Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

viettel thu hồi số không thông báo, làm sao đây ???

vikhuan_coc
3/5/2013 13:7Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

số của mình mới bị thu hồi 8 ngày mà mình ra phòng giao dịch muốn đăng ký lại , họ nói đã bán ra thị trường rồi, bó tay , có cách nào để mình mua lại sim đó ko?
@kakasala Nếu vậy chỉ chờ có bác nào bán sim đó trên mạng thì mua lại thôi bác ạ
chán với nhà mạng viettel quá!
@kakasala Sim của bạn quá lâu không sử dụng bạn ạ. Việc thu hồi là điều bắt buộc
datpx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cụ Viettel cũng kiểm tra giúp số 0967250680 nhé. Vừa cắt hai chiều xong đi đăng ký cam kết mấy ngày xong bảo đợi xong bảo đi mua lại.
Nói thật chứ dùng mobi mãi giờ mới sang viettel thấy hãi vãi hàng. Coi khách hàng như shit thế này thì cũng bó tay.
Chả hiểu thông tư thông teo j chứ cứ lăm lăm số đẹp thu hồi thấy hơi vãi. Bày đặt làm ăn quốc tế, mình làm ăn quốc tế chưa thấy ai coi thường khách hàng như thế, đội hỗ trợ không nói dc câu nào ngọt ngào.
Lạy các cụ!
@datpx Chào bạn, với phản ánh của bạn Viettel kiểm tra thì số thuê bao 0967250680 được Viettel thu hồi đúng theo quy định và hiện đã được đấu nối thành bộ kít mới. Viettel đã có quy định về đặc điểm sử dụng của gói cước ( số thuê bao của bạn sử dụng gói cước Economy Extra), Viettel chỉ tiến hành thu hồi số nếu bạn không đảm bảo điều kiện sử dụng theo quy định của Viettel.
Thông tin ở đây bạn nhé http://vietteltelecom.vn/di-dong/goi-cuoc-economy-than-thien-va-kinh-te/gioi-thieu-goi-cuoc-2.html
datpx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hi Cụ, Cụ thì cái gì chả đúng ạ 😁
Cụ tự đặt ra luật chơi và anh em chúng ta phải theo.
Ví dụ mobifone nhé:
Khi cước quá hạn có em xinh tươi gọi đến, bảo anh nộp tiền giúp không bên em phải cắt số theo quy định của bộ 4T.
Em ý còn gọi bảo chuyển gói cước này gói cước kia cho tiết kiệm.
Đây cụ đưa lên web xong bảo người ta tự đọc, thế bố em không biết web thì có đọc được không cụ?
datpx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Túm lại cụ lên đây chỉ để giải thích, mọi lời nói đều không có ý nghĩa nếu cụ không giải quyết vấn đề được cho người dùng.
Như em em cũng vừa bye bye 1 số viettel, em dùng 2 số mà, cước của em cũng kha khá đấy ạ nhưng sau vụ này thì em chia tay với viettel mặc dù thằng bạn thân nhà em nó làm cũng to to bên ấy.
Nói chung dịch vụ khách hàng mới là quan trọng, đừng tập trung quá nhiều vào cước rẻ mà quên đi dịch vụ. Cước rẻ thì về nông thôn là hợp rồi.
nam.phan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhiều người vẫn cứ ảo tưởng là cước Viettel rẻ. Sao kg chịu so sánh với các nhà mạng khác mà xem. Thực ra hiện nay cước Viettel là cao nhất trong các nhà mạng khi so sánh cùng gói cước.
Chắc bác datpx là khách hàng vip nên khi quá hạn có em xinh tươi alo thông báo. Hic trước e có dùng mobi thu hồi mà éo có em nào báo trước mới ức chứ.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
minhhcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kutichantrau mobi trả trước tất cả các gói cước đều có ngày sử dụng. bạn ko nhìn thấy hả !
trả sau ko đóng cước có người gọi đến nhắc cước là đúng rùi - Với các KH VIP !

viettel thì nằm mơ, 1 số gói cước còn bị ém mất ngày sử dụng + với ngày khóa 2 chiều !
viettel cũng ko có người nhắc nợ đến KH VIP đâu
Tiều cái
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ cước đi động của các mạng sêm sêm nhau thôi ah. Ăn nhau giờ dùng nội mạng nhiều thì cứ mạng nào nhiều người dùng thì sử dụng. Ít nữa giá nội mạng, ngoại mạng như nhau thì quá tốt.

quatconcoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vấn đề nợ cước có nhân biên gọi nhắc cước thì mạng nào chẳng có. Giờ vấn đề thu hồi số nếu ông vì có làm sai thì bộ 4T chắc không để yên đâu.

kjnhthanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quatconcoc đây là vấn đề nhạy cảm !

biết sai tè le, nhưng vì phình to quá nên không dám đụng đến
Mình thì vừa mới bị mất một số do thằng viettel MD nè. Bị khóa 2 chiều từ ngày 17/11/2014 ngày 25/11/2014 đi ra trung tam viettel xin cấp lại sim thì mới biết sim bị thu hồi về kho trong khi thông tư của bộ thì 30 ngày sau khi khóa 2 chiều mới bị thu hồi. Thằng viettel nó làm trái với thông tư của bộ vậy có nên kiện ra tòa không đây. Đúng là lũ cướp ngày.
Mình cũng vừa bị thu hồi một số. Số của mình hôm 7/12/2014 vẫn nhận cuộc gọi bình thường, định để 9/12 có km thì nạp thẻ, ai ngờ sáng đi mua thẻ về để nạp thì sim mất sóng, chuyển sang mấy máy đều vậy. ra điểm viettel nhân viên nói đã thu hồi số, trong vòng 24h sẽ thông báo có làm lại đc sim hay không, và từ 7 đến 8 ngày mới mua lại được số cũ. số mình sử dụng từ năm 2008 tới giờ vì nhiều người quen gọi nên chỉ để nghe, thỉnh thoảng có gọi. tại sao mới khóa 1 chiều mà đã thu hồi số là sao ? Viettel2929 vào trả lời đi. số của mình là 01694388389
@kien0916019668 Mình kiểm tra số thuê bao của bạn sử dụng gói cước Tomato từ ngày 29/09/2014-29/11/2014 không có phát sinh cước và nạp thẻ do vậy đến ngày 29/11/2014 số thuê bao này bị chặn 1 chiều, bạn có 10 ngày chờ nạp thẻ đến ngày 09/12/2014 số bạn bị thu hồi về kho số, do bạn không đảm bảo điều kiện sử dụng của gói cước nên số thuê bao của bạn bị thu hồi là đúng theo quy định của Viettel. Mong bạn nắm thông tin nhé.
Nghe mấy bác viettel nói chuyện mà buồn cười quá đi.Sim tui mobi không xài 6 tháng nay có bị cắt đâu,Nói chuyện với tụi viettel thà nói chuyện với đầu gói sướng hơn..
letrunga2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@PeKer142 Không dùng Viettel thì liên quan éo gì đến bác đâu? Mobi có gói cước nào giống như tomato không thế?
@letrunga2 giống như tomato của viettel mình không ham,Bạn nói xem gói tomato có lợi gì trong khi đó dễ bị cắt sim,Nếu bạn xài sim 10 số thử hỏi có muốn ỏ ko?, ko xài trên 2 tháng thì bị nó thu hồi..Mình đã từng xài viettel 2 năm nhé.Trong thời gian đó mình không sử dụng mobi mà nó có bị cắt đâu.Trong khi đó mua sim khuyến mãi viettel mới xài 1 tháng ko sử dụng thì cắt..Vấn đề thu hồi sim của viettel thì quá bá đạo.Nói thực tại số bạn ko đẹp chứ đẹp ko xài 1 tháng thôi là bị thu hồi chứ ở đó 2 tháng
@PeKer142 Gói cước Tomato của Viettel nếu như bạn chỉ cần phát sinh cước gọi hoặc nhắn tin, phát sinh lưu lượng trong vòng 60 ngày thì sẽ không bao giờ bị thu hồi số, điều này rất phù hợp với những người sử dụng ít nạp thẻ, điều kiện sử dụng của gói cước là rất đơn giản, việc quy định thơi hạn sử dụng của các gói cước là rõ ràng, bạn không đảm bảo quy định sử dụng mới bị thu hồi không phân biệt số đẹp hay không bạn nhé.
Các bác hay thật đấy! Bây giờ các bác ngừng sử dụng 1 thời gian sau đó bị chặn 1C, rồi chặn 2C. Trước khi bị thu hồi thuê bao của các bác bị chặn 2C thử hỏi nhà mạng thông báo với các bác như thế nào? Gọi điện, nhắn tin thông báo Bằng niềm tin à? hay nhà mạng phải đăng tin trên internet, Tv...? Chán các bác quá đi!
