Viettel khởi động chương trình "Kích hoạt cuộc sống với 3G"

Didu
8/8/2014 4:27Phản hồi: 148
Viettel khởi động chương trình "Kích hoạt cuộc sống với 3G"

Sáng nay tại Hà Nội, hãng viễn thông quân đội Viettel cùng với đối tác chính là Qualcomm và các hãng điện thoại Microsoft, HTC, Oppo, Lenovo... tổ chức chương trình "Kích hoạt cuộc sống của bạn với 3G" kéo dài trong 4 tháng (8/8 - 8/12/2014) cho phép mọi người tới trải nghiệm 3G tốc độ cao, tham gia trò chơi hấp dẫn. Phát biểu trong buổi lễ, đại diện Qualcomm nói rằng chỉ có khoảng 25% người Việt dùng 3G vì thế họ muốn đem 3G, Internet tới phần đông người dùng hơn nữa, trong cuộc sống và trong giáo dục.

Mục đích chính của chương trình là đem 3G của Viettel tới nhiều người hơn nhờ sự giúp đỡ của Qualcomm, các hãng sản xuất điện thoại vì thế tại các cửa hàng của Viettel ở 4 thành phố lớn là HN, TP HCM, Đà Nẵng và Cần Thơ sẽ có khu trình diễn công nghệ 3G miễn phí. Tại đây, khách hàng có thể trải nghiệm tốc độ 3G lên tới 42Mbps từ chính thiết bị di động (tại TP Cần Thơ), với tốc độ này bạn có thể tải một bài nhạc nặng 5MB trong 1 giây mà thôi. Ngoài ra khi tham quan khu trình diễn tại các cửa hàng Viettel ở 4 thành phố trên, bạn cũng có thể tham gia các trò chơi công nghệ và nhận quà. Đặc biệt trong riêng ngày 8/8 này, khách hàng có thể mua smartphone Viettel với giá chỉ 599.000đ, tức giảm 50% so với giá gốc.

Nói về công nghệ 3G, Viettel cho biết họ đã hoàn thành khai báo dịch vụ 3G 42Mbps cho 13 tỉnh Tây Nam Bộ và tiếp tục hoàn thành trên cả nước vào đầu 2015. Không chỉ Viettel, Vinaphone mới đây cũng đã thử nghiệm thành công 3G ở tốc độ này và sẽ bắt đầu triển khai thử nghiệm rộng rãi từ đầu 2015. Đây là bước đệm quan trọng để chuẩn bị lên mạng 4G với tốc độ cao hơn.

Các địa điểm trải nghiệm chương trình:
  • Siêu thị số 1 Ngọc Khánh, Quận Ba Đình, Hà Nội
  • Cửa hàng số 184 Hoàng Quốc Việt, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
  • Siêu thị số 20, Đường 3/2 quận 10, TP HCM
  • Cửa hàng số 315 Đường Nguyễn Sơn, Phú Thạnh, Quận Tân Phú, TP HCM
  • Siêu thị số 83 Nguyễn Văn Linh, Quận Hải Châu, Đà Nẵng
  • Siêu thị số 180 A-B-C đường 30/4, Xuân Khánh, Ninh Kiều, Cần Thơ
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngoanrazo
TÍCH CỰC
10 năm
Mod nên thêm tiền tố QC cho phù hợp
@ngoanrazo Chắc quên ấy nhỉ
@ngoanrazo QC được trả tiền.
tự tìm hiểu viết thì không có tiền
Smartphone kia là bán hàng tồn kho - xả hàng. Model ra từ đời nào rồi ấy
@zozolozozove ĐT của viettel là của TQ san xuat độ độc hại cao gấp nhiều lần so với các hãng ĐT khác, ko theo chuẩn nào của Quốc Tế @@
P/s : kiến thức hẹp mong gạch đá để mở mang tầm mắt.
@ichuot Khùng hay sao còn vác cati của nọ này ve.khong tin thì cu thi hoi may bac qua khua di nó bán 5s nhái có hon 200k day (lúc truoc co bai bao noi vay day mà hoi do 5s còn chua ra).😁
@tan725 tùy mỗi ng co ý kiến riêg của bản thân gach đá chi cho mệt 😁. Bác thì t ko bik chứ theo t thấy nó cũng dc còn độc hại thì chưa thấy ai nói xài xong r chết cả. Thân! Ai nấy lo :p
@zozolozozove Nếu chết liền chả có gì đê nói, nhưng Viettel cũng nên làm cái gì đó cho người sử dụng an tâm, hàng TQ ám ảnh vl . Mọi người dân VN cũng nên cập nhật thông tin thường xuyên. Cái gì cũng có cái giá của nó ham rẻ rồi ôm hận trong lòng @@
P/s : kiến thức hẹp mong gạch đá để mở mang tầm mắt
zippi
TÍCH CỰC
10 năm
Thế thì bao nhiêu năm qua mình đóng 50k-70k cho 3G nhái àh -_-

Bi giờ mới dc xài 3G thật àh ?

