[VN] Tư vấn mua điện thoại Nhật tại VN

Thảo luận trong 'Điện thoại Nhật bản' bắt đầu bởi [MGS]SNET, 15/1/11. Trả lời: 5276, Xem: 451786.

1. S H A R P

S H A R P Thành viên

cái vụ chat có webcame thì máy JP làm ko đc bác ơi........
  2. lockilan

lockilan Thành viên

hay
  3. lockilan

lockilan Thành viên

hahhahah
  4. lockilan

lockilan Thành viên

5. naari lee

naari lee Thành viên

oh vậy ạ :( e mới tìm hiểu về dòng máy này nên k biết ạ =.= e thấy bảo đt nhật hay bị mất sóng, mọi người nhìn qua hộ e những cái này, cái nào dùng đc nhất về mọi mặt dùm e đc k ạ! e cảm ơn nhiều ạ /:)
    docomo N03D, docomo N01B, docomo N03A, docomo P02C, docomo F02C và fujitsu F08A ạ /:)
  6. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

Khuyên bạn mua iPhone4S xài facetime cho tiện :)). Còn muốn xài jpm thì nên chọn smartphone (dòng 01d trở lên) chứ những con bạn đưa ra thì toàn là đám đời cũ xài sim ghép + out sóng
  7. naari lee

naari lee Thành viên

cơ mà mình đag dùng ip4s rồi.bh đag mún thêm 1e nấp gập màu hồng xinh xắn nữa ý ^^ mấy loại kia đều dễ bị out sóng hả bạn :(
  8. huukhang8787

huukhang8787 Thành viên

Em có mấy ông bạn người nhật làm cùng công ty. Các ông ấy chuẩn bị về nước thăm nhà rồi lại sang ngay. Em muốn nhờ mấy ông ấy mua giúp điện thoại Nhật nhưng ko biết nên chọn con nào, ở VN có thể giải mã được không. Em khoái dùng hàng của sony ericson xperia. Giá thì tầm trung. Có thể em sẽ nhờ mua hàng second hand. các bác tư vấn giúp em con nào hay hay với. E khoái máy có nhiều ứng dụng, chụp hình, quay phim nét. Thanks các bác trước!
  9. huukhang8787

huukhang8787 Thành viên

iphone 4s cho em hỏi là về VN có cần giải mã nữa không ạ? Có điện thoại nào mà về VN có thể dùng được ngay, hoặc có thể giải mã tại VN thì các bác cho em biết đc ko ạ? Không ngờ điện thoại Nhật lại nhiều như thế, hix!
  10. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

Softbank unlock được ở vn nhưng có giới hạn
    Docomo trước sh10c, f09c, n06c, ca01c, ... y như softbank
    Docomo sau sh10c, f09c, n06c, ca01c, ... unlock ở jp thì thành sim free, đem về là xài liền, unlock ở vn y như trên
    iPhone 4S SoftBank thì y như mấy con lock của các nhà mạng khác
  11. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

nếu vậy chỉ có thể dùng keitai, còn smartphone thì k có gập đâu
    keitai thì chỉ nghe gọi, sms, xài multimedia thôi nhé
    khuyên chọn: sh10c, sh03d, ca01c
  12. naari lee

naari lee Thành viên

dạ. e cảm ơn ạ ^^ e thấy mấy máy kia đều đẹp, màu hồng rất ưng nhưng mà cái camera đằng sau nhìn có vẻ hơi thô qá ạ :-< thế cái docomo N03D k tốt ạ? vì e ưa hình thức mà :">
  13. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

hình thức thì sh03d hơn nó nhiều đó bạn :)
  14. cuongmb_BB

cuongmb_BB Thành viên

Các bạn tư vấn giúp mình con sh01b thì mang về vn dùng được luôn hay phải dùng sim ghép, mình hỏi thêm vụ sóng với pin con này có khỏe các bạn.
  15. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

sim ghép
    sóng thì tùy nơi, sàigon thì viettel làm trùm, hn thì mobi làm đại ca :))
  16. cuongmb_BB

cuongmb_BB Thành viên

Thế bạn có biết những máy gập nào mang về vn mà dùng được luôn không phải dùng sim ghép không.
  17. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

cam ngon led đẹp: sh10c, sh03d, ca01c
    cùi bắp nghe gọi: sh11c

còn nữa mà mình k nhớ hết, nói chung sh thì cứ 10c và tất cả các hãng series 01d trở lên là simfree hết, casio trong đảng docomo chỉ có 1 con duy nhất :)) mua máy ở docomo nhớ yêu cầu unlock, còn k thì y như sh01b thậm chỉ khổ hơn
    cuongmb_BB thích nội dung này.
  18. duya12

duya12 Thành viên

mấy anh cho em hỏi vỏ của em 007sh có thay đc ko ạ, và bộ vỏ nó tầm bao nhiu, em cám ơn nhiều
  19. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Ko thấy ai bán vỏ để thay bạn à, có sơn lại thôi bạn ơi :)
    duya12 thích nội dung này.
  20. duya12

duya12 Thành viên

huhu, chán quá, nhờ người quen bên nhật mua dùm em này mà chỉ còn mỗi màu hồng mới chết chứ, buồn quá, giấc mơ của em