[VN] Tư vấn mua điện thoại Nhật tại VN

[MGS]SNET
15/1/2011 12:51Phản hồi: 5.825
5.825 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

saonet
ĐẠI BÀNG
13 năm
tốt nhất tầm tiền đó,nếu mún huyền thoại độc đáo thì 903sh,còn không phang 740sc là ngon lành.🆒
DCM làm sững sờ quá..thằng bạn vừa mua 770sh...chết thật
Mua rồi thì cứ thế mà tận hưởng đi , chả phải ngại ngùng gì đâu
sharp 940sh dùng ổn định ko mọi người, ở HN mua cho nào ngon lành nhỉ? mình dùng sim Viettel và ít khi dùng 3G lắm, toàn wifi ngồi nhà thui.
Mình có người chị bên Nhật, ko biết nên mua bên Nhật rồi mang về VN unlock ko nhỉ? Đang phân vân quá 😁
review bé này trên youtube phê luôn quả màn hình, chụp ảnh và thiết kế. Dòng này thay sim có bị mất đi multi và phải unlock lại ko nhi?
Mọi người tư vấn giùm mình với :D thanks
S H A R P
TÍCH CỰC
13 năm
mua VN rẻ hơn bên Japan.
dòng này thay sim mất multi phải unlock lại,1 lần là 50k tiền kích multi lại
giữa 940sh và sh01b giá cả chênh lệch nhau nhiều ko bạn? Mà đánh giá giữa 2 con này thì bé nào ổn định hơn vậy.
Hình như JMP hết pin là lock multi phải ko, mình thấy con nào cũng đẹp hết trơn mà giá mỗi chỗ lại khác nhau. Ở HN chỗ nào bán hàng JMP uy tín nhỉ?
Nên mua SH01b bạn à, có dàn đèn Led đẹp mê hồn :p Ở HN bạn qua xem máy ...
- 232 phố Vọng có cửa hàng JMP của bạn lion_heart
- 100 Hoàng Văn Thái có cửa hàng JS cuat bạn fan_ryu
saonet
ĐẠI BÀNG
13 năm
sh01b thay sim không bị lock multi,940sh thì bị lock multi khi thay sim nhưng xài được wifi,đọc chữ tiếng việt thì không được.Hay đi xa,ở tỉnh thì xài sh01b cho nó lành,còn không thì xài 940sh cho nó chất.🆒
mình ở trung tâm HN nên ko lo lắng lắm về sóng 😆
Mua Sh01B thì sẽ được chiêm ngưỡng nhiều sức mạnh JMP hội tụ, trong đó nổi bật là camera và dàn đèn LED!
Hơn nữa thì Sh01B bao giờ mua đi bán lại cũng dễ hơn, vì lúc nào nó chả là hàng hot
S H A R P
TÍCH CỰC
13 năm
nói ko chừng 01b đỉnh nhất hiện nay,chỉ thua 01c thôi đó
Bạn ở trung tầm Hà Nội à, ở đâu thế , có gì mình qua giao lưu

Cũng không hẳn, màn hình con sh01B khá là....bình thường , nếu chọn 1 con về để chơi multi thì em sẽ chọn P04B hoặc F06B hơn
Về multi thì 940sh vs P04b chưa biết ai hơn ai đâu nhé! Nhưng màn hình và kiểu dáng thì P04b hơn hẳn từ cái nhìn đầu tiên!
Cái topic này giống gsm.vn thu nhỏ quá
hoho...tùy thôi..Docomo mạnh về chụp ảnh nhờ CCD chụp cho gam màu ấm..màn hình thì rất nịnh màu sắc..có phần sặc sỡ nhưng đó là cái người Nhật thích..bọn Korea cũng thế
😔 e mới tậu 1 em SH03A vì lần đầu chơi nên ko bít cứ tưởg unlock đc là uki,mà tình hình là sóng chán quá ở nhà thì ko sao cứ đi đường 1 tí là tịt sóng ngay đang nản mún bán.
các bác cho e hỏi ko bít có phải jmp nào cũng thế ko vì đag định bán để đổi em khác ạ chứ dùng dư này thế nào cũng có hôm e phi vào tường :((
nếu bán thì giá thế nào hợp lý hxhx
hạ tầng mạng FOMA 3G Docomo khác xa các nước khác nên => sóng k ổn định
nếu muốn sóng ổn thì khuyên bạn chơi SoftBank chưa update là ổn nhất.
hxhx khổ là mới nên ko bít ạ vs lại nhờ ng mua xách về nên cũng hơi vất vả
chơi nốt tết rồi nhờ bán vậy 😔
Topic lập ra nhằm mục đích tư vấn và hỗ trợ cho anh em về các vấn đề kỹ thuật, unlock, mua máy từ Nhật về VN ...
những post không liên quan tới điện thoại Nhật xóa thẳng tay
điện thoại Nhật ít người xài, xài cũng khó
đây là hàng làm cho nội địa thì ít người xài là phải rồi, có j đâu mà nói
bac cho e hoi voi. may cua e khi goi di se hien thanh +81xxxxx the nen goi di minh chon original thi ok nhung ng khac goi den thi ko dc. co cach nao chinh no thanh +84 ko bac?
bạn nói rõ dòng máy để mọi người dễ dàng giúp đỡ hơn, chứ mỗi máy mỗi kiểu, k đồng nhất nhau nên khó lắm ban5 ah

