[Video vui] Khi thế giới không còn smartphone

TDNC
15/7/2013 5:32Phản hồi: 85
[Video vui] Khi thế giới không còn smartphone

Bạn có bao giờ nghĩ cuộc sống sẽ thế nào nếu như không còn smartphone nhưng vẫn muốn sử dụng email, Facebook, Twitter hay nghe nhạc không? Đoạn video dưới đây được thực hiện bởi Qualcomm, nó cho thấy cuộc sống của chúng ta sẽ "khổ sở" như thế nào nếu như không có trong tay chiếc điện thoại thông minh. Đây chỉ là một video vui vẻ, không có smartphone thì cuộc sống của chúng ta cũng không đến nỗi éo le như trong video đâu nên chúng ta không cần nghiêm trọng hóa vấn đề nhé. 😃
[prebreak][/prebreak]
Mời các bạn cùng xem:

Nguồn: YouTube
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mất điện 1 tuần là thử đc thôi
khi thế giới không còn smartphone đương nhiên tất cả mọi người quan tâm đến nhau hơn, qua những cử chỉ hành động thực tế chứ không phải ảo, nhưng công việc sẽ khó giải quyết đi rất nhiều, rất nhiều..,
hieubf
TÍCH CỰC
11 năm
@thánh hoả lệnh bạn bè mình hẹn nhau đi chơi rất nhanh, chứ ko có cái để liên lạc như mạng xã hội thì gọi điện lú hết tai
hyn172
ĐẠI BÀNG
11 năm
thích cái đoạn đánh đàn nhất =))
iDratini
TÍCH CỰC
11 năm
@hyn172 Thốn 😃
hay, clip y nghia , cuoc song khong co dien thoai dung la bat tien
newkenjing
ĐẠI BÀNG
11 năm
không có thì sẽ bỏ được facebook. Vậy sẽ càng mừng. Bỏ được cái văn hóa mỗi người cầm 1 cái điện thoại ngồi tự kỉ 1 góc
Khi không có Sờ - Mát - Phôn:

hay quá. cuộc sống luôn là hướng đi thẳng.... trừ khi mình muốn làm những thứ "được tạo bởi công nghệ" mà không cần công nghệ
iamcuong
TÍCH CỰC
11 năm
Mình thì ủng hộ...Chặn FB ở VN. Giờ nó thành quá đà rồi.
liongates
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ghost85 mình cũng ủng hộ chặn FB, nhưng mà cái câu dân chủ quá đà nghe nó hơi bị mỉa mai. Dân chủ kiểu gì mà để các nước kêu gọi dân quyền, mở miệng chê bai những vấn đề tiêu cực thì là phản động, trong khi hội họp thì suốt ngày lấy ý kiến nhân dân, kêu gọi nhân dân chống tham nhũng nhưng lại ko dám phê bình người tham nhũng, phải gọi là Đồng chí X,...
@liongates Dân chủ nhưng chưa chắc toàn dân đã biết cách làm chủ. Các nước kêu gọi dân quyền thì ta cũng phải xem lại mình, nhìn lại họ, không có nghĩa họ phê bình ta là họ hơn ta. Thôi, ta không nói về chính trị ở đây nha bạn.
@ghost85 cái gì cũng có 2 mặt tốt và xấu bạn ạ. mình là 1 nước nhỏ đâu như TQ, TQ nó chặn facebook , yahoo, google,...
là để nó phát triển những công cụ do chính người TQ làm ra, nhưng vì sao họ làm được, vì dân số họ quá đông, họ quá mạnh về tài chính cũng như côn người, giống như 1 thế giới nhỏ vậy. tôi hỏi bạn, nếu VN chặn google, facebook, yahoo, liệu tám mấy triệu người, có đủ điều kiện để cho 1 công cụ tìm kiếm mới, mạng xã hội mới phát triển được không, có thể tự tạo cho mình một thế giới thu nhỏ được không? đó là tự cô lập mình với thế giới, tự làm cho mình kém phát triển đi, nói tóm lại làm như vậy là quá ngu. suy nghĩ trước khi phát ngôn nhé
@dônh Buồn cho câu "như vậy là quá ngu. suy nghĩ trước khi phát ngôn nhé".
Thế giới đã từng ko có SMP vẫn tồn tại và phát triển ... Có hay không có con người vẫn thích nghi tất 😃
@hsdhnh vậy thì vửt hết TV, tủ lạnh, điều hoà... đi. Bởi vì Thế giới đã từng ko có Điện vẫn tồn tại và phát triển ... Có hay không có con người vẫn thích nghi tất 😁
@Tú art Cái này khác và trường hợp khác bạn nhé :D
giacay
TÍCH CỰC
11 năm
vui thật, nhất là quả chơi game angry
Không có smartphone thì Nokia ăn mừng.
Mọi người cứ làm quá chứ mình thấy k có lại càng hay . Bâyh đi hội họp đứa nò cũng cầm 1 kai smp ngồi 1 góc chơi , đi choi ngắm cảnh thì chăm chăm chụp hình up fb , rảnh ra là lôi đt lên fb , chơi game :|
Không có smartphone thì Tinhte chết sặc tiết
Vui vui vui. Không có lại hay, đỡ facebook, nhiều đứa tệ nạn quá rồi
mrblack01
TÍCH CỰC
11 năm
Thì lúc đó tinhte bớt war hơn...😁
no_ok
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrblack01 Khen câu "dân chủ quá đà"

Sent from my LG-F180 using Tinhte.vn
muidao