tung83le
TÍCH CỰC
9 năm
Vina số bị cắt lấy lại dc nếu chưa phát hành ra thị trường. Nhớ mang máng là khóa 2 chiều sau 1 tháng mới cắt
datmast
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa bị thu hồi 1 SIM, điên cả người, vì tôi đang roaming và dùng SIM này lket các TK ngân hàng
Hôm nay mới check thì thấy tin nhắn từ 26/11 rồi,...
Quả này chắc mất số thôi... . Dùng số VT điên lắm, số đẹp là ngày nhận hàng chục tin nhắn quảng cáo... Quản lý tn rác như cướt mà chỉ nhăm nhăm cướp SIM khách hàng
@datmast Bạn cho mình số thuê bao của bạn để mình kiểm tra cho nhé.
@datmast Bên VIETTEL có một đội ngũ chuyên canh me để cướp những SIM số đẹp để bán lại vì tình hình làm ăn thu lỗ.
datmast
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mà hình như quy định giữ số là 30 ngày từ ngày khóa 2 chiều nhỉ .. Số mình mà cấp cho người khác trước 26/12 thì tớ cứ bổ đầu Cục VT và TTra Bộ 4T mà kiện
@datmast Tuỳ từng gói cước sẽ có quy định sử ddụn , thời hạn thu hồi, giữ số là khác nhau bạn ạ.
datmast
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Viettel2929 Tớ chỉ bit là theo quy định 04/2012/TT-BTTTT là phải giữ số 30 ngày rồi thu hồi bán cho ng khác hay làm gì thì làm ... Trừ phi Viettel chỉ tuân theo quy định về quản lý điện thoại di động của Bộ QP hay số đt tớ cần trưng dụng cho mục đích an ninh quốc phòng thì chịu
tung83le
TÍCH CỰC
9 năm
@datmast Cứng
khi đăng ký sử dụng dịch vụ, nhiều chủ thuê bao không đọc kỹ các điều khoản mà nhà mạng quy định. Chưa kể, khi tiến hành thu hồi số đối với những trường hợp sử dụng các gói cước đặc biệt, nhà mạng chưa có biện pháp cảnh báo đến khách hàng. Do đó, để tránh thiệt thòi không đáng có khi sử dụng các gói cước của nhà mạng, khách hàng nên lưu ý đến điều khoản sử dụng.
@hakibavuong23 Cái quy định là do viettel nó viết ra khi có khiếu nại...Nếu là bạn khi ra ngoài mua 1 cái sim bạn có từng đọc cái quy định của nó ko?Nếu mà mua sim nó đưa hợp đồng cho ký thì khác..Còn đằng này mua sim đưa tiền rồi đăng ký thu6 bao chính chủ.Khi bạn đăng ký thuê bao chính chủ tầm 1 tháng sau bạn kiểm ta chưa chắc đúng tên bạn. Để tránh thất thoát thì đừng nên xài sim chính là viettel.Vì chính sách thu hồi sim no quá bá đạo ko bao giờ khiếu nại dc khi đã mất sim.Như mình xài sim mobi hơn 10 năm nay chưa bao giờ bị mất dù bị khóa máy gần 6 tháng
Điên quá 😔
datmast
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hic.. Giờ đang tìm cách nhờ cậy lấy lại số đây... Hy vọng số mình ko nằm trong đợt truy quét số chính chủ chào mừng 70 năm ngày QDNDVN
datmast
ĐẠI BÀNG
9 năm
May quá.. Đã lấy lại đc số.. Quả này mà ko có người quen thì có vác tiền ra viettel cũng lại chỉ nghe 1 bài muôn thuở: xin lỗi quý khách, đây là quy định, số đã bị xóa và thu hồi kho số, sẽ cố gắng thông báo ngay khi số đc đưa ra tái sử d
@datmast Đúng lá quen biết có khác
@datmast May cho bác là quen biết, chứ khách hàng thông thường chắc bỏ VT qua xài mạng khác quá
datmast
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mservicehn Thì chẳng qua sdt này tôi dùng để xác thực banking,... Nên cố giữ và ở xa ko tiện làm các thủ tục khác chứ ko thì dùng mạng khác cho lành.. Chứ tác phong kiểu ko cần k.hàng, thua lỗ đã có nhân dân lo thì đúng là chỉ nên dùng làm số sơ cua thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019