---------- Post added at 08:04 AM ---------- Previous post was at 08:01 AM ----------

các dòng đời cao chạy 3G không nhận dc cuộc gọi nha bạn
thanks bác. thế máy chạy 3G lúc nhận tin nhắn cũng chập chờn ah bác? cái code +81 thì e đã khác phục được rồi ạ
S H A R P
TÍCH CỰC
13 năm
cái này do sóng khu vực bạn ah...chứ đâu phải 3G lúc nào cũng mạnh
khu vực em ở có khi để chế độ 3g mà còn bị out nữa chứ chập chờn là hên rùi đó
Em định mua mà đọc đc dòng này thì tụt hết cả hứng! Chủ yếu là dùng 3G mà lại ko nhận cuộc gọi thì coi như máy giả trí mất rồi! 😔
sirtoan
ĐẠI BÀNG
13 năm
ở TP.HCM bác bác bik địa chỉ nào uy tín để mua ko, thấy nhiều chỗ bán 770sh mà sợ hàng dựng lắm.
Hình như mình nói câu này rồi: Sự nguy hiểm nhất của người mua đó là "ảo tưởng về một sự chắc chắn"!
770sh giờ hầu như toàn hàng dựng, kể cả chỗ uy tín lâu năm vẫn bán hàng dựng!

Khuyên tất cả mọi người cạch 770sh
770sh quá cũ rồi, dựng nhiều lắm nên đừng chơi tới nó nữa
mọi người tư vấn cho mình với ... mình là con gái mà thấy nghe nói dòng điện thoại nhật về mặt giải trí okie lắm. Hiện tại mình đang xài e71 nhưng nói chung ngoài nghe gọi nt, lâu lâu thì chụp ảnh vì tiện thì đúng là chẳng xài gì đến cái app khác cả (vì chơi game và nghịch app thì mình dùng ipod rùi) nên đang muốn chuyển sang dùng JP xem sao ... 1 phần mình thích JP cũng chỉ vì nó toàn máy gập ;) ... các bạn tư vấn cho mình máy nào dùng okie với, điều kiện là
- đừng bị mất sóng liên tục vì mình hay phải nghe điện thoại mà
- cái nào nhìn nữ tính chút ^^
- rơi vào khoảng 2-3tr gì đó
cám ơn mọi người nhìu nhìu
dracula00
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn qua japanphone thử coi. Địa chỉ: Trụ sở chính Số 12 Ngõ 381/23 Nguyễn Khang- Cầu Giấy - Hà Nội. Cửa hàng 76 Nguyễn Lương Bằng - Đống Đa - Hà Nội
web www.japanphone.vn
duy009
ĐẠI BÀNG
13 năm
SH905i có GSM, nên ko cần dùng sóng 3G. dùng mạng có GSM là dc.
Hơn nữa, DOCOMO dùng sóng 3G có thể ko nhận dc cuộc gọi và tin nhắn đến nhé, tình trạng này xảy ra tương tự với máy Softbank sản xuất sau tháng 4/2008
Ku yoshi hả! Mai mốt dẫn anh đi mua con 740sc nha. Tư vấn cho anh đê. KkkkkkkkkkkKkkkkk
cho tớ hỏi chút vì tớ cũng dùng docomo sh03a mà cũng thấy mng nói dùng mobi uki hơn nhưng mình cho vào mãi mà ko nhận sim còn sim viettel lại uki hơn
chả hỉu thế nào.bt ở nhà thì rất chi là ổn sóng khỏe còn cứ lượn lờ xe máy 1 vòng là tịt ngóm 😔

---------- Post added at 11:03 AM ---------- Previous post was at 10:57 AM ----------

các bác cho e hỏi là jmp new 90% chả về địa phương thì đc giá hơn hay bán ở vn đc giá hơn.
dracula00
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn mua em 740sc trắng ấy, khoảng gần 2tr, gập, nhìn cũng nữ tính lắm. Mình cũng đang tính mua 1 em nè
thanks bạn nhiều nhé ... mình cũng quan tâm đến chức năng chụp hình nữa, mà em ý chụp có 2.0 thì mình cũng ko bits ntn
mình k có điều kiện dùng nhiều loại máy nên không biết chính xác thế nào, nhưng theo mình biết thì những máy 3G only, không GSM thì chỉ dùng 1 chiều đi, hoặc k dùng dc (chủ yếu là Docomo và một số dòng softbank đời cao)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019