đổi máy là mất tiền mua phụ kiện khác
@conankcbn7 Chuần vồn =))
@Naruto_Xboy thế trước giờ bạn mua máy android nó không cho cáp usb theo à, sao mà bên ấy ki bo kẹt sĩ thế.
@buathanqn1 😁 em android mà còn ý bác kia là kiểu mỗi đời mỗi cáp => có bán đầu cchuyể ấy
@conankcbn7 Đổi máy là có cáp theo máy rồi, chỉ tốn tiền mua cáp lightning khi nó dễ đứt thôi!
Hay
mình thấy nokia vẫn sáng tạo nhất. sạc chân kim với cách cắm đơn giản và tiện lợi trên các dòng nguphone ngày xưa 😁
@toan tran 1992 Cái đó không truyền được dữ liệu.
romero
TÍCH CỰC
10 năm
@toan tran 1992 Thế sao Nokia vẫn phải dùng cái này, sáng tạo chưa hoàn thiện à??!!
@romero từng dùng N70 dút mãi cáp này mới vào. Nói chung xét về độ tiện dụng thì cáp tệ nhất từng dùng.
Làm như cáp USB là tiện nhất hãng nào cũng cắm được. hơn nữa ví dụ như android biến nó thành ổ đĩa USB chép dữ liệu vào là xong dùng được trên mọi máy chả cần phải cài driver hay phần mềm gì phức tạp
tretoday85
ĐẠI BÀNG
10 năm
bao nhiêu xèng sợi cáp này nhỉ...rất tiện dụng đấy. cái ios mà nó cứ tiện dụng như bọn andoid thì ngon...
blue294
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng là chỉ có Apple mới có thể nghĩ ra những tiện tích như thế cho người dùng, Android với windows vào mà copy đi nhé!
@blue294 dạ, anh apple thần thánh của bác đang lên kế hoạch copy cái cổng usb này của người ta đấy, chứ ở đó mà nghĩ ra.
em đang lướt web bằng con chuột tàu kirak 9, cắm đầu nào cũng dc nè.
có từ thời nào rồi mà dám mạnh mồm bảo nó nghĩ ra. nó chỉ đầu tiên áp dụng rộng rãi trên smphone thì nghe còn dc.
lnmh510
TÍCH CỰC
10 năm
@blue294 Lại 1 chú ảo tưởng sức mạnh... Cứ ngồi đó mà ảo tưởng đi. Đúng là ếch ngồi đáy giếng. Cái gì cũng cho mình là nhất :|
@cuong44 Bác chứng minh phát cho các thánh khỏi ảo tưởng sức mạnh.
@blue294 đúng là chỉ có bạn mới nghĩ ra là nó của apple 😃 cháu nó hơn 2 tuổi rồi đấy
pmlong
ĐẠI BÀNG
10 năm
vậy những cái máy tính có cổng usb cũ bây h vứt hết ah
Ôi mình Apple thiết kế sợ cáp Lightning này thì quá tiện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019