[VIETTEL V8404]TỔNG HỢP ROOT - CWM RECOVERY VIETTEL V8404 - HUAWEI Y210

vuth
17/2/2013 13:32Phản hồi: 1.719
1.719 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vẫn không lấy được device ID, cài vào là tự thoát, có ai lấy dc device ID sau khi root không chỉ mình =(
vuth
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mi
Mình vẫn lấy dc mà. Tải device id trong chplay ok.
@vuth vuth ơi cái này mình cài CWM recovery được không ta ?
@tinhthatlong1984 Khó đấy , rất nguy hiểm , cài cái đó mà lỗi không tương thích là toi cái flashboot luôn , thành gạch
Để mình thử mạo hiểm lấy của v8403 xem đc không , chuột bạch 😆
@Góc Mobile.Net hic nguy hiểm zậy ? cẩn thận Góc Mobile.net ơi ^^
@vuth à được rồi, mình cài bản 1.0 bị lỗi, 1.1 thì ok, mà bạn tìm được cách đổi cái logo WO khi khởi động không :3
Đó là cái SystemUI.apk trong systyem/app , nhưng mà nếu máy chưa root sao mà copy được file đó ra 😔

Để mình thử lấy của con v8403 cho vào xem nào 😃
wowow16822
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang hóng RAM ảo
sao chay runme.bat no' chi? hien dong` chu "press any key continue " la` sao a.gjup' em voi
root xongt hi` lm dk nhug ji` ah
Mong bác Vuth up cho mn link download bộ driver,e cài driver nó cứ bảo chỉ hoạt động.trên wim vista,7,8 thôi
Em chạy thì nó reboot 1 lần và k.chạy nữa
Hic.ai up cho mình toàn bộ những gì cần cài dk k ?
Mình win xp 32 bit
@R.I.O.T http://puu.sh/24yI4
http://puu.sh/24yHk
đây, mình cài 2 cái này trên winXP 32bit và đã root được nhé =)
E vào root explorer r` vào phần system/app thấy có máy cái apk ấn vào thì có hiện chữ install. E muốn hỏi là có cần install ko hay là nó chỉ hiện thế thôi ạ ?
Với lại root xog thi` máy e ko coi đc hình và nhạc ko tự cập nhật danh sách nữa...các bro chỉ e cách khắc phục với,e cảm ơn nhiều
Cài driver j hả bác ?
E cài driver mãi mà k.đk
Chả có bản full driver nhỉ 😁
@R.I.O.T 2 cái drive ở #3 là đủ bạn ạ
@fun224 em cài rồi chạy runme.bat thì đung im ở dòng runing root ji` ji` đó.
anh ơi. em cài cái CH Play như hướng dẫn. giờ nó bị treo boot rồi ( nó cứ ở mãi chỗ android ) giúp em với 😔
có ai bít cách chuyển ứng dụng cài sang thẻ sd k?t down về n cứ cài vào bộ nhớ máy mà bộ nhờ máy thì ít sắp hết r,t ấn chuyển sang sd nhưng sao n vẫn còn trên bộ nhớ máy nhỉ?mong mng chỉ giúp
@mu2204 -phân vùng thẻ nhớ rôi dùng link2sd gắn zs thẻ.nhớ là ngon
-ko thỳ dùng phần mềm mobile go trên pc ík
-xem bên topic v8403 ík
@fun224
Dùng Titaniumbackup ấy. Đây là hướng dẫn: http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-toi-uu-may-android-da-root.1412922/
Có nhiều bạn bị lỗi waiting device, nguyên do cốt lõi là Windows nhận chuẩn thiết bị khác so với phần mềm RunMe.bat. (Cho dù ko có Device manager ko có thiết bị nào bị dấu chấm than vàng cả).

Cách sửa:

Bật Device mânger, chọn thiết bị "Android USB Devices". chuột phải chọn update driver, chọn not now/ Install from a list/ Dont search/ Bỏ chọn Android Compatible hardware, sau đó chọn "Android Composite ADB Interface", chọn have disk --> Trỏ đến thư mục bạn đã download driver về.

Bạn nên xem kỹ comment của mình ở trang 2 của topic này, mình đã chỉ rất chi tiết. Làm theo hướng dẫn đó để chữa cái Waiting Device
Minh vọc mãi trên xp mà đk j cả 😔 h ms biết xp của mình x86.khi biết thì chuyển qua win 7 r.mong có pro nào lập topic riêng cho win 7
Mà theo lời bác Bui Minh Cong mình down hết về r nhưng đến khi mở android sdk thì nó hiện lên hộp cmd đen xì r thoát ra luôn.không mở đk.bác nào ở cẩm phả đã root đk r thì cho mình xin địa chỉ minh lên nhờ root r mình hậu tạ
dung super one click dk k chu? top
cac bác nếu rảnh thì làm video dk k ạ.??em cảm ơn nhìu lắm
con v8404 này tệ quá. r00t r mà chơi mấy game nặng nặng vẫn out hoài.
@bbfame Bác thưt dùg Chainfire3D trên gg play xem
@fun224 thế cái này có tác dụng vào sử dụng ntn hả bác
@bbfame http://zik.vn/news/4694p14c44/chainfire-3d-giai-phap-choi-game-cho-may-co-ram-yeu.htm
mình đã thử và chơi đc khá nhiều game nặng đấy
-nhưng ko hi vọng vào nó nhiều đâu nha
đã unlock sim đươc rui nè... đang sài sim 1 vietnammobile sim 2 beline....
@travinh1983 hướng dẫn cụ thể mng đi b
@travinh1983 unlock bang j vay. co pai fan mềm m up lên ko😁

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
Đã root thành công. Quá sức đã ! Thanks chủ thớt ! và các bạn !
Tất cả đề ổn rùi nhỉ.jờ cần cao thủ nào cook rom từ rom gốc nửa là v8404 cháy hàng lun

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019