Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vinaphone cũng ra mắt gói cước ezCom không giới hạn dung lượng

breaking dawn
31/8/2011 14:37Phản hồi: 100
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy ông mạng này không biết định nghĩa chữ: "Không giới hạn" là gì nhỉ. Nhìn thấy chữ "gói cước không giới hạn". Sau đó nhìn lại mức cước và dung lượng được sử dụng thấy tức cười quá....
Các bạn ai dùng vina cho mình hỏi; Tài khoản data 1 và tài khoản data 2 khác nhau ở chỗ nào. Có phải data 2 có hạn sử dụng còn data 1 thì ko tính hạn sử dụng đúng không. Mình dùng sim vina mỗi tháng đc 1 gb vào tk data 1 thì ko dùng hết có đc bảo lưu ko? Thank
theo quy dinh: tk data 1 la tai khoan khuyen mai theo chuong trinh va tai khoan data co truoc day co han su dung theo nhu han su dung cua sim
tk data 2 la tk kh mai cong hang thang, khong cong don sang thang tiep theo
phongkute
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cho hỏi cái

Thế cái này tức là. Mua sim ez. Đk gói ez50 được 1Gb. Sau đó dk EZU 50K được thêm 1Gb nữa. Vậy là 2Gb tốc độ max, sau đó bị bóp xuống và dùng free. Vậy free đến bao giờ? Free đến khi bị khóa sim vì ko phát sinh cước à (92 ngày)
24h ngày cuối tháng.
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
13 năm
Gói cước EZU có hiệu lực trong vòng 30 ngày từ ngày đk
Hiệu lực 30 ngày tuy nhiên Bạn lưu ý 2 điểm sau:
- để dk được ezu bạn phải đăng ký gói tối thiểu EZ50 trước đó. (ez 50, hoặc 80... 220)ví dụ ngày 20/9/2011 bạn đăng ký gói EZ50 được 1GB tốc độ băng rộng và bạn có thời hạn sử dụng gói ez50 này đến 20/10/2011. đến ngày hôm sau bạn mới đăng ký tiếp ezu sẽ có thêm 1GB băng rộng và sau khi hết tổng cộng 2G này bạn sẽ dùng free với tốc độ băng hẹp
- Gói ezu sẽ tính theo thời điểm bạn đăng ký gói EZ (50 hay 80, 120...), trong ví dụ trên, đến 20/10 bạn hết hiệu lực đồng thời cả 2 gói này ->không căn cứ vao thời điểm bạn đăng ký gói ezu mà căn cứ vào thời điểm bạn đăng ký gói ez50 (hoặc ez80...ez220)
30 ngay ke tu ngay dky
Viettel bị bóp băng thông nhưng tốc độ còn được 512kbps/128kbps ( down/up ), vina mà bóp băng thông thì tốc độ chỉ bằng một nửa của viettel thôi, tức là download tốc độ chỉ bằng 256kbps, tốc độ này thì lướt web còn chậm chứ đừng nói xem phim nghe nhạc.
Với tốc độ 512kbps của viettel thì vẫn xem được phim chất lượng thấp, nghe nhạc online tẹt ga, và chơi game mượt mà ( như Đột kích hay Võ lâm chẳng hạn.
Mình cũng đang dùng, chỉ tội sóng chỗ mình hơi yếu, thỉnh thoảng bị mất kết nối, nhưng tốc độ vẫn không ảnh hưởng gì.
Mỗi tháng mình dùng phải hết hàng chục Gb ý, không có gói mức cước tối đa này chắc phá sản mất. hjhj
Bị giới hạn tốc độ mà mình còn vừa chơi đột kích, vừa cắm chuột võ lâm được mà, dùng gói này quá tốt, chỉ tải những file lớn thì mới lâu thôi, còn dùng mọi cái vẫn ngon.
vina ra gới này là nhất rồi
lẽ ra nên có các gói sau để đơn giản thủ tục đăng ký (tất nhiên cách vinaphone đưa ra cũng có ưu điểm riêng):
EZ0
EZ50
EZ80
EZ120
EZ220
EZ50U (không giới hạn cho gói tương ứng EZ50)
EZ80U ("")
EZ120U ("")
EZ220U ("")

