Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vinaphone cũng ra mắt gói cước ezCom không giới hạn dung lượng

breaking dawn
31/8/2011 14:37Phản hồi: 100
Từ ngày 1/9/2011 vinaphone thay đổi chính sách các gói cước MI và EZ
- MI: tăng dung lượng cho các gói, dung lượng vượt gói còn 5d/10kB (giảm 50%)
M10: 10k 30MB
M25: 25k 120MB
M50: 50k 350M
M100: 100k 1GB
M135: 135k 2GB
U1: 12k 250MB
U7: 80k 1.5GB

U30: 200k 3.2G
- EZ: thuê bao ezCom, vượt gói 60d/1MB
EZ 0: mặc định 60d/1MB
EZ 50: 50k 1GB
EZ 80: 80k 1.5G
EZ 120: 120K 3G
EZ 220: 220k 6GB

Gói không giới hạn dung lượng EZU: chỉ đk cho các thuê bao đã đăng ký gói EZ50 đến EZ220

Cước phí 50k/EZU, được thêm 1GB dung lượng tốc độ 8Mb/2Mb down/upsau khi sử dụng hết dung lượng miễn phí theo gói EZ đã đăng ký + 1GB của EZU, tốc độ giảm xuống 256/128kb/s có thể đăng ký nhiều lần gói EZU để được thêm 1GB mỗi lần đăng ký với tôc độ 8Mb/2Mb down/up
-> tối thiểu là 100k/ tháng (ez50 + ezu) được tối thiểu 1GB (ez50) + 1GB (ezu) băng thông 8Mb/2Mb down/up, sau đó bóp xuống diup ^^

- Hiệu lực của gói EZU: tính theo thời điểm hiệu lực của gói EZ tương ứng khách hàng đăng ký (EZ50, EZ80, EZ 120, EZ220-các gói này có hiệu lưc 30 ngày kể từ thời điểm dk đối với trả trước) khi gói EZ hết hiệu lực thì tính năng EZU hết hiệu lực đồng thời. Hệ thống sẽ tự động gia hạn tiếp, cước phí gói EZ được ưu tiên trừ trước, nếu còn đủ tiền hệ thống sẽ trừ cước EZU sau đó.
Chi tiết

Quảng cáo

100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

danlv
TÍCH CỰC
13 năm
sao vina 120k đc 3gb,còn vitteo có 2gb nhỉ 😔 ,phải chạy qua vina xài thôi 😁
3GGGG
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lằng nhà lằng nhằng. Đúng là xách dép cho viettel
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
13 năm
Công nghệ 2G và 3G của viettel đều ra sau vnpt. Chỉ đáng là đàn em bắt chước thôi.
thanhcska
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xin lỗi!. Công nghệ thì đi đầu còn cái đầu thì đứng hạng chót. Em nghĩ chắc bác cũng thế. Trước viettel bỏ gói cước không giới hạn thì 2 mạng vnpt cũng lục tục kéo nhau bỏ. Giờ viettel tung ra gói không giới hạn thì lại tò te bắt chước theo. Vậy thằng nào luôn đi sau xách dép cho thằng nào vậy?
phunganhhuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay... quá đúng...đợi viettel có chính sách khác nữa cho coi
😁
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế trừ tiền data thì thằng nào xách dép thằng nào? Viettel trước đây chỉ tính cước data ở tài khoản chính, giờ mới trừ cả tk km (sợ mất khách nên vội thay đổi theo). Còn mấy cái dịch vụ blackberry, htc của viettel chắc đóng cửa đi là vừa. Cái này vnpt ko bao giờ dính vào để rồi có kết cục giống viettel. Thêm vụ lùm xùm, đấu nối sim dcom vào sim daily express gây mất uy tín trầm trọng của viettel
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
13 năm
quá rẻ. Gói cước mobile internet dùng được cả tài khoản km. Ko chuyển sang vina thì hơi dại
Có phải gói của Mobifone và Vinaphone có giống nhau hoàn toàn không các bác.
về gói mobi ineternet thì giống nhau đó bạn. chỉ khác nhau 1 chút về gói cước 3G thôi 😃
Thông tin mới của Vina đây bạn

=> Theo các bác thì có thể thoải mái không ạ?
đối với em thì viettel là nhất..mạng vt chỗ em có 3 vạch sóng nhưng down IDM ở mediafire tốc độ toàn 700-800kb/s có lúc lên cả 900kb/s ý chứ..còn vina và mobi thì tuy song full 5 vạch nhưng tốc độ max của vina được có 150kb/s ,mobi thì 300-350kb/s..tóm lại VỊT TEO vô địch
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chỗ tôi thì viettel mới có sóng 3G. Mà tốc độ tối đa được 100kB/s đáng xách dép cho vinaphone.
nó là ở chỗ bạn thôi, chỗ mình ngược lại đó bạn ah, đừng áp đặt cái thích của mình cho người khác
đọc báo check mail thế là thoải mái rồi. nếu muốn nhanh thì làm thêm phát ezu thêm được 1GB tốc độ 8Mb/s - sáng tạo là ở chỗ này. ko bị gò bó mãi với tốc độ bóp nghẹt thở

