[VN] Tư vấn mua điện thoại Nhật tại VN

Thảo luận trong 'Điện thoại Nhật bản' bắt đầu bởi [MGS]SNET, 15/1/11.

1. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

vô hiệu hóa là sao
    mất sóng thì kít sóng lên chứ có j đâu mà vô hiệu hóa
    nếu mà k biết làm thì qua bên chỗ này [phongcachnhat.vn] người ta hướng dẫn cho làm, hư sim unlock thì mua sim khác 150k (ghép trong 250k)
    cáp 100k
    jack tai nghe xịn tầm 300k

2. maswortxt@gmail.com

maswortxt@gmail.com Thành viên

Con sharp 0902c có nhận được tin nhắn sms tiếng Việt được không ạ?

3. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

báo cáo là k thể nhé, k có UTF-8 nên nó mù tiếng việt bạn ah

maswortxt@gmail.com thích nội dung này.
  4. maswortxt@gmail.com

maswortxt@gmail.com Thành viên

Thank bạn. Tưởng nạp font được chứ =='

5. bantayden

bantayden Thành viên

Các sư phụ cho e hỏi con SHARP nào sóng ổn nhất với Mobiphone (free sim càng tốt), xoay, gập cổ điển và chụp ảnh đẹp nhất (non OS) với giá cũ tầm 4 tr....................
    Thanks các sifu!

6. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

Nạp chỉ có sc là máy của korean làm cho softbank thì may ra
    Sh10c, ca01c
    Giá ít nhất 8tr chứ 4tr chỉ có 903 với 920. thương mại

bantayden thích nội dung này.
  7. kn_hyd

kn_hyd Thành viên

Giúp em với!
    em có con SoftBank 923sh white, Trưa nay ngịch dại, em Reset All (code 9999). Thế là xong, máy em vẫn báo cột sóng Full, nhưng chỉ gọi đi và gửi tin được (thoải mái), ai nhắn tin đến thì em vẫn nhận được, còn ai gọi đến thì đa số báo (thuê bao không liên lạc được), chỉ thỉnh thoảng mới kết nối được. Em thay sim sang máy khác (NOKIA) thì nghe gọi đều ok. Bác giải quyết giúp em nhé. Cảm ơn bác trước nhé!

8. kn_hyd

kn_hyd Thành viên

Giúp em với!
    em có con SoftBank 923sh white, Trưa nay ngịch dại, em Reset All (code 9999). Thế là xong, máy em vẫn báo cột sóng Full, nhưng chỉ gọi đi và gửi tin được (thoải mái), ai nhắn tin đến thì em vẫn nhận được, còn ai gọi đến thì đa số báo (thuê bao không liên lạc được), chỉ thỉnh thoảng mới kết nối được. Em thay sim sang máy khác (NOKIA) thì nghe gọi đều ok. Bác giải quyết giúp em nhé. Cảm ơn bác trước nhé!

9. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

bạn vào setting, chọn tab thứ 4 (không nhớ nữa) xong tìm phần chọn mạng, set mạng về GSM, 3G là không nhận cuộc gọi dc nhé

kn_hyd thích nội dung này.
  10. sirqnt

sirqnt Thành viên

Các bác tư vấn giúp e có chú nắp gập nào đẹp mà sóng sánh ổn định, pin trâu thì càng ok. E dùng 740sc rồi muốn đổi gió tý. E đang review chú 7128u thương mại. Bác nào cho ý kiến giúp e về chú dế này. Thank all !

11. kn_hyd

kn_hyd Thành viên

Thanks bacs nhes. em chinhr ok rooif

12. S H A R P

S H A R P Thành viên

chơi sh10c đi bạn,sóng gió ok giá khoản 8tr

13. bantayden

bantayden Thành viên

Em có câu này muốn hỏi, tuy nó hơi tế nhị 1 chút, không biết có bác nào am hiểu về vấn đề này không?
    Số là em định mua 1 con JPM, nhưng tham khảo thì thấy giá cả rất lạ
    Ví dụ như Sharp 007sh hay SE Arco. Sharp 007sh thì tầm trên dưới 6tr, còn Arco thì trên dưới 5tr cho máy 2nd
    Em cứ thắc mắc 1 điều là tại sao nó lại có giá rẻ đến như vậy?
    1 con máy đang xài ngon lành bên Nhật chẳng lẽ các thương gia lại mua với giá cỡ khoảng 1/3 giá chính hãng bên kia?
    Băn khoăn quá!
    Thanks các bác!....

14. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

ủa 007 sao có giá 6tr dc @@
    còn ACRO thì nó là ARC KDDI, KDDI là CDMA JP (máy SO KDDI thường thì có luôn GSM cho tiện Roaming) nhưng khi unlock thì nó lại không thể dùng sms và 3G nên về đây nó rẻ vậy thôi

bantayden thích nội dung này.
  15. quaytayranuoc

quaytayranuoc Thành viên

Cho em hỏi là có bác nào dùng con sh01d chưa ạ.em đang định tăm tia con này.cài game,soft có khó không ạ...cái nắp đằng sau em thấy nó mỏng qúa.cầm lên có bị ọp ẹp và nó có dễ gãy không?tư vấn dùm em.

16. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

xài y như android bình thường

quaytayranuoc thích nội dung này.
  17. quaytayranuoc

quaytayranuoc Thành viên

dễ vậy sao hả bác :).em tưởng jpm xài khó :|

18. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

sh-01d là smartphone =.=

19. be_lak

be_lak Thành viên

Hix! E cũng đang kết con này wa' nhưng ma cũng đang lăn tăn về bộ vỏ. Có Đại Ka nào dùng con này rùi tư vấn cho đàn em 1 cái. Vỏ máy có cứng cáp ko ạh?
    Thanks U!

20. sirqnt

sirqnt Thành viên

còn em nào nắp gặp nào # k? vì mình không khoái con này lắm, mặt sau camera to và kềnh lên.