[VN] Tư vấn mua điện thoại Nhật tại VN

[MGS]SNET
15/1/2011 12:51Phản hồi: 5.825
5.825 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bỏ cái quan niệm hầu hết Docomo (DCM) chỉ nghe gọi 1 chiều đi đi =.=
Hiện nay hầu hết máy DCM đều hỗ trợ song song cả 3G lẫn GSM, nếu thấy dùng 3G không ổn định (sóng, nghe gọi) thì chuyển về GSM!
Một vài mẫu máy DCM mới không hỗ trợ GSM!

Quyết định đúng đắn đấy bạn! 😁
em thì nói chung tìm hiểu SoftBank nhiều hơn, nên mong anh em giúp đỡ để em mở rộng tầm mắt chứ hiện nay chỉ biết ôm mỗi con 820p 😔

---------- Post added at 01:00 PM ---------- Previous post was at 12:59 PM ----------

nếu em gặp bác sớm thì tốt biết mấy ha :(
Thank các bác, chắc năm sau em mua đt nhật ^^, ko vào đc yahoo thì em chịu ^^
sharp thương mại sẽ phù hộ bạn 😆
dracula00
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình có bb rồi, giờ mua thêm JPM thì chủ yếu là chơi multi thôi
Niwky
TÍCH CỰC
13 năm
JPM sao mà kén & mắc quá. Tầm 5-6tr thì em đã mua được ối con smart phone rồi; trong khi đó JPM thì khó tìm được con nào phù hợp với giá đó mà có 3g, wifi... công việc của em đòi hỏi lướt web thường xuyên và phải hỗ trợ unicode 😔
đã nói ở trên, hàng Nhật là sản phẩm nội địa, làm ra cho người Nhật, nó không cần người nước ngoài mua, ai chơi dc thì chơi k chơi dc thì thôi.
Chứ nó không phải làm ra để đánh gục các hãng khác, bởi 1 cái phone thường của nó, giá đã gần bằng 1 cái smartphone ở thị trường thế giới
JMP muốn có smartphone chạy android 2.2, Wifi đầy đủ, cài soft bao la hả ? Có luôn đấy. Quan trọng là giá nó hơi cao (gần tầm mấy con IP4)
Hiện tại có 1 số mẫu android nè (tùy chưa xài dc full 3G do vẫn xài sim ghép nhưng hy vọng tháng 4 này mấy con docomo dc bỏ vụ lock) như mấy máymới ra: T-01C (em này là số 1), L-03C (nhìn y chang cái máy ảnh), hay 003sh (màn hình 3D ko cần kính),....
Khi nào có tiền thì mua điện thoại nhật để tận hưởng multi thì đc 😁
bác này nói chí lý :D
em thấy nó bỏ lock cũng vậy ah 😆
tại vì nền nghe đồn mạng FOMA 3G nó khác WCDMA 3G 😃)
unlock chắc mình đỡ được khoản sim ghép
duy009
ĐẠI BÀNG
13 năm
FOMA là 1 tên gọi của dịch vụ 3G của DOCOMO, do DOCOMO dc xem là tiên phong trong chuẩn 3G nên nó phổ biến.
Còn WCDMA là 1 dạng chuẩn dc quy ước quốc tế
Mình trích 1 số điều dc định nghĩa trong wikipedia:
"W-CDMA, UMTS-FDD, UTRA-FDD hay IMT-2000 CDMA truyền thẳng nói chung là một cách thức truyền giữa trạm phát và thiết bị sử dụng, nó được tìm ra trong mạng viễn thông thế hệ thứ 3( 3G). Nó là nền tảng của dịch vụ NTT-DoCoMo's FOMA ở Nhật và phổ biến nhất là sử dụng thành viên của gia đình UMTS, cũng đôi khi sử dụng như dạng đồng bộ của UMTS. Nó sử dụng phương pháp truy cập theo kênh DS-CDMA và phương pháp song công TDD để đạt được tốc độ cao hơn và hỗ trợ nhiều người dùng hơn so với kênh TDMA đang được sử dụng hiện nay."