Đểu vật
Ngon lành cành đào, test thử thôi.
Thừa cơ hội xã hàng..dt củ chuối.
Quảng cáo thì hoành tráng vậy nhưng khi đưa vào chính thức thì vớ vẩn lại bị bóp băng thông nhưng lại tăng cước với lý do dùng gói tốc độ cao

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@kenny81_hp chính xác. "thế mới gọi là phục vụ dân chứ", "thế mới gọi là vì lợi ích người tiêu dùng"!!!
3G 42mbps, mình chi cân thuc tê duoc 4,2 thôi
@black_white0900 Bạn có nhầm không vậy? 4,2 mbps thì xấp xỉ 500kBps thôi. Chả lẽ chổ bạn bây giờ 3G không được thế sao?
fRzzy1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@black_white0900 Mình dùng blackberry thì download được khoãng 300kbps nhưng nếu sử dụng hotspot phát wifi cho laptop thì tốc độ down lên được đến 900kbps có khi được 1 mbs nhưng trung bình là khoảng 400-600 kbps 😃
@black_white0900 là 4,2 gì cưng 😃 .các nhà mạng cam kết ở mức 21-28Mbps sử dụng thực tế nhé.
chỉ mong tốc độ bóp băng thông là 512kbps là đc lắm r
volbmt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@antonio7320 Em đang dùng đây 😁, mà em nghĩ 1Mbps là đẹp
Viettel triển khai chương trình "Kích hoạt bóp băng thông 3G"
@trantrungtu Phải nói bớp cổ người dùng thì dúng hơn .
baosua
TÍCH CỰC
10 năm
Như mimax bớp băng thông còn 15kb ah. Hết băng thông coi như tịt.
các bạn buồn cười thật, bỏ có 50k-70k lướt web tẹt ga cả tháng, người ta mà thả băng thông hoàn toàn thì có dc cái giá đấy không?? xuốt ngày ca thán
@conankcbn7 bác bỏ 70k ra xem lướt có tẹt ga k...k biết bác có dùng 3g chưa hay chỉ dùng wifi mà phán thế
@cns love tháng nào chẳng đăng kí 3G, hết tốc độ cao, tốc độ bị giới hạn vẫn thỏa mái lướt web
@conankcbn7 Đúng roài rất thoải mái bạn là người kiên nhẫn lắm đó bạn có thời gian cả ngày để ngồi tải tin tức vs tóc độ cực nhanh ... khiếp nhanh lắm cực kì nhanh luôn ko có cái nào nhanh bằng đâu .
@cns love chắc nó làm vt 😁
@conankcbn7 Nói là cả tháng chứ 600mb lượt được mấy ngày? Hết băng thông thì ăn đất
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
Mạnh dữ,hết băng thông thì thôi rồi.
@abgnac Bọn này làm ăn chán như con gián
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
Cái dt trên cấu hình thời tiền sử =))
Mình không hiểu các bạn mong muốn gì 599kncaxs bạn đòi s5 hay z2 thế. Với 70k mà lướt 600MB vẫn còn ok chán. Cứ qua mấy nước phát triển hơn xem. Hết dung lượng bạn cũng chẳng làm dc gì. Ngồi đó mà chê
@anhtiencit Bạn ah mấy nước phát triển một ngày lương dùng 4G cả tháng tẹt ga.
muquang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mamat Lương tháng 4~5000$. Một ngày 150$
Việt nam, lương 5-7tr. Một ngày 200.000=10$
@anhtiencit 70k ít thật đấy, ít thế thì ko phải là tiền à? Cũng từng có mấy gói vài trăm k rồi thế tại sao lại giảm còn 5- 70k? Ngắt luôn xem đứa nào ko làm được gì trc. Chỉ có cơ sở hạ tầng là của vịt teo thôi chứ tài nguyên internet đâu phải của riêng bố con đứa nào mà được quyền bán. Cũng giống như đường giao thông thôi chỉ đầu tư hạ tầng rồi thu tiền nhưng bạn xem họ thu thế nào? Có ăn gian ko? Có bóp hẹp lại ko? Họ thu bao nhiêu? Có vuợt cước ko?
Nói chung đều là làm ăn và kiếm tiền cả chỉ khác là họ lừa nhau được bao nhiêu và có chính đáng hay ko mà thôi.
3g 20-30kb/s đến nản với ông viettel
Thế này là đến siêu thị của nó đc dùng 3g tốc độ cao hay phải mua đt của nó mới đc dùng nhỷ?
Mấy cái phone ghẻ tàu 99,99%, 0,01% còn lại là cái tem Bảo hành Vitjteo.
@dangphucvn tàu là chắc chắn rồi cái bọn vittel này chỉ thế thôi
@dangphucvn mang đi bảo hành phí thời gian
Sao các nhà mạng ở VN ko có gói mua điện thoại ký hợp đồng giống các nhà mạng trên thế giới nhỉ?
@JerryKist Luật ở VN chưa chặt chẽ,vơis lại ý thức dân việt chưa cao hay chơi kiểu tài lanh nên các hãng ko dám làm liều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019