vnbbUtils v2.0.4.1 – Phần mềm Quản lý BB (Đã có giao diện Tiếng Việt)

vnbb
10/10/2010 3:22Phản hồi: 599
599 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vnbbUtils không đụng chạm gì tới BDM, mà nó cần phải có BDM để làm việc được bình thường mà.
Tức là để vnbbUtils nhận ra BB của bạn thì cần phải cài BDM trước (nó có driver cho BB).

[MENTION=754]all[/MENTION]: file cài đặt của vnbbUtils thực ra chỉ là file self extract của Winrar thôi mà, nó chỉ giải nén và cho vào 1 thư mục, tạo 1 short cut ra desktop. Không dính dáng gì đến các phần mềm khác nên không làm xung đột với ai.
Kể cả Option cài đặt nhanh ngay từ Windows Explorer cũng vậy, chỉ thêm 1 mục vào menu hệ thống thôi chứ không làm thay đổi mặc định cũ của các file JAD hay COD đó.
Như vậy cho dễ, đỡ lo xung đột, tranh chấp cho mệt 😁

Từ tối hôm qua đến giờ đã có 250 lượt download bản 2.0.1.5 rồi mà sao bạn lại ko down về được :(
anhduytung
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình không dùng đc chức năng Quick Install bác vnbb à. chuột phải vào nó không có dòng Quick Install
(mình dùng win7)
[MENTION=309093]anhduytung[/MENTION]: Không phải dòng Quick Install, đó chỉ là tên gọi thôi.
Còn dòng chữ trong menu chuột phải là Install (vnbbUtils), như hình bên dưới đó
anhduytung
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác trả lời nhanh quá.
nhưng máy mình không hiện ra dòng nào cả!
Bạn thử kíck chuột phải vào file JAD xem có thấy gì không nhé. 😃
Trên con laptop mình dùng Win7 cũng bị tình trạng đó, chỉ được file JAD còn file COD thì không 😃
Nên cái hình kia là chụp từ 1 máy XP của thằng bạn. Có file JAD thì cài từ file JAD tốt hơn đó.

Vụ COD trên win7 để mình nghiên cứu thêm.
Ah, bạn có cài Blackberry JDE không? Hình như nó bị tranh chấp với thằng này thì phải.
hertford
ĐẠI BÀNG
14 năm

Chắc nó tranh chấp với JDE rồi. em có cài JDE 2 máy lun đều bị vậy. để remove 1 máy xem sao
bạn ơi chương trình này có cài được service book ko nhỉ
minh ko dơn ve duoc ban oi
MediaFire mà không download được à?
Thế thì bạn thử cái Link mirror này xem sao: http://www.ziddu.com/download/12044724/vnbbUtils_v2.0.1.5_install.rar.html
hertford
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em cài version này vào chạy ok nhưng cứ cắm con 9700 vào là nó đơ luôn kô biết tại sao
BB9530
TÍCH CỰC
14 năm
Chả cái nào của bác down được cả, chán thế

Máy em win 7 32 bit chức năng cài file cod vẫn bình thường bác ơi. Em ko cài BB JDE nhưng mà cài tận mấy cái máy ảo của BB.
Em cũng dùng Win7 tất cả mọi cái đều ổn mà bác:

Cảm ơn bác vnbb nhiều! Chúc bác sức khỏe, hạnh phúc và thành đạt!😁
hic.
em đã cài nhưng khi open nó hiện ra hình cờ tổ quốc sau đó thì ôi thôi 1 khoảng trắng (cờ tổ quốc) giữa desktop bác ạ.
lỗi này là j vậy bác....?
killerdtu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thanks bác, phần mềm rất hay và tiện dụng! :bounce:
phần mềm thật sự cho tín đồ của BB. Chào mừng Hà Nội 1000 năm, thank !
Cái này bác vnbb làm cái nag khi exit chuơng trình khá khó chịu. Mình đã patch để ko hiện cái nag donate mới dc nhận serial . Ai cần cứ pm inbox mình gửi qua cho =))
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii bây h mới có người giải đáp được thắc mắc mình muốn hỏi. Bạn hướng dẫn mình với nhé
balanba
TÍCH CỰC
14 năm
Bác chủ topic ơi. Phần mềm này thông báo các thông số về con 8110 của mình thì giống hoàn toàn với BDM và các các phần mềm khác. Chỉ duy nhất một điều là nó lại nhận diện thành con 8100 chứ không phải là 8110 như BDM và những phần mềm khác. Không hiểu có sai lệch gì trong này vậy?
Sặc, đừng patch thêm virus vào nhé, mang tiếng tôi ra.

Mình không chịu trách nhiệm về bản patched của bác này nhé. 😃

Cái hình nhìn cho vui thôi, cái chính là dòng chữ chỗ Model nó hiện đúng là được. Vì 81xx mình dùng 1 hình đại diện thôi cho nhẹ 😃
balanba
TÍCH CỰC
14 năm
Cái hình của mình đây bác ạ.
Nó nhận Model là 8100. Mình không nói về cài hình ảnh đại diện.

Còn đây là ver 1.2.1 : Nó nhận diện đúng Model bác ạ.
[MENTION=109638]balanba[/MENTION]: đã fixed trong bản v2.0.1.6 nhé.

===Update v2.0.1.6===
- Fixed lỗi nhận nhầm 8110, 8120 thành 8100, nhận nhầm 8310, 8320 thành 8300
- Thay thế cái Turn Radio On/Off (không cần thiết) bằng Reset BlackBerry, giúp reset BB nhanh chóng và dễ dàng.
Thanks bác. Nhưng lúc install hay remove file .cod thì nó hiện ra cái pass PIN là gì hả bác? Em toàn Cancel. 😁
Với lại em thấy hơi chậm, hay tại máy tính em nhỉ. Thỉnh thoảng toàn Not respone.
nickanhtuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình có cảm nhận sau khi dùng version này với bản 1.2.1 , bản 1.2.1 chạy mượt và chuẩn hơn .... bản này có vẻ ko chuẩn lắm. Bản 1.2.1 cực kỳ supper theo ý mình. Mình chạy trên vista sp 2.
nowhere
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác này đúng là người hoài cổ, bây giờ vẫn còn dùng Vista này 😃
anhduytung
ĐẠI BÀNG
14 năm
[MENTION=73895]vnbb[/MENTION]: không biết các ver tiếp theo bác cho thêm chức năng: làm modem internet như BDM được không? Nếu có chức năng này nữa chắc BDM cho vào "phòng truyền thống" được rồi 😁
zzDracozz
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phần mềm tuyệt vời, đã từng xài qua ver 1 của Bác rồi. Thanks trước rồi test sau 😃
[MENTION=597364]N-Q-H[/MENTION]:Bạn download lại bản v2.0.1.6 nhé, đã sửa cái lỗi bạn nói rồi đấy.

v1 có 1.2.2.1 rồi mà 😃
Version đó vẫn chạy tốt, tuy nhiên thỉnh thoảng nó hay báo lỗi về đường dẫn linh tinh và có rắc rối nhỏ cho người dùng IE.
Bản v2.x đã khắc phục các vấn đề đó và bổ sung thêm nhiều cái mới 😃
Thanks bác. Cập nhật nhanh quá.
bác này up kinh quá.em làm sao mà đú được...😃!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019