Viettel lại giảm một nửa tốc độ MCTĐ về 128 ?????

leo152
23/11/2012 1:56Phản hồi: 32
VKL với cái thằng Viettel này. Không còn từ ngữ nào để miêu tả về chúng nó nữa rồi. Hiện tại tốc độ MCTĐ của mình đã giảm thêm 1 nửa, chỉ còn 128.
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leo152
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em vừa gọi cho bọn VT và nhận được câu trả lời chính thức: từ hôm nay cả MCTĐ và MIMAX đều là 128/128. Thằng VT này đúng là hết thuốc chữa thật rồi.
Vâng đúng thế. đuổi khách hàng ghê thật. 512 xuống 256 và giờ là 128kb/s vãi Thăng.
các bác cứ ham viettel cho lắm vào .mình dùng Mobifone có 40k / tháng dùng tẹt. chậm thì 300 còn nhanh thì cứ trên 2 - 3 mb
@nguyenvietnoi mình có thẻ dùng 20k/ tháng tẹt ga
@SieuThiSimSo.com.vn bạn là sim SV còn của mình vừa hết hạn SV hôm 16/11
dùng mobi vina 3g là ok nhất bác 😃
Chịu đếch đỡ nổi bọn vt này , làm ăn vkl :oops:
qua mobifone ngay đê, 1 tháng hs sv 20k, thuê bao thường 40k dùng tẹt ga
@ShinKute gói gì thế bạn? laptop hay điện thoại?
xucrzay
ĐẠI BÀNG
11 năm
em cũng đổi sim mobi rồi 😃 vĩnh biệt viettel
Mình vừa gửi email lên tổng đài vt và nhận được thư trả lời như sau :
Kính gửi Quý khách hàng!

Cảm ơn Quý khách đã gửi mail đến Viettel. Từ ngày 20/10/2012 Viettel điều chỉnh tốc độ truy cập sau khi sử dụng hết lưu lượng miễn phí của gói cước MIMAX và D-com 3G như sau:
- MIMAX: sau khi Quý khách truy cập hết 500MB, tốc độ truy cập sẽ giảm xuống down /up còn: 128Kbps/128Kbps.
- D-com 3G (mức cước tối đa): sau khi đạt mức cước tối đa, tốc độ truy cập sẽ giảm xuống down /up còn: 256Kbps/128Kbps.
Đồng thời Viettel vẫn đảm bảo chất lượng dịch vụ và quyền lợi sử dụng dịch vụ thoải mái mà không bị giới hạn về dung lượng trong tháng và chất lượng dịch vụ.

Trân trọng cảm ơn Quý khách!
Trên thực tế thì tốc độ load ko lúc nào vượt quá 128kbps , gọi điện lên tổng đài thì được 1 em hướng dẫn anh thoát hết các ứng dụng và khởi động lại computer . Kết quả chẳng hiểu các pé vt làm gì mạng nhảy lên 512kbps , pochym o_O
Điên mất thôi , h nó lại nhảy lên hơn 1mbps . Mọi người thử làm theo cách của tớ xem tình hình có được cải thiện ko nhé .

@LipSweet bạn cứ chờ tí nó quay về 128kbps ngay ấy mà, thay đổi vừa ngu vừa ko thèm thông báo của anh viettel này mình đã thấm nhuần rồi, giờ ai xài viettel thì đủ biết người đó ... như thế nào
DÙNG TỐC ĐỘ 128 KBPS QUẢ THẬT LÀ KO THỂ CHỊU NỔI RỒI. 256KBPS CÙI THÌ CÒN ĐC 1 TÍ. GIỜ KO CÓ 1 LỜI NÀO ĐỂ NÓI VS BỌN VIETTEL RỒI. AE CHUYỂN QUA HẾT MOBI LUÔN VÀ NGAY THÔI. XIN LỖI CHỨ BỌN VIETTEL GIỜ CHẢ RA CÁI GÌ CẢ, KHÁCH HÀNG COI NHƯ CỎ RÁC. TỨC HỘC MÁU MỒM VS BỌN VIETTEL. CỐ DÙNG NỐT THÁNG NÀY
các bạn đang qua ngược thời gian trở về thời modem 56k đó. vui nha!
Không dùng viettel nữa, sang mobifone thôi
vitteo càng ngày càng teo.:p😁
muckinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
mạng chậm quá,mình tưởng chỗ nhà mình mạng có vấn đề, vào tinhte mới biết đầu đuôi câu chuyện, có bác nào biết dùng dcom ms190f chạy mạng khác k, chỉ e với, e xài con này bó trym rồi, tây chay vietel thôi ae ơi
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
viettel bao dam he thống an toàn ấy mà.an toàn đến ko ai sài
Mình và vợ mình đều chuyển sang moni hết.
Mạg vt giờ ăn gian bố láo quá
leo152
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có một điều khốn nạn là dù có bóp băng thông xuống 4 lần nhưng nó vẫn liên tục nhảy về tầm 40kbps, liên tục chập chờn. Chất lượng sóng ko đc cải thiện 1 chút nào. Đúng là cái lũ bố láo.
đúng là cái lũ .... nó bóp còn có 128 Kbs thì ko biết xài sao nữa, ở đây sóng 3G Mobi ko có, mạng ADSL cũng không mà nó làm thế này :mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019