Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vietnamobile : Mạng tiểu gia mà lừa khách hàng

ngoc324
4/5/2012 15:44Phản hồi: 22
Đây là quảng cáo của nhà mạng : Nghe gọi mãi mãi
http://vietnamobile.com.vn/staticpages/page/Lifetimevalidity
VMOne: ngay khi thuê bao có 01 hoạt động phát sinh cước, thời hạn sử dụng của thuê bao đó sẽ tự động gia hạn thành 45 ngày (nếu thời hạn sử dụng trước đó nhỏ hơn 45 ngày).

· VMax: ngay khi thuê bao có 01 hoạt động phát sinh cước, thời hạn sử dụng của thuê bao đó sẽ tự động gia hạn thành 60 ngày (nếu thời hạn sử dụng trước đó nhỏ hơn 60 ngày).

Nếu thuê bao không có bất kỳ một hoạt động phát sinh cước nào trong vòng 45 ngày (VMOne) hoặc 60 ngày (VMax), thời hạn sử dụng của thuê bao đó sẽ chuyển từ hoạt động 2 chiều sang khóa 1 chiều.

- Mình tạo chủ đề này không phải để phản ánh riêng vì tình trạng của mình, mà chủ yếu để đưa ý kiến cho cách làm ăn của 1 mạng điện thoai, 1 mạng nhỏ cần câu khách mà làm thế này chả khác nào tự bắn vào tay mình. Vì thực ra theo mình cái thời buổi này thì việc nap tiền cho 1 thuê bao vài chục nghìn chả là gì, mà quan trọng nhà mạng có được khách hàng quen thuộc không
- Mình mua 1 sim số đẹp để dùng, dùng gói "nghe gọi mải mải", vẫn thường gọi đi nhưng tài khoản còn nhiều nên chưa có nhu cầu nạp thẻ, nhưng rồi 1 hôm tài khoản bị khóa 1 chiều, gọi lên tổng đài được giải thích rằng " chỉ ra hạn cho 3 lần đầu, lần sau p nạp thẻ thì mới gia hạn 45 ngày", bó tay.
Cái được và mất ở đây không phải là kinh tế mà là niềm tin của khách hàng, 1 mạng điện thoại mà phải làm ăn chộp giật thế này sao

Nó ra hạn cho m 3 lần đầu thế này này :
lần 1: ngày đầu tiền sẽ có hạn 45 ngày,
Lần 2 : ngay mai còn 44 ngày, thế là ngày mai mình gọi phát sinh cước nó lại ra hạn cho 44 thành 45 ngày
Lần 3 : Sau cái ra hạn của lần 2,ngay mai còn 44 ngày, thế là ngày mai mình gọi phát sinh cước nó lại ra hạn cho 44 thành 45 ngày

