vnbbJar2Cod v1.0 - Tiện ích nhỏ chuyển file JAR sang file COD+ALX+JAD

vnbb
11/5/2010 14:9Phản hồi: 67
vnbbJar2Cod v1.0 - Tiện ích nhỏ chuyển file JAR sang file COD+ALX+JAD
Tiện ích nhỏ giúp chuyển đổi file ứng dụng ở dạng file JAR thành file COD cùng với file JAD và ALX để dễ dàng cài đặt vào BB.

Đã tích hợp tính năng này vào vnbbUtils v1.2.2

=====================
Hướng dẫn sử dụng 1 chút.

Do khi cài đặt bằng file JAD hoặc ALX, RIM y/cầu phải cung cấp đầy đủ các thông tin về App_Name, Version, Vendor nên nếu file JAR không có file JAD đi kèm thì mình phải điền các thông tin này vào trước khi convert. VD như sau:

Các thông tin trên y/cầu phải chính xác, do vậy, nếu bạn điền sai thì khi nhấn nút Convert, nó sẽ báo lỗi như sau:

Như vậy, bạn phải sửa lại App Name thành MeBoy mới đúng.
Sau khi sửa App Name xong, nhấn Convert tiếp và có thể lại gặp lỗi tiếp.

Lỗi này là do version không đúng, bạn lại phải sửa lại version là 1.5.0
Sau khi sửa version xong, nhấn Convert tiếp. Và có thể lại gặp lỗi sau:

Lỗi này là do Vendor không đúng, bạn lại phải sửa lại vendor cho đúng thành "Bjorn Carlin, www.arktos.se".

Sau khi sửa hết các thông báo lỗi trên, ta sẽ được như màn hình sau:

Bây giờ, nhấn Convert là bạn sẽ có đầy đủ các file COD + JAD + ALX để cài đặt vào BB.

Quảng cáo

Have enjoyment!
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bunonbich
ĐẠI BÀNG
14 năm
em đoán chắc bác là dân IT🆒
cảm ơn bác vì sự luôn luôn nỗ lực đóng góp cho ae!
sao phải tách ra cái tool riêng thế bác. thấy vnnuntil vẫn good mà
Để test chức năng này trước ý mà 😃
Sau đó mình sẽ gộp lại vào vnbbUtils luôn. Với lại giao diện hiện tại của vnbbUtils đã hết chỗ để thêm chức năng gì mới vào đó, do vậy cần có thời gian để design lại cái giao diện (ngại nhất khoản thiết kế giao diện này) 😁
loqchoq
ĐẠI BÀNG
14 năm
tớ hỏi cái này hơi bị ngố, xin đừng cười nhé, vì tớ ko phải dân i-tờ: phần mềm này có thể chuyển một file jar viết cho Nokia 6300 (tự điển anh-việt) sang file cod để dùng cho Blackberry được ko? Bác chủ thớt biết trả lời giùm, cám ơn trước.
antichrixt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chả phải chủ thớt nhưng cũng xin mạn phép trả lời hộ là KHÔNG ĐƯỢC ạ :p

@vnbb: cái file JAR duy nhất hiện tớ đang access vào được ở cái máy đang dùng thì không convert được. Sẽ thử với file khác sau. Bác down về test lại nhé, file đính kèm 😃
convert bình thường mà. KQ ở file đính kèm nhé bác
SidMeierCivDOTG.zip
antichrixt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao lại thế nhỉ, tớ vừa thử lại vẫn không được, nó chỉ output ra 1 file JAD nội dung là MIDlet-Jar-URL trỏ vào cái file JAR ban đầu thôi.
Không hiểu ngoài 4 file của bác ra có cần thêm hay cài cái gì khác trước không? Tớ đang dùng WinXP Pro SP3 32bit nhé
hieuhoang1
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác chủ thớt hết lòng với ae bb quá, thanks bác nhiều.
em thấy các soft của bác vnbb viết toàn "kinh điển".
không biết sắp tới có soft mod lại key file jar cho BlackBerry không nữa?

Hơ hơ. cuối cùng bác vnbb cũng theo con đường của BBVN Manager rồi. Cái JAR to Cod bác ayotechnology làm trong bbvn manager lâu rồi mà😃

em thấy dùng BBVN Manager convert lúc nào cũng okie hết đó mấy bác. Không biết của bác vnbb thế nào. để test thử.

