vnbbUtils v2.0.4.1 – Phần mềm Quản lý BB (Đã có giao diện Tiếng Việt)

vnbb
10/10/2010 3:22Phản hồi: 599
599 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bản vnbbUtils v2.0.1.6 này đã nhận ra em 9700 của mình. Hôm trước sài bản cũ nó hiện ra 8700 , làm mình hú hồn:p...
Cái vnbbUtils phiên bản này tương đối là hoàn hảo và có thể thay thế cho BDM được rồi .Tuy nhiên vẫn còn thiếu 1 chức năng ở version cũ vẫn có đó là "disable IT policy" mong rằng vnbb sớm đưa thêm vào chức năng này .
Sao lại thiếu nhỉ, vẫn có mà. Để Remove IT Policy thì chỉ cần vào mục Device Software (OS) nhấn nút Factory Reset là xong.
Mình dùng Bold 9700; Win7 x64, sao chương trình không nhận ra và cứ báo Bold 9000 Disconnected.
Bác down bản mới nhất ở trang 1 chưa bác? Cái này là do bác vnbb làm với con Bold 9000 của bác ấy nên khi bác chạy nó ko tìm thấy con Bold 9000 nên nó báo là disconnect. Bác cắm BB của bác vào thì nó sẽ nhận ra mà,
Bản mới nhất luôn vẫn thế. Nản thật. Trong khi bản cũ hơn ( 1.2.2.1 ) nhận bình thường.
bản này vẫn lỗi ở phần connect, lần đầu thì nhận rất ok nhưng lần sau thì luôn báo disconnect, backup app mà nó ra thư mục trống, bác kiểm tra giúp nhé : )
royal_T
TÍCH CỰC
14 năm
càng ngày càng thấy hay..........
vnbbUtils_v2.0.1.6

Bản patch cho ai không muốn cái thông báo bắt donation của bác vnbb =)).

Scan virus sau khi down load nhé, kẻo bác vnbb lại bảo em là nhét virus. Thích thì xài nhé, đừng chém gió nhé các bác

http://www.mediafire.com/?9122fas5mm5729o
===14/10/2010===Update v2.0.1.8===
- Fixed vài lỗi nho nhỏ.
- Thêm option chọn 3 version khác nhau của JavaLoader cho phù hợp với từng loại BB

Nếu ai không kết nối được với BB thì thử chọn cái JavaLoader khác rồi quay ra menu Device -> chọn Refresh Device List.
guntx
CAO CẤP
14 năm
bị lỗi này nữa bác này cài xong 2.1.8 là nó báo " resources Blxx not found" và không nhận bb của em. PC là win XP. máy bb là 8820. à. xem lại thì nó nhận ở phần read system module, và mấy cái khác nhưng main menu không thấy hình
em cũng bị giống bác này anh giai ơi ,code bản cũ từ 2013 đến 2016 dùng dc sao đến bản nay ko dùng dc nó báo wrongseri ji đó
hix, em mới đi vắng có 2 ngày mà từ phiên bản 15 đã lên 18 rồi
Em mới đi chơi mỗi buổi tối mà lên từ 1.6 đến 1.8 rồi bác ạ.
Dưng mà hình như 1.8 có lỗi. Bác vnbb vào giúp các bác ấy với.
dzungntd
TÍCH CỰC
14 năm
chẳng hiểu sao máy em dính lỗi này : Resource Blxx not found

rồi khi vnbbUtils bật lên thì lại phải vào option để chọ Javaloader lại. không save cái cũ
Lỗi đó không nghiêm trọng, các bác chỉ cần OK sau đó vào màn hình chính, chọn menu Device -> Refresh device list là lại bình thường thôi.
Nguyên nhân là do các bác đã dùng vnbbUtils v1.2.2.1, nó có ghi vào trong Registry 1 key là Model có giá trị là BlackBerryXXXX (XXXX là model của bạn). Bản 2.0.1.8 đọc ở đó ra và bị sai vì format Model của bản v2 khác với v1.

Để hết lỗi này, cách xử lý như sau:
- Mở Registry của windows (Nhấn nút Start -> Run: gõ regedit)
- Tìm đến key: HKEY_CURRENT_USER -> Software -> vnbbUtils
- Xoá giá trị Model ở đó đi.

Regards,
dzungntd
TÍCH CỰC
14 năm

đã fix thành công....................................
guntx
CAO CẤP
14 năm
ok.đã khắc phục được rồi. thank bác
bạn làm thêm bản mới nhất đi nhé hiiiiiiiiiiiiiiiii mình vừa thử là bản 1.6

---------- Post added at 10:07 AM ---------- Previous post was at 10:06 AM ----------

bạn làm bản mới nhất đi nhé
blue_sky
ĐẠI BÀNG
14 năm
hic!mỗi hôm vào lại thấy bác VNBB thay đổi 1 version, chóng cả mặt!
Vì không có nhiều BB để test, nên thấy anh em report lỗi thì fixed lỗi rồi up lên tiếp thôi. Cố gắng cho phần mềm nó chạy ổn địch để nó thực sự ích chứ 😃

P/S: những ai download bản v2.0.1.8 trước thời điểm này thì download lại bản fixed (có chữ fixed ở cuối) nhé. Vì bản hôm qua up lên nó xung đột với ver cũ của vnbbUtils v1.x.
yêu bác vnbb quá cơ :*
Loki
CAO CẤP
14 năm
hề hề
sáng nay vừa chạy cũng thấy có thông báo update
giá mà vnbb cho update trực tiếp bằng patch thì tiện hơn nhỉ
Bản fixed cho ver 2.0.18 mới. Bản này bác vnbb dùng hàm Check Checksum để tránh em modified code. Nhưng =))

Download here:

http://www.mediafire.com/?729pdc9u33jt111

PS: Scan virus trước khi dùng =))
balanba
TÍCH CỰC
14 năm
@ bác chủ 2pic: cái phần mềm này tuyệt vời. Thanks bác nhiều. Tuy vậy có 1 vấn đề mình xin được bác chỉ giáo cho: mọi phần mềm sau khi cài đặt thì đều có chức năng uninstall. Nếu vào program files hoặc dùng add/remove hoặc phần mềm chuyên dụng unnistall, cclean...thi gỡ bỏ nó triệt để. Của bác có chức này không ạ?
Nếu muốn uninstall thì làm đơn giản như sau:
- Vào Device -> Option: chọn Unregister để gỡ bỏ Quick Install (cài đặt trực tiếp từ windows explorer)
- Xoá thư mục cài đặt phần mềm
Xong.
KO2
TÍCH CỰC
14 năm
hic em cài bản 2.0.1.6 ko sao ssao cài bản 2.0.1.8 bị lỗi này nhỉ
người ta đã viết, free dùng. đã có hướng dẫn fix sao ko chịu search cái mà toàn hỏi lại. bạn quay ngược lại trang trước có đó.
start/run/regedit
vào key user/ soft/ vnbb...../ xóa dòng Model đi.
p/s: cái này ko cần fix cũng dc. bấm ok xong rồi refresh device list là dùng ok
Đây là bệnh lười đọc. Mới có 16 trang đã lười, đầy soft em phải ngồi đọc hết cả mấy chục trang để xem đánh giá của mọi người.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019