=> Đã hết lần ra hạn, giờ bạn phải nạp thẻ
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Neu dung nhu ban noi thi dieu nay cho thay su be tac cua VM...day thuc chat la kieu ep KH fai nap the de tang doanh thu...trong khi cac goi cuoc tuong tu cua cac mang khac muc dich la dem lai su tien loi va tao dk cho nhg KH thu nhap thap or nhu cau sd it. Mang nho ma lai choi kieu nay thi ko biet con...giay giua dc bao lau.
(sent from mobile)
Mình không dùng VM nên không biết nhưng nếu quả như vậy thì khó cho KH quá. Bên mạng Mobi mình đang dùng cũng có gói MobiQ có hạn sử dụng là 60ngày, cũng sẽ tự động gia hạn tương tự như vậy nhưng không giới hạn số lần mình gia hạn, chỉ cần thường xuyên phát sinh cước là không sợ hết hạn, nếu áp dụng như VM thì khó cho người dùng quá !
@trang8504 60 ngày luôn chầu chực để cướp số đẹp.
khi số ngày tuột còn 15-20 ngày thì phải nhắn tin hoặc gọi điện hoặc nạp thẻ để trở lại 60 ngày chầu chực .
bên nào cũng thế mobi vina vietel vnmobile beeline ... cũng có chính sách này
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ bạn không làm vậy thì mấy cái sim rác nó tồn tại forever luôn à |:
Mạng Vietnamobile là mạng bựa nhất, chơi bẩn nhất. Ai đời lại nạp tiền vào được tài khoản khuyến mại thì bị giới hạn ngày, hết ngày ấy mà ko gọi hết thì sẽ bị xoá đi. hix. bọn bựa
Nói chung là việc cách thức làm ăn của nhà mạng làm người dùng thấy bị lừa dối và thất vọng thôi.Bây giờ cách thưc làm ăn là thu hút khách hàng là chính chứ ko p chộp giật
mau12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này e mới nghe...e dùng VNM đã lâu có thấy gì đâu?..có điều lâu lâu sóng gió hơi có vấn đề xíu...ko đáng ngại,miễn là khuyến mãi nhiều,sđt e đang dùng cứ hết tiền là đc khuyến mãi 100%,thỉnh thoảng có khuyến mãi 120%,và gần đây nhất e đc 2 lần khuyến mãi 300%
@mau12 Cái này chỉ là vô tình mình thấy thế nên cảm giác thất vọng.Vì tài khoản nhiều nên chưa nạp tiền cứ để đó dùng gọi đi thôi, chứ bây giờ dùng điện thoai nạp 50k/tháng cả km 50% chắc là ko thể với mình.hii
Còn nếu nói gọi rẻ nhất và ít tốn kém nạp thẻ nhât vẫn là beeline ở TP lơn, tuy có đôi lúc sóng trục trặc nhung ko thành vẫn đề so với KM, đến Viettel thời gian đầu km gọi lúc 11h đêm còn ko băt đc cuộc gọi ấy la.
Chúc mọi người vui vẻ
mạng này sóng yếu lắm
@kellynguyen88 bác dùng chưa mà phát biểu 😆 htrc mới ra mạng thì công nhận yếu sinh lí thật nhưng bây giờ xl bác cho bác lên miền núi vẫn có sóng VNM đều đều đấy ạ 😃) e dùng sim rác VNM 1 năm rồi nên nhận định sóng sánh ngon đấy ạ
e k biết sim bác chủ bị ntn chứ lần trc e bán cái đt đi thì cái sim VNM của e 2 tháng k sd. nhưng lúc lắp vào thì nó tự tăng ngày sử dụng lên chứ k như của bác ạ
Nói thật từ lúc nó mới ra và cho đến khi chuyển công qua GSM và kể cả 3G thì mình không cảm tình với thằng Vietnamobile này...cái gì cũng dở...và tệ nhất là data và sóng kém dã man...nhất là sóng 3G của nó...ngồi trong nhà dưới tầng trệt là mất 3G...phải chạy lên sân thượng thì full sóng....nói trắng ra nó chỉ được cái dụ khị khách hàng là gọi nội mạng khi đăng kí trong ngày....ngoài ra cái gì cũng dở.......Viettel,Mobifone và Vinaphone có lẽ vẫn tốt hơn thằng còi này...
Dịch vụ thì có hạn nhưng thủ đoạn thì vô biên :eek:
Nhà mng VNMB chẳng những chuyên lừa khách hàng m2 còn lừa đại lý nửa, nó thu hồi số đẹp chưa đăng ký thông tin không thương tiếc, gây tổn thất rất lớn cho đại lý mà không nói tiếng nào chơi bẩn thế có lẻ đâi lý sẽ không còn tin tưởng vào mạng này rùi.Kêu gọi tất cả khách hàng đại lý đồng loạt tảy chay mạng VNMB
Đangđịnh chuyển sang vnmb xài mà nghe zày chắc hết dám
minhhcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cũng 1 lần dùng mạng này rồi. nói chung không ưa được mạng này vì cái tệ kích cho mình 1 đống dịch vụ rồi chẳng thèm nhắn tin thông báo luôn !
Kkkkdd
TÍCH CỰC
10 năm
2G khỏe lắm bạn à khu vực không có sóng vt,mb đều bị mất không sử dụng được gì mà VM và Vina vẫn còn.
lúc trước mình cũng vậy mà giờ nó không tăng nữa
Mình bị vậy gọi tđ chửi, than phiền đủ điều thế là xong.(mà nay nó có gui thông báo tới TB rồi)

Sent from my Q-Smart S20 using Tinhte.vn mobile app
mình làm ch đt củng mới! lấy sim VNMB sv về bán được khoản 1 tháng, bây giờ mở sim ra thì tài khoản hết hạn k biết phải làm sao? đt tổng đài thì trả lời giống như các bạn đả nói trên! mình bán mỗi sim lời có 7k mà nạp tiền vào thì lổ mất! Bạn nào sử dụng VNMB lâu có cách nào chỉ mình với! thank
Kkkkdd
TÍCH CỰC
9 năm
Nay VNM đã có vị đứng thứ 4 vững chắc giờ nó giờ giở trò thay đổi chính sách để thu lại tiên km và nhiều thứ khác nói chung cà chớn không thua gì ai. Sau này nó phát triển lên mạnh được trở thành mạng lớn thì nó càng khốn nạn hơn vt
Hôm qua tổng đài gửi tin nhắn bảo là đăng ký dịch vụ gửi số 506 để được nhắn tin miễn phí nội mạng từ 00:00 đến 05:59 hàng ngày, các giờ khác thì giảm cước tin nhắn nội mạng, nhưng khi mình nhắn tin cho bạn bè thì tài khoản bị trừ hết tiền luôn, tưởng chưa đăng ký nên mình nhắn tin đăng ký lại thì tổng đài bảo là dịch vụ tạm ngưng hoạt động...kiểu này chắc nghỉ chơi Vietnamobile rồi
thằng VNMB cực kỳ bá đạo trong chính sách dịch vụ với khách hàng. Mình cẩn thận mà vẫn dính chưởng. ai dùng cũng bị ăn gian không ít thì nhiều. Good bye VMMB!!!
Mình hận mang vietnammobie, lựa đảo 1 cách trang trợn. Mình nộp tiền 50k, chưa kịp gọi 2 ngày hết sạch,nhìu lần như vậy mình muốn điên lun mà sdt đã sử dụng lâu rồi. Mình gọi tổng đài mất 8k/phút, câu giờ đã đời luôn có khi chưa kịp gặp hỗ trợ đã hết 50k mới nộp. Có lần gọi hỗ trợ bảo gởi tin nhắn Huy tbdv gởi 555 gì gì đó. Rồi cũng đâu lại vào đó. Mình rất điên với cái mạng khốn nạn này. Cướp tiền trắng trợn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019