[VN] Tư vấn mua điện thoại Nhật tại VN

[MGS]SNET
15/1/2011 12:51Phản hồi: 5.825
5.825 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

300
cho mình hỏi hiện h máy Nhật Docomo P07A dùng sim ghép loại nào tốt nhất vậy? mình thích máy này nhưng trc h chỉ để nghe nhạc chụp hình , h muốn xài sim ghép, xin chỉ mình với.Tks mn.
Chào các bạn, mình thấy cái P-02E của panasonic khá là đẹp. Mình ở tp Hồ Chí Minh thì nên mua ở tiệm nào vậy các bạn? Khi mua đã được tính phí unlock luôn chưa?
Cám ơn các bạn nhiều
Câu hỏi thứ nhất : xin ae Tinhte tư vấn là tại VN mình có nơi nào bán Sony nội địa Nhật 100% uy tín , chất lượng ( không xách tay qua nước trung gian thứ ba , nhất là Trung Quốc ) . E đang tìm Sony Xperia A SO-04e ( tên quốc tế là ZR ) và xin hỏi thêm là đt này có unlock ở VN mình được không , nếu được thì e mới mua , không được thì không mua ( e ở TPHCM ạ ) ...
Câu hỏi thứ hai : thẻ nhớ của Sony Xperia A muốn mở rộng đến 64GB thì phải mua thẻ nhớ là micro SDXC phải không, nếu e mua thẻ nhớ micro SD 64GB thì có xài được không hay bắt buộc phải là micro SDXC mới mở rộng được 64GB .
Câu hỏi cuối cùng : ngoài Sony Xperia A ra , có hai dòng Xperia khác của Sony mà e cũng ưng ý , là Sony Xperia Z1 compact và Sony Xperia ZL , trong đó Z1c thì 4.3 inch , ZL thì 5 inch , còn A thì 4.6 inch . E thì thích Sony A hơn , nhưng nếu trong trường hợp Sony A không unlock được ở VN thì e nên chọn Z1c hay ZL .
P/s : Đó là những gì e muốn ae Tinhte tư vấn và chỉ giáo thêm . Mong nhận được hồi âm sớm nhất từ ae . Xin cảm ơn ae trước .
@shiga9x Có sony m2 aqua đấy

