VNPT bóp băng thông cả Facebook, Google, Youtube?

3gviet
4/3/2014 5:19Phản hồi: 29
Vào khoảng thời gian gần đây khi truy cập vào Facebook, Google & Youtube của mạng VNPT đều load rất chậm , khi xem video Youtube (ở 240p & 360p) đều bị lỗi và phải refresh lại mấy lần mới xem dc. Rất có thể VNPT đã cố tình bóp băng thông các trang này!
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vanchien68
ĐẠI BÀNG
10 năm
hết ngày 9/3 là ổn thui bác. đang bảo trì sửa chữa cáp quang biển. 😁:D
Chắc là do tình trạng bảo trì thôi bác, thi thoảng cũng hay bị như vậy mà ;)
tung83le
TÍCH CỰC
10 năm
Mấy ngày trc wifi ở nhà không vô face được, giờ thì ok lại rồi. Khí nó chặn chơi cái hostpost shield vào vô tư

Sent from my GT-I9152 using Tinhte.vn mobile app
Youtube của mình load đc 360p mà còn khập khựng. Nản
chắc đang bảo trì sửa chữa cáp quang QT nên bị ảnh hưởng
Ko phải do bảo trì cáp quang nên mới bị đâu, bình thường cũng ko khá hơn là mấy. Ngay cả khi mình đến tiệm net cũng là mạng của VNPT để kiểm tra, tốc độ load, dowload & upload video Youtube đều chậm đến khó tin. Trong khi các game online của sever trong nước và các trang web nội đều bình thường. Vậy nên có thể khẳng định VNPT đã bóp băng thông Google & Youtube.
@3gviet VNPT bóp mạnh luôn đấy bạn :v mạng mình hơn 100mbps mà xem video youtube 1080 thì giật như giật điện còn xem live 1080 nữa thì chắc sập mẹ máy 😆)
vanchien68
ĐẠI BÀNG
10 năm
nghe bác thớt e cũng thử fake ip đúng là vô Youtube nuột hẳn. e xài 3G mobi, thằng VNPT này bóp băng thông thật rồi bác ạ 😔:(
dinhqng0211
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanchien68 Bác bày cho em cách fake đc không? em cũng bị tình trạng tương tự, đến là nản, load FB hay xem Youtube đều không được, phát wifi cho điện thoại thì vào FB không nt đc luôn
vanchien68
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dinhqng0211 http://www.freesafeip.com/vn/
đây bạn. chọn ip double click là xong, chờ nó fake được rùi mở web lên
dinhqng0211
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanchien68 Cái này có fake cấu hình mạng trên máy Android đc k nhỉ
@vanchien68 bác dùng location gì vậy, em dùng sao nó hồi đc, hồi ko, dc trang này, ko dc trang kia
Nếu cứ tiếp tục thế này thì chúng ta nên "chia tay" với VNPT càng sớm càng tốt 😁
@3gviet Nên 😃
Mình đang đợi hết ngày 9/3 có ổn định hơn ko? Nếu ko thì nên cân nhắc chuyển mạng, ức chế quá
Đã 10/3, VNPT vẫn cho khách hàng sử dụng với tốc độ chỉ hơn 2G một chút 😔
UPPERCASE
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhà thằng bạn dùng mạng của Viettel vô youtube ầm ầm, còn mình dùng MegaVNN vẫn không xem Youtube được, có lẽ phải chuyển mạng.
Bây giờ up 1 ảnh lên Facebook còn ko nổi, truy cập web trong nước cũng xoay ko biết bao nhiêu vòng, tinhte.vn cũng ko là ngoại lệ, thường xuyên bị lỗi ko load dc và ngay cả khi mình viết cmt này cũng phải refresh lại mấy lần mới đăng lên dc. Thật ko thể tin nổi là có phải mình đang sử dụng ADSL hay ko? . Mình thấy nên chuyển sang dùng cáp internet của VTV net có vẻ hay hơn, vì internet trên cáp băng thông mạnh hơn so với ADSL và cũng ko phải bị ảnh hưởng bởi sự cố cáp quang biển. Vì internet trên cáp ko liên quan gì đến cáp quang biển.
vậy làm cách nào để sửa những lỗi đó vậy
UPPERCASE
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu vô web trong nước không được thì vô Modem chỉnh lại thông số DNS, chỉnh DNS trên máy tính không có tác dụng. Còn load Youtube chậm là do VNPT nó bóp băng thông, dùng Hotspot còn nhanh hơn.
Có ai dùng android dùng app fb messenger bị chậm ko vậy mình dùng vnpt cáp quang
email007vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Minh dung vịtteo 235k load thuong xuyen 720p, sang toi chjeu con co the load dc 1080p nhung buoi toi thi hen xui, co khi 240 cung dung lai chờ.
Em dùng mạng của VNPT cũng hay chập chờn lắm các bác ah, chắc phải chuyển qua xài Viettek hoặc FPT thôi.
3GGGG
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chả hiểu kiểu gì. Tốc độ download thì vẫn cao mà vào tinhte thì quay quay. google mail hay facebook thì thôi k vào nổi luôn. Tức k chịu dc đây. Mình dùng gói basic. Chả lẽ gọi chửi
tung83le
TÍCH CỰC
10 năm
@3GGGG Sever trong nước và quốc tế khác nhau. Mạng đang rất ì ạch, ko biết vụ ngoài biển xong chưa

Sent from my GT-I9152 using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019