[VN] Tư vấn mua điện thoại Nhật tại VN

Thảo luận trong 'Điện thoại Nhật bản' bắt đầu bởi [MGS]SNET, 15/1/11. Trả lời: 5283, Xem: 457028.

1. amtin

amtin Thành viên

sh01b và f04b nếu so với các dòng c của sony thì con nào multi đỉnh hơn nhỉ?

2. clanpeobeo

clanpeobeo Thành viên

Các bác ơi! Em đang máu em arco HD các bác biết mua ở đâu tốt mà có dịch vụ hậu đãi sau khi mua ko ạ??? Em ngiaj khoản đi bảo hành cực kì!! E sợ kiểu bảo hành 6 tháng ko làm sao rồi đến tháng thứ 7 lăn đùng ra ngắc ngoải lắm! Rồi còn lúc máy có vấn đề mang ra lại bị bới móc ko bảo hành cho ý!

3. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

bạn ở đâu, không nói ở đâu sao biết đường chỉ bạn mua
    đồ điện tử thì phải chịu thôi, nó muốn hư là nó hư, không thể trách bên bán hàng, vì nếu chạy qua được 6 tháng thì đó có nghĩa là hàng của họ không bị gì hết mà là do hên xui hoặc do bạn sử dụng
    những chỗ chuyên buôn bán, sửa chữa JPM mà mình biết thì dù hết bảo hành vẫn hỗ trợ sửa máy với giá tốt nhất

4. clanpeobeo

clanpeobeo Thành viên

Ớ quên! Hà Nội gốc luôn =)) ak! Em còn 1 băn khoăn nữa là ko biết arcoHD có lên đc 4.0 ko nhỉ? Em có nhu cầu mua 1 em màn lớn hơn 3,7; android 4.0; chống nước và bụi; bản quốc tế để chạy 3G! Bác nào biết em nào như thế tư vấn cho em vs

5. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

mình chỉ có thể chỉ chỗ cho bạn mua là phongcachnhat.vn hoặc là jatekmobile.vn
    còn về có lên ICS được hay không thì mình không rõ vì trên trang của NTT DoCoMo không hề đề cập tới vấn đề này
    http://www.nttdocomo.co.jp/product/with/so03d/index.html

6. pippothinh

pippothinh Thành viên

con ảrco HD này tương lai sẻ lên duoc 4.0 bạn à,sony giờ hỗ trợ update qua OTA mình thấy rất tốt

7. pippothinh

pippothinh Thành viên

Mình không biết dùng C của sony thế nào
    nếu so sánh multi của sh-01b và f-04d thì mình chọn sh-01b :D
    f-04b duoc cái kiểu dáng độc

amtinnttsh94 thích nội dung này.
  8. amtin

amtin Thành viên

sh01b này ra cũng lâu rồi nhưng không biết có phai tàn theo năm tnáng không với lại pin nó trụ nỗi 1 ngày không nếu mình shot đều đều nhỉ?

9. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

pin nó chỉ 800mAh thôi nên nếu chụp ào ào vậy chắc 1 ngày sạc 3 lần luôn đó

amtin thích nội dung này.
  10. dino_su

dino_su Thành viên

cho minh hoi.gio minh mua may' cu ben nhat.may' con unlock duoc o vietnam.dai khai la mua code de thanh ban quoc te.vay minh co' ra nha mang de bao ho ban code hoac unlock thanh ban quoc te luon duoc khong.may cu au by kiddy va ntt docomo.cho minh hoi them nua la minh tinh' mua ip4s cua nha mang au by kiddy may' cu y'.mang ra do' ho co' unlock thang van quoc te duoc khong.mang softbank thi lienhuong da tra loi la khong ban code roi.thank nhieu nhieu nha.sorry vi post bang dt khong co' dau

11. pippothinh

pippothinh Thành viên

chỉ có docomo là bạn có thể đem ra unlock code thôi,
    còn au kiddi và softbank ko được kể cả iphone

dino_su thích nội dung này.
  12. dino_su

dino_su Thành viên

cho minh hoi them la con sharp sh-01D cua docomo minh mua cu o tren mang gio mang ra cua hang cua ho mua code co duoc khong? Kho noi cô em gai' ben nhat khong biet gi ve dien thoai ca,ho co' lam cho minh tu a-z luon khong hay chi ban code con minh tu ve unlock.thank ban nhieu
    sr chat bang dt khong danh duoc tv

13. pippothinh

pippothinh Thành viên

máy cũ thì nếu bạn mua ở các cửa hàng thì không sợ đâu, bạn cứ đem ra docomo nói unlock code nó sẽ làm hết rồi xài thôi.
    Tuy nhiên nếu mà docomo check sô imei đúng là máy ăn trộm hay hàng ko rõ ràng thì bạn sẽ hơi mệt ^^

dino_su thích nội dung này.
  14. dino_su

dino_su Thành viên

em mua trên trang đấu giá kakaku không biết chúng nó có bán hàng kiểu đó không nữa.cô em gái thì biết gì đâu.cứ đặt hàng là nó sẽ mang đến nhỡ phải cái ăn cắp thì tèo.hic,thank bác đã chia sẻ nhé.phải dặn nó cẩn thận mới được.mà cũng làm sao kiểm tra được máy ăn trộm hay không.đó mới là vấn đề

15. DieuTuAn

DieuTuAn Thành viên

Các bác cho hỏi là con sh01b dùng sim mobi ở HN thế nào nhỉ? đang tính dùng làm sim chính mà không biết có ổn không nữa, chứ out nhiều thì mệt lắm. Thanks

16. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

theo thông tin thì ngoài HN mobi ít bị out (ngoại trừ một số điểm đặc biệt)

DieuTuAn thích nội dung này.
  17. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

vậy thì ráng mà coi chừng, docomo mà phát hiện nguồn gốc k rõ ràng là nó hốt cái máy lại luôn đó

18. DieuTuAn

DieuTuAn Thành viên

Bác nói rõ chỗ nào đc không ạ? dạo này tự nhiên nổi hứng quay lại với JMP, muốn dùng thử tuyệt phẩm cái xem sao :D

19. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

đợi các chuyên gia ở HN vô confirm chứ mình ở SG nên không rõ chuyện ở ngoài HN
    SH-01B là xưa rồi, bây giờ SH-03D mới là tuyệt phẩm
    Cam 16mpx và hiệu ứng LED phải nói là cụ SH-01B chỉ có nước nhường chỗ cho đàn em lên kế vị

DieuTuAn thích nội dung này.
  20. DieuTuAn

DieuTuAn Thành viên

Con đấy công nhận đẹp, mỗi tội hiện tại không đủ đạn bác ạ :))