Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Việt Hóa N900 PR1.2, 1.3 bằng FileBox_Khi Không Có Laptop or Wi - Fi

nguulangk40
27/10/2010 9:26Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiếc là không còn N900 để test nữa... bạn thử tìm trong trong kho Ứng dụng của nó xem có không bạn nhé...
Bạn nào test giúp mình với
ban cho mình hỏi rootsh minh tìm hoài mà k thấy vậy
bạn ở đâu có thể giúp mình được không
@n900help Bạn có thể download ở đây về rồi chép vào N900 rồi tiến hành cài.

Mình ở Vĩnh Phúc & Hà Nội (trong giờ hành chính)
ban cho hoi lam xong thi may cai google dich no co dich sang tieng viet dung kg....va khi kg can co the the chuyen lai sang tieng viet duoc kg
uhm.tks bác nhìu hôn pác phát!!thành viên mới mong các anh chỉ giáo!!
Vì 1 diễn đàn Tinhte
z k mún cài nữa thì gỡ ra kỉu gì z các bác
Khôi phục lại cài đặt gốc... máy chạy mượt mà ngon nghẻ hơn,
còn nếu không mún thì mình chọn ngon ngữ English đi bạn cứ để đó... cũng không ảnh hưởng gì bạn à
minh da lam theo het huong dan roi.. nhung den buoc mo X Terminal minh go lenh sudo gainroot xong.. tiep go lenh add_remove_language add vi_VN. thi no bao: Language code vi_VN is already in the system.
roi Quay lại X-terminal lệnh sau fc-cache -f -V để cập nhật lại font.. enter thi no bao Not fort.
minh van lam tiep theo huong dan cua ban. khi may tat nguon va no mo lai minh zo kiem ngon ngu tieng viet thi k co. minh sai o cho nao z ban. neu ban quay thanh video thi nhiu ng lam theo de hon do ban ak. nhug ks van cam on ban..
antinoduy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TháiN900 Language code vi_VN is already in the system. tuc la may ban da co roi bo qua buoc nay
Con buoc sau thi ban hay chep het font vo la duoc chu y lai di.
mình đã làm tiếp. đến lệnh sau fc-cache -f -V để cập nhật lại font.. enter thi no bao Not fort. như z làm típ có thanh công k bạn.. mình thấy khó khó sao ấy, nếu bài viết này thành 1 video thi dễ hơn nhìu đó bạn ak. hjx.. k bjk ai có thế giúp dc mình đây.. oa oa..
antinoduy
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhu vay la chi tiet lam roi, co le ban lam thieu xot o doan nao thoi
gõ TV kiểu j vậy??? khj cài cái này nè ai thành công chưa
antinoduy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngobahung111111 MỜI BẠN ĐỌC KĨ Ở PHẦN DÀNH CHO NGƯỜI MỚI SD CÓ HẾT NHÉ.
ko có hình biết làm sao đây
thế nếu có lap top có wifi thì việt hóa ntn hả các bác nhỉ
Cach nay cung chua tot lam, mot so ung dung sau khi viet hoa xong cai khong duoc nua.
Cach nay cung chua tot lam, mot so ung dung sau khi viet hoa xong cai khong duoc nua.
Các bác cho em hỏi là e cài thành công rồi, nhưng giờ muốn gỡ nó ra thì làm thế nào ạ
Lechinh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nghiepnv1993 cach duy nhat la flash(mmc)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019