Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

VNLogicMail 1.1 | Email với Gmail, Yahoo, POP/IMAP Tiếng Việt

Keeper
18/4/2009 16:41Phản hồi: 1.054
1.054 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nambun
TÍCH CỰC
15 năm
làm xong, bác kết hợp mở 1 server để push nữa thì bọn viettel khóc chạy theo cầu xin bác. bravo bác nào.
ThuongBat
ĐẠI BÀNG
15 năm
Phần body thì mình nghĩ chỉ cần plain text là đc. Mail đọc qua BB thì càng nhỏ, nhẹ càng tốt (cốt yếu là nội dung).
Phần connect Gmail qua SSL mình cũng làm thử vài lần (ko phải bằng Java) nhưng đều thất bại. Helo được với thằng Server rồi, gửi đc username rồi nhưng hình như gửi username xong là nó disconnect luôn, ko đợi mình gửi password.
Rất buồn khi ko trợ giúp đc gì cho bạn nhưng mong rằng bạn đừng "Give up" sớm thế. Còn nhiều người ủng hộ bạn mà
Ko sao, bạn quan tâm là Keeper rất cám ơn và hy vọng với kinh nghiệm của bạn sẽ giúp Keeper đấy. Quay lại thường nhé, đề có gì Keeper trao đổi và học hỏi bạn.

Thanks anyway.
Thanks all,

Anh chị em nào rảnh thì gửi 1 email từ account mail thường dùng đến địa chỉ sau:

admin@esvietnam.com

Với Subject ko quá dài ko quá ngắn viết bằng tiếng việt sử dụng bảng mã Unicode dựng sẵn như bình thường mọi người hay dùng.

Nội dung cũng vậy, nhưng có xuống dòng và có paragraph. chừng 10 dòng đổ lại thôi nha các bạn. Đừng chèn hình anh hay attachment. Chỉ đơn giản trước.

Gửi xong nhớ reply tại đây là đã gửi email từ gmail/yahoo/hotmail hay gì gì đó để người sau nếu dùng hộp mail giống thì ko gửi nữa, ko thì hộp mail của Keeper đầy mất, ko test được.

Chủ yếu để Keeper test một số mail phổ biến. Từ đó decode thích hợp.

Thanks much.
ktung
TÍCH CỰC
15 năm
heheheh 1 gmail vừa dc gửi cho bác nhé
em ko bit rì mấy vụ lập trình, n cứ nghe soft việt là khoái rùi, là ủng hộ cả 2 tay 😃
cố gắng lên bác
Chúc bác thành công 😃
ThuongBat
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đã gửi thư từ gmail (sử dụng MS-Outlook)
Chờ Keeper 15 phút, sẽ reply kết quả nhận mail.

Thanks all.
Đây là kếết quả nhận và đọc mail của 2 email đầu tiên của 2 bạn reply bên trên. Rất cám ơn 2 bạn đã hỗ trợ.

Tạm thời Gmail handle khá tốt trừ một vài khuyết điểm nhỏ.

Còn chờ yahoo với 1 vài mail khác.

Have fun.
Sao mail tự gửi cho mình thì ko đọc được nhỉ? Cay thật...Nhận được gửi được nhưng đọc ko được là sao... 😔(
Spam phát:

5 phút nữa có public beta cho mọi người test.

Cheers.
Nhanh lên bác, sốt ruột quá....................
thangkoi
TÍCH CỰC
15 năm
bác ơi! bác cho mọi người test thử xem! nóng ruột quá
ht2
ĐẠI BÀNG
15 năm
đâu rùi nhỉ hơn 5 phút rùi....!
Đã có Version 0.0.0.4 Beta ở attachment của post đầu tiên.
Chú ý chưa check được hộp mail SSL như Gmail/Yahoo...

Chỉ check được hộp mail không sử dụng SSL như mail của công ty.

Sorry for any inconvenience.

Regards.
Có ai test giúp chưa nhỉ? Please report để Keeper fix lỗi nha mọi người.

Thanks all.
BB_ALL
TÍCH CỰC
15 năm
lên
em bóc tem cho

lên

bay nào phần mềm việt
Đã có 0.0.0.5 Beta Testing Purpose Only.

Mọi người test giúp nhé. Download attachment post đầu tiên.

Chúc vui.

PS: Keeper test trên BlackBerry 8700g không bị treo, không bị lỗi máy. Chương trình work tốt. Nhận mail và gửi mail ok. Tuy nhiên việc mail cty của bạn bị yahoo block hay cho vào bulk và ngược lại thì cáii đó không liên quan đến chương trình. Do yahoo chặn spam từ IP Việt Nam khá nhiều. Mail cty hay bị. Gmail gửi nhận khá vô tư.
Do hiện tại Keeper rất busy nên dự định đưa public source code hoặc cộng tác với anh chị em nào cùng chí hướng phát triển phần mềm Việt và chủ yếu là học hỏi rèn luyện cũng như trau dồi kiến thức.

Khả năng cộng tác có lẽ cao hơn do phần mềm này chứa không chỉ 1 source code duy nhất mà dựa trên nhiều bộ source khác nhau và vì vậy liên quan đến bản quyền cũng như permission. Do đó nếu đưa lên public có thể sẽ vướng tới vấn đề bản quyền nhạy cảm.

Trước mắt nếu anh chị em nào có hứng thú và muốn cộng tác vì lợi ích cộng đồng thì reply cho Keeper biết. Nếu việc này khả thi và có tương lai thì Keeper sẽ soạn lại code để có thể develop as team.(Do source hiện tại là rất messy).

Regards.

PS: Ai ủng hộ thì up giúp topic để anh chị em developer không miss.
tany
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em thấy tại sao không chỉnh sửa lại pm LogicMail (mã nguồn mở). Hồi trước thấy bác Vi_chatground nói là thêm chức năng chuyển sang tiếng Việt cho nó rồi bảo là sẽ Share nhưng mà đợi mãi không thấy. http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=14302&page=9
Vừa xem xong code của LogicMail thì thấy bạn này reply ngay ý muốn nói, hay quá 😁

Good News: LogicMail và MailReader của Keeper đều base trên 1 source.

Thật là hay.

Sẽ phân tích những gì còn thiếu của LogicMail và lý do tại sao các bạn cài vào ko chạy. Thiệt là hay quá đi. :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019