khác nhau. không hoàn toàn giống nhau. vinaphone tối thiểu 100k đã có thể dùng ezu rồi

xu thế màh bác. kém miếng khó chịu vt ra thì vnpt chỉ đạo cho ra tương xứng chứ. 3g vinaphone ra sớm cũng thúc đẩy các mạng khác ra sớm hơn cam kết. vinaphone vẫn có gói không giới hạn dung lượng là gói itouch3 đây. còn các gói trả sau khác mặc định cước tối đa ~1 chai - cho nhà giàu màh. nghèo kêu sao hết

mạng chỗ mình cả 3 thằng đều chuối. nhất là vụ F5 và limited sau khi sử dụng 1 lúc. vỗ ngực cái quái gì chứ. dùng thì cứ dùng thôi!
Chỉ VTEL LÀ BÓP 512 kbps còn Vina Mobi sao cùi quá 256 kbps
Tungb3o
TÍCH CỰC
13 năm
Bác có nhầm không ,mình vào web thấy VT cũng bóp về 256kps mà http://www.vietteltelecom.vn/internet/internet-khong-day-d-com-3g/d-com-muc-cuoc-toi-da-120-000d-thang.html
danlv
TÍCH CỰC
13 năm
thuc te khi xai o saiogn thi toc do bi bop con 384kbps/s down 50kb/s maxspeed,ve que thi 512kbps/s down dc 70 kb/s :cold: ,neu o dau cung dc 70kb/s thi ok qua' rui
Chài vẫn bị "bóp" thì chán
khoapc
ĐẠI BÀNG
13 năm
mới đọc xong vào 3g vina kiểm tra thì thấy Data2 tăng lên 1g không hiểu sao? Cách đây mấy hôm cái Data2 là 0
Tui xài gói ezcom mỗi tháng tặng 1G trong vòng 9 tháng từ ngày kích hoạt đến giờ
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chăm sóc khách hàng của vina thì khỏi chê nhé. Ko kẹt sỉ như viettel đâu.
Thật không hiểu nổi, cách làm của mobi và vina gần tương tự nhau thậm chí có thể thua cả vietel, cả vụ giảm km 100%, không tạo sự khác biệt nào lớn, nếu ai hỏi mình sử dụng mạng nào cho 3G thì chắc là vietel ( đỡ hơn hai ông kia)
Đang dùng cả vinaphone và viettel đây 😆 Hôm nay mới thấy vinaphone ra cái này, tăng lên 512kbps đi vinaphone ơi. Tăng một phát là Viettel sẽ chỉ dùng khi về vùng sâu vùng xa đấy 😃)
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
13 năm
Viettel chỉ dùng ở hải đảo thôi
ezcom của vina khá ngớ ngẩn:
1.chuyển từ sim thường qua ko bảo lưu tk gốc
2.chả thấy chỗ nào bán cả, giá cả ra sao cug ko bik
ae ơi mình mới xài nên hok bít nhiều, cho mìh hỏi vd mình mua sim rác vina tk co 208k, thì mình có thể đk gói u30 , rui lắp zô usb xài lun đc ko, hay cần fải chuyển qua sim 3g?
1. cái này là quy định chung cho tất cả các loại hình trả trước khi chuyển đổi lẫn nhau. ngày xưa thì bảo lưu hết
2. có đấy bác ak, các địa điểm có treo cái biển nhỏ tại đây có bán sim-usb ezCOM màu xanh-tím ấy.
có các loại sim 25k, 65k, 75k (chủ yếu 25k, 65k)
được, đăng ký u30 hết 200k, lắp sim đó vào usb, thiết lập cấu hình
m3-world, mms hoặc m3-card, mms đều được
2.loại sim 25k, 65k, 75k thì tk dc nhiêu thế bác
- tùy chương trình khuyến mại
- hiện tại có ch trình tặng tiền hàng tháng 30k trong 1 năm. 30k <=> 500MB. có topic trong diễn đàn đang nói về kh mại này. bác đọc hướng dẫn hoặc lên trang chủ hoặc 9191 nhé
Dùng vina mạng lag lắm.vào mạng bị trễ mạng sao vào được.Mình dùng thì không chịu được đâu.Khuyên các bác dùng viettel hay mobi y.Evn cũng được vì đang rẻ mà
ntatuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vina ko biết xài hết dung lượng có bóp băng thông ko nhỉ, hy vọng là ko bóp giống như mobifone cho anh em nhờ :skip:, mình mới đăng ký cái gói EZU.
Không biết chuyện gì đang xảy ra giữa các bác...bác chủ đưa ra thông tin khuyến mãi cho ae biết vậy mà chém lung tung, em đọc mà cười bể bụng. Mà em nghỉ thế này xài nhiều có kinh nghiệm...hênh xui....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019