BBVN Manager là cái này: http://www.tinhte.com/threads/381572-Đạt-được-mục-đích-BBVN-Manager-v2.0.0-đã-thay-thế-được-BDM
tuan_ok
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao mình chuyển toàn báo I/O error 6 không nhỉ .sáng giờ thử cả 10 cái theme chẳng cái nào dc
Vậy là đủ đồ nghề rồi 😁 :D :D - Thanks again!
CIRCLE H
TÍCH CỰC
14 năm
thanks bác đã cống hiến cho cộng đồng bb
Ngoài file JAD này nó còn có file gì nữa không bác? file .err chẳng hạn
Để mình kiếm cái máy khác thử xem, vì máy mình đã cài JDE.

Lỗi này là liên quan đến quyền đọc/ghi file, có thể nó không có quyền ghi vào thư mục đó chăng? Bạn thử gửi lên đây 1 vài cái mình thử xem sao nhé.

---------- Post added at 10:10 AM ---------- Previous post was at 10:06 AM ----------

Ah, anh cũng không định làm đâu, nhưng vì cái chức năng đó của BBVN Manager nó cứ "nửa mùa" nên anh phải làm lại cho nó hoàn thiện thôi.
Vì khi convert file JAR, BBVN Manager y/cầu "Để sử dụng được chức năng này file JAR phải đi kèm với file JAD tương ứng". Có phải lúc nào cũng có file JAD kèm với file JAR đâu.
Ở vnbbJar2Cod, chỉ cần file JAR là đủ, có JAD càng tốt, không có cũng chẳng sao, vẫn chuyển đổi bình thường.
antichrixt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không có log gì cả bác ạ.
Btw, tớ cài bằng ALX/JAD + mấy file COD bác upload kia thì BDM nhận và install thành công (ít ra là nó không báo lỗi gì cả), nhưng không thấy icon đâu, restart cũng không lên. Xóa đi cài lại từ JAR thì ok.

Tớ làm .NET nên không cài JDE, nhưng trong máy cũng có JRE rồi 😃
đóng góp to lớn...hình như bác này...là dân lập trình... 😁:D
tuan_ok
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình gửi bác một số file jad mình tải bằng OTA ,mời bác xem thử ạ ...cảm ơn bác😃
http://www.mediafire.com/?ywnum4mwzjy
Đúng là Tuấn OK, của bạn OK hết rồi mà 😁
Phần mềm này là giúp bạn chuyển file JAR thành các file COD để cài vào BB (và tạo luôn file JAD & ALX để cài cho tiện). Cái theme của bạn toàn là file COD, làm gì có file JAR đâu mà chuyển đổi convert gì nữa.
Còn bạn muốn chuyển từ JAD sang ALX thì dùng vnbbUtils nhé.
Hoặc có thể dùng vnbbUtils cài luôn từ file JAD vào BB cũng được
nowhere
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã test OK, rất hay, thanks bác nhiều. 😃
Mình chuyển cũng toàn báo I/O error 6. Bạn kiểm tra lai xem
Cám ơn bạn!
Nhờ vnbb xem lại & giải thích dùm : I/O error 6
Phần mềm này là giúp bạn chuyển file JAR (thường download trên getjar về) thành các file COD (và tạo luôn file JAD & ALX ) để cài vào BB. Chú ý phân biệt JAR chứ không phải JAD nhé 😁

Bạn chọn file JAD mà không có file JAR nên xảy ra lỗi I/O 6 vì nó không tìm thấy file JAR đâu để convert sang COD (file COD bạn có rồi đúng không?)

Còn bạn muốn chuyển từ JAD sang ALX thì dùng vnbbUtils nhé.
Có thể dùng vnbbUtils cài luôn từ file JAD vào BB cũng được (chạy chức năng Install from JAD)
OK OK mình hiểu rồi - cảm ơn vnbb giải thích kịp thời
bác ơi em convert ngon rùi nhưng cài vào máy lại ko hiện ra Icon để truy cập ứng dụng làm sao đây hả bác thank bác nhiều
Bạn nói cụ thể xem cái PM bạn convert là pm gì, nó có tương thích với bản ROM của bạn không?
cho vào thành 1 đi bạn ơi .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019