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@shiga9x Chuẩn rồi bạn, đã là nguyên khối thì ko thể tách rời mà
@shiga9x tất tần tật thông tin liên quan Sharp hay nội địa Nhật thì inbox tớ. tớ chơi hơn 12 năm
@shiga9x phong cách Nhật là ok nhé! chuyên ship nhật nhé bạn. Sharp có nhà máy bên china nên có những sp nó sx ở china nhưng theo tiêu chuẩn Nhật. bạn ko nên lo lắng
Em đang định mua con note 3 docomo, có bác nào có thể chỉ giáo giúp em địa chỉ uy tín được k ạ
Ở tphcm nhé các bác
cũng đang cần mua note 3 docomo . mấy bác cho em địa chỉ cửa hàng nào bán hàng uy tín với
@baohen1510 Em cũng đặt gạch 1 slot như bác.Đang có nhu cầu đổi mới.tìm 1 em Nhật về cho chất lượng
tumadanhsang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quocphind Với tầm dưới 6tr bác có thể dùng thử con Galaxy J Docomo này nhé .E nghịch thấy ngon phết.
@tumadanhsang Cám ơn bác.Mai được nghỉ em đi test trước xem thế nào đã
Tính đặt hàng bên XTmobile 1 e xperia A nhưng k thấy bên đó k đăng e này trên web . Nhắn tin đặt hàng trước cũng k thấy hồi âm lại
Ngoài e này ra cũng thử đặt hàng 2 e xperia Z1c vs lại HTC One J nhận được câu trả lời là bạn để lại thông tin , khi nào có hàng về thì bên mình sẽ thông báo cho bạn .
P/s : Vẫn thích xperia A hơn , k quan trọng đẹp hay k đẹp , cấu hình ngon là được , những đt mà pin k tháo được và hai sim hai sóng thì loại sang một bên , k cần bàn đến , cuối cùng là một địa chỉ bán đt uy tín và có chất lượng mà thôi .
Con Z3c mà pin tháo đc thì ngon r , nhưng rất tiếc e nó đã bị loại vì pin k tháo đc , Z1c thì màn hình chỉ có 4.3 inch , ZL thì 5.0 inch , A thì 4.6 inch ( e này thì đúng vừa tầm tay cầm )
@XTmobile.vn Vậy cứ quyết định như vậy nhaz . E đang góp lúa mua e nó đây . Khi nào có hàng alô e tiếng , e đến lấy hàng nhaz . Mong là hàng Nhật 100% , chứ là hàng Tàu thì bye bye XTmobile luôn đó . Đừng để e hy vọng rồi thất vọng nhaz XTmobile ...
@XTmobile.vn Cho e hỏi Sony A có độ dày như Lumia 625 không ạ , pin của e nó và cặp đôi LG F240 - LG F310 đều là pin rời , không liền với máy phải không ạ .
P/s : Pin của ZL là pin rời hay liền với máy vậy ạ. Nếu tháo rời được thì e sẽ để ý e nó , còn liền với máy thì e sẽ để ý ba e còn lại . Pin Sony A xài được hai hay ba ngày không ạ .
@shiga9x A (ZR) pin rời, ZL pin liền
Mình chưa dùng điện thoại Nhật bao giờ, dạo gần đây có thích 1 cái nắp gập đẹp tìm hoài thì không có ưng lắm, đến khi thấy vài em Nhật thì rất thích chỉ ngặt là giá hơi cao với nhu cầu, xin mọi người tư vấn cho mình một em giá cả phải chăng hơn, yêu cầu thì: 1. Kiểu dáng nam tính, máy gập 2. Nghe, gọi, nhắn tin tốt, mình k rành mở mạng lắm nên quốc tế càng tốt 3. Giá cả phải chăng 4. Pin ổn. Các chức năng khác thì k cần thiết lắm. Mình cảm ơn
E chọn Xperia A vì nó có những điểm cộng thỏa mãn yêu cầu của e , như dưới đây :
1. Màn hình : 4.6 hoặc 4.7 inch đều đc , vừa tầm tay cầm .
2. 2 camera .
3. Ram : 1 hay 2GB đều đc .
4. Chíp : 2 hay 4 nhân đều đc .
5. Rom và bộ nhớ ngoài : 32/64 .
6. Pin : khoảng 2000 đến 2600mAh đều đc , và là pin rời càng tốt .
7. Sim : 1 sim .
8. Những ứng dụng khác ( âm thanh , loa , chống nước , chống ồn , ..v..v... ) : có .
P/s : E nó đã thỏa mãn các điều kiện trên nên e chọn e nó .
@shiga9x Tùy bạn thôi,nhưng màn A vẫn là màn dạng cũ ,nên ăn pin rất ác liệt,thời lượng sử dụng thua xa Z1F/A2
Mà A bên Nhật đa ngừng bán từ khi ra mắt Z1F rồi, nói trước là đặt thì nên cân nhắc ^^
@mr.trieu Thực ra ngoài e xperia A này , e đã tia đến e LG f240L ( e này cũng thỏa mãn các điều kiện của e đưa ra - khoảng 90% ) ở XTmobile và bên đấy cũng giới thiệu 1 e khác tên là LG f310L ( đc gọi là bản nâng cấp từ LG f240L ) . E lúc đầu định góp lúa mua 1 trong 2 e này nhưng rồi lại thôi và quyết định chọn xperia A ( Sony là hãng e thích nhất , LG chỉ đứng thứ hai thôi , còn Iphone thì k nằm trong số hãng đt mà e thích . )
cái này mình ít am hiểu wa..có ai chỉ mình với không
Nhờ các Bác tư vấn giúp em với các dòng máy Nhật như: Sharp; Sony, Fujitsu... thì dòng nào có chức năng FM transmitter; em định mua con Sharp Aquos Crystal hoặc Sony ko biết có chức năng này ko. Vấn đề nữa là nhờ các Bác cho E hỏi có chỗ nào nhận ship hàng từ Nhật về ? E muốn đặt hàng sau khi tham khảo các dòng máy có các chức năng trên.
Topic dài quá không biết tìm thông tin thế nào?các bác chỉ giúp xem :nếu mua được máy ở Nhật (cụ thể là F-05f hoặc Sh04f) em chỉ cần mua code ở cửa hàng rồi về VN xài vô tư,ổn định được ko ạ?còn cần thêm j các bác chỉ giúp với,tks.
@0912152399 Đúng rồi,ra đó mua bảo tôi về VN xài ,cần unlock lên thành free sim ,thêm khoảng 30$ nữa là ok
Nhờ các bác tư vấn. em đang tìm Điện thoại Samsung Galaxy Note Edge phiên bản Nhật.
mà không biết ở việt nam mình có cửa hàng nào bán không? Nếu có ở hà nội mấy bác cho em địa chỉ tham khảo được không ?
ngocdzungvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Minh thấy mua điện thoại xách tay thì tới các cửa hàng uy tín thì ổn nhất, không lo hàng dựng mà chế độ bảo hành uy tín. Bác tham khảo MSmobile ở 16 Trường Chinh, Hà Nội xem. e và nhiều người mua điện thoại ở đây được phục vụ rất nhiệt tình. máy thì chất lượng rất tốt, yên tâm. chúc bạn tìm được "japan love" của mình...😃
@ngocdzungvn E có ở HN đâu , e ở TPHCM cơ mà .
P/s : MSmobile ở SG bị dính phớt r phải k ạ
@shiga9x Sài gòn mời bác ghé qua bên em thử nhé!!! Bao test 30 ngày,bảo hành nguồn,màn hình,cảm ứng miễn phí 1 năm b nhé
Datinhkhach
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nắp gập và freesim , chụp ảnh ngon thì chọn con nào đc các bác nhỉ ?
ko biết bây giờ còn ai bán keitai ko nhỉ. muốn mua 1 em quá
mọi người cho mình hỏi khi tra imei mà ra thế này
SAMSUNG N075T Galaxy J
là như thế nào? ae cho ý kiến

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019