mạng vinaphone khu Vũ hữu siêu lởm nên không ham hố gì cái gói này. 2 thằng còn lại cũng lởm không kém!
cho em hỏi cái sim EZcom ý là trả trước phải không, có ai biết điểm bán ko vậy, đang tính mua 3 4 cái ^^
có cả trả trước và sau
trả trước:
-sim thường chuyển sang ezcom, chỉ bao lưu tài khoản chính
-sim khai báo ban đầu ezcom: cái này mình thấy bán rất nhiều, chỗ mình là khu phố bé tí có đến 10 cửa hàng treo biển bán ezcom. đang có khuyến mại sim ezcom tặng tiền hàng tháng trong 12 tháng
bao nhiêu 1 gsim vạy bác
giá bán sim có thể thấp hơn giá ghi trên sim, tùy cửa hàng
- sim 25k: có 35k trong tài khoản, khuyến mại 12 tháng mỗi tháng 20k vào tk kh mại 2 với điều kiện tháng trước đó nạp thẻ tối thiểu 20k
- sim 65k: tk 115k, kh mại 12 tháng mỗi tháng 30k vào tk km2 với điều kiện tháng trước đó nạp tối thiểu 20k
chương trình km đến hết 31/10/2011
khoapc
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái nào có lợi và ngon thì cứ chơi thôi. Các bác cứ chém gió nhau hoài không biết mệt à. Tui đang xài Vina nè được cái khuyến mại mạnh nhưng sóng chỗ tui hơi yếu. Sóng yếu thì nhét thằng vịt teo vào chiến thôi. :hot:
zuzu89
TÍCH CỰC
13 năm
em thì dùng cả 2 mạng 😃 chỗ nào sóng thằng nào mạnh thì xài thằng đó 😃
ntatuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Gói cước unlimit của vina quá cùi bắp download được có 36kbps tuơng đuơc khoảng 4kb/s, không load nổi trang web :banghead:
Gì mà tốc độ ezu có 4k/s thui á. Thế thì chỉ muốn đập nát cái usb đi thui. Hi
Nếu như bác nói thì mần ăn được chi
lake0ftearz
ĐẠI BÀNG
13 năm
Gói EZU của Vinaphone hoạt động rất kỳ quặc.

Tài khoản của tôi DATA1 còn 800MB thì tôi bắt đầu đăng ký EZU. Từ đó sau khi hết 1G của EZU thì hệ thống tự động giảm speed xuống còn 32kbps ... Tốc độ này load 1 tấm hình bình thường còn không được, hủy EZU đi thì mạng lại 2mbps. Thật sự mất lòng tin vào Vinaphone ...
Khiếp ! Bóp gì mà nghẹt thở thế. 32kbps=5kp/s
Đúng là đã dùng và cảm nhận. Sau khi dùng hết 1Gb cuả gói ezu thì tốc độ là 4kb/s. Với tốc độ này dường như vinaphone muốn chơi khó khách hàng. Vì chẳng ai đủ kiên nhẫn ngồi chờ cả tiếng đồng hồ để load xong 1 trang wep cả. Thôi thì hủy ngay đi để đc tốc độ 3G.Haiz. Bóp gì mà kinh thế. 32kbps trong khi viettel là 512kbps. Chuyển sang vittel thui.
tung3tvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
dùng fast connect của MobiFone đi, ko bóp tí nào hết. hehe
Bac nay chac co an chia gi voi mobi, ko bop ban nhung bop AE 😁
cứ tưởng ko giới hạn như U1 hồi trước chứ thế này xài hết 1 Gb mạng còn 32Kbps thì quá tội, thà xài ZeroGPRS của Beline sướng hơn, tốc độ 250Kbps phà phà còn đỡ hơn cái này

Mình cũng nghĩ như bạn !
vphu82
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nghe nói Vina ra gói không giới hạn, mua sim 70 TK có 237k về dùng thử. Lắp sim1, TK có 237k cả trong TK chính và TK KM, đăng ký gói ezcom luôn, hic, bị trừ một phát gần hết, còn có 10k trong TK chính thì phải => do ko đọc kỹ quy định, khi đăng ký ezcom thì ko được bảo lưu TK KM => sim1 xài được vài phút thì hết.
Sim 2 rút kinh nghiệm, đăng ký U7, TK bị trừ 80k để sử dụng trong 7 ngày không giới hạn dung lượng (trang megavnn.com.vn nói thế), tớ ung dung xài. Xài được 3 ngày thì tự dưng USB disconect, kiểm tra lại thấy bị trừ hết 237k luôn => hóa ra gói U7 giới hạn lưu lượng là 1.5GB. Kiểm tra lại dung lượng mình xài trong 3 ngày thấy tổng lưu lượng có gần 600MB, tại sao trừ hết 1.5GB, mặt khác lại trừ hết số tiền còn lại (237-80=157k) trong sim nữa ? Vina trừ tiền nhanh dã man. Mang thì lúc bình thường lúc dở hơi, chơi binh trên ongame thì thỉnh thoảng lag, khi hết lag thì thấy bị binh lủng rồi, hic.
Tham khảo gói cước các mạng mobi, viettel thấy cũng ko khả quan hơn. Thôi, cái gì cũng có giá của nó, giờ giá của nó là thế, trong khi quá ít sự lựa chọn khác, nên dùng thì phải chịu vậy, hic ...
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
13 năm
lại thêm 1 người nói xấu vina. Mình dùng vina chưa bao giờ trừ sai cả!
phải công nhận là vina trừ tiền hơi chậm nhưng rất chính xác nhé
mobi và viettel có nhiều lúc trục trặc chứ vina thì từ khi có 3g dùng đến bây giờ chưa hề trừ sai
có những con gà hay la om xòm đến lúc bị cắt cổ vẫn chưa hay:showoff:
mà cái bọn này thì vô số hở chút lên tinhte kêu ầm lên viettel sóng yếu,mobi rớt mạng,vina trừ tiền sai
nhân viên hỗ trợ gặp mấy trường hợp này cũng mệt toàn đầu đất,trong phần công nghệ 3g không chịu đọc:banghead:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019