DOCOMO cũng dùng chuẩn WCDMA và bạn ko nên so sánh 1 dạng nhãn hiệu với 1 chuẩn quy ước nhé.Cái vụ unlock dc hay ko thì nó có rồi hãy bàn nha bạn
khi nào rãnh phải tìm gặp bác Duy để cafe học hỏi mới dc.
chứ lâu rồi không được update j hết 😔 dạo này suốt ngày cứ lo BB 😁
xboy9999
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nào xài Softbank Samsung 740sc rùi tư vấn giùm e với, các bác chấm giùm e theo thang điểm 10 các tiêu chí sau nha
-Chất lượng nghe gọi, sóng sánh
-Thời gian sử dụng pin (ngày nhắn 50 tin, gọi điện 1 tiếng, nge nhạc 1 tiếng)
-Khả năng nghe nhạc, xem video
-Giá 1 con brandnew bao nhiêu thì hợp lý ah

E tính mua ở depmely.com có uy tín bảo đảm ko ah
Các bác tư vấn giúp e e thanks nhìu nhìu
xboy9999
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác cho e hỏi thêm là con này chuông có to ko, rung có mạnh ko ah ( có = bb 87, 729 ko ah)
xboy9999
TÍCH CỰC
13 năm
các bác tư vấn thêm cho e với ah
unlock soft nên nghe gọi k lo, sóng cũng thế
theo nhu cầu đó của bạn chắc tầm 1.5 - 2 ngày
multimedia mức trung bình, hơn mấy con ở ngoài thôi
giá mới thì tầm 2tr

depmely thì uy tín, nhưng nhiều người nói là giá ở đó cao hơn so với ở ngoài 1 chút ít
xboy9999
TÍCH CỰC
13 năm
hơn mấy con ở ngoài là hơn mấy con hãng khác hả bác
mấy con Nokia, SAMSUNG (bản làm cho toàn thế giới) đó bạn
dracula00
ĐẠI BÀNG
13 năm
2 con bb ấy là rung tụt quần rồi, đt khác ko rung ác = bb đâu 😔
Kenny
CAO CẤP
13 năm
Bác nào dùng con P01a rùi thì cho em cái review nào
Hiện bên Nhật e đang có 1 con 830CA, mà nghe giang hồ đồn đại là CASIO đã unlock dc, không biết bác nào có thể confirm vụ này
Dạo này em cũng đang quan tâm đến mấy chú JMP, định bụng ra tết làm 1 cây để đổi gió tí, BB mãi cũng chán 😃
đang kết em 740sc thấy vừa tiền 😁 các bác cho em hỏi cậu này có thể vào mạng qua sóng 3g được không vậy? :-s chất kượng âm nhạc của nó thế nào?
Kenny
CAO CẤP
13 năm
k font uni thì bác vào mạng chơi đoán chữ hả :D
Mình đang dinh mua JPM nhưng k bít mua o đâu và máy nào thì ok, mong các bác tư vấn giúp mình nhé.
DT 0937.226522
Thanks
winter
ĐẠI BÀNG
13 năm
mất sóng bỏ ra mồi lắp vào ko chuẩn thì mất multi thôi
Cho em hỏi Ý kiến giữa 2 em sh04a và em 740sc thì em nào ngon, trẻ, đẹp hơn ạ
sh04a hơn nhiều chứ bác
nhưng liệu có lo vụ muti của em sh04a không nhỉ
Nếu ngại khoản kick muti thì bác nên chọn docomo thì hơn. softbank sóng khỏe hơn docomo. nhưng bù lại docomo không bị mất mut khi thay sim. còn softbank khi bị out sóng nếu bỏ ra kick không đúng cách sẽ bị mất muti. tầm 3-5tr bác nên chơi sh06a, sh04a docomo 😁. em đang dùng. còn softbank thì 933sh,932,935Sh,936sh,931sh....còn nhều lắm

---------- Post added at 02:28 PM ---------- Previous post was at 02:28 PM ----------

muti khỏi nghĩ. có bao giờ bị mất đâu mà lo :D
trungvlxd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái 904sh khoảng bao nhiêu hả các bác? Sóng và multi có ổn định ko?
904sh unlock full = phần mềm. sóng vô tư, muti cũng khỏi nghĩ. nghe nhạc + chụp ảnh thuộc hàng top huyền thoại của jpm bác ạ. 904sh từ khoảng 2tr-4tr5 😁. 904 cũng ít người bán lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019