Vodafone Anh bắt đầu cho đặt hàng trước HTC Sensation

Thảo luận trong '[Android] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi Didu, 4/5/11. Trả lời: 39, Xem: 5297.

1. Didu

Didu Ước mơ nhỏ nhoi chỉ là YZF-R6

Vodafone Anh hôm nay đã chính thức cho phép đặt hàng trước Sensation, smartphone với BXL hai nhân mạnh mẽ của HTC. Máy sẽ được Vodafone bán ra với hợp đồng đi kèm và không có lựa chọn mua đứt cho khách hàng. Quan trọng hơn cả, thời điểm bán ra của Sensation theo thông tin từ Vodafone sẽ là ngày 19 tháng 5 tới đây, tức chỉ còn khoảng 2 tuần nữa. Dù được áp dụng với thị trường Anh nhưng nhiều khả năng các thị trường khác trong khu vực châu Âu và cả thế giới sẽ đón nhận sự xuất hiện của Sensation trong cùng khoảng thời gian trên. Sensation có màn hình 4,3", BXL 1.2Ghz với RAM 768MB, camera 8MP quay phim Full-HD và chạy Android 2.3 được HTC giới thiệu vào tháng 4 vừa rồi.

Nguồn: Engadget

SeAnD, tuanjuninho, keoque4 người khác thích nội dung này.
  2. eqthanhhien

eqthanhhien Thành viên

đang chờ, nhưng không biết nên mua em này hay SS Galaxy S2 nữa

3. muidao

muidao Thành viên

lỡ kết galaxy s2 rồi , con này thì quá ngon ,nhưng galaxy chất hơn :d mỏng - to - đẹp

4. kingofdaydreaming

kingofdaydreaming Thành viên

Màn hình của SS Galaxy S2 đẹp hơn : ) + Galaxy S2 tới 1GB RAM lận , còn về so sánh giữa CPU/GPU của 2 máy thì chưa có, nhưng mình nghĩ Galaxy S2 sẽ trội hơn về mảng game, giống như Galaxy S vậy...

5. cutamthat

cutamthat Thành viên

Vẫn khoái Galaxy S 2 hơn. Dùng qua mấy đời HTC rồi. Không khác nhau gì cả. Với cả kết quả Super Amoled plus quá rồi :D

6. minju

minju Thành viên

Em này Ram có 768MB, không tương xứng lắm với bộ xử lý nhỉ

7. tungjty

tungjty Thành viên

mình thì thích cả 2 em galaxy S 2 và sensation, mỗi em đều có thế mạnh riêng, tuy không mỏng = galaxy S 2 nhưng sensation có thiết kế vỏ sau = nhôm đẹp (trong khi galaxy S 2 chỉ là nắp lưng = nhựa) và sử dụng sense UI 3.0. Còn cấu hình thì chưa thể so sánh em nào hơn em nào được vì cả 2 đều Đỉnh ^^

8. nguyenhusan

nguyenhusan Thành viên

con này dễ pin lại 1230mah lắm

9. lagtuphieudu152

lagtuphieudu152 Thành viên

Con này thiết kế nhôn ở vỏ sau trông đẹp và bắt mắt . Nhìn cứng cáp
    Còn S2 k bằng thiết kế ngoài . Nhưng Galaxy S2 có chip đồ họa Adreno 205 , như thế mới chiến đc các game khủng trên android chứ nhỉ

10. funny2607

funny2607 Thành viên

cách nạp chương trình của hệ điều hành: android, iOS , WP7 ?

mình muốn biết về cách nạp chương trình của hệ điều hành trên điện thoại di động có giống với hệ điều hành trên PC không? nó nạp từng phần hay nạp toàn bộ vào ram luôn ?

11. wildwildwind

wildwildwind Thành viên

S2 nhìn có vẻ hơn. nhưng kết Sensation về khoản 2.3 , dual 1.2 và giao diện Sen 3.0 quá đẹp.
    em này ngay khi có thể đặt hàng là mình chuẩn bị múc luôn về vietnam. chờ từng ngày rồi.

12. gaubu84

gaubu84 Thành viên

Em chỉ chờ chú này thôi. Hồi xưa test giữa HTC Desire và Samsung Galaxy S mà HTC vẫn hơn.
    Bác samsung được cái chơi game ngon, màn hình rực rỡ, sặc sỡ, đồng bóng. :)
    Vote cho HTC Sensation. Không biết các bác thương gia nhà mình thì thế nào nhỉ?

13. mobile123

mobile123 Thành viên

nói chung đồ của htc ko quá bóng bẩy nhưng rất có chiều sâu.còn samsung càng dùng càng thấy nhạt nhẽo làm sao ấy.ai dùng qua 2 hãng này thì cảm nhận rõ nhất

14. phuongarch

phuongarch Thành viên

Xả rác cả diễn đàn, lên google search thông tin cả 2 con rồi vào đây bình luận nhé.

15. wildwildwind

wildwildwind Thành viên

hốt ngay khi có hàng.
    bác nào cho mình hỏi tí android 2.3 như em này thì đã có thể xem file flash nhạc video trực tiếp trên máy chưa nhỉ?

---------- Post added at 09:16 AM ---------- Previous post was at 09:16 AM ----------

hốt ngay khi có hàng.
    bác nào cho mình hỏi tí android 2.3 như em này thì đã có thể xem file flash nhạc video trực tiếp trên máy chưa nhỉ?

16. hxh711a3

hxh711a3 Thành viên

Em này mình rất kết. Hi vọng cuối năm đủ tiền tậu 1 em. 2 hãng SS và HTC thì mình vẫn kết HTC hơn, chẳng hiểu sao.

17. kimanbn

kimanbn Thành viên

ôi rối như canh hẹ rồi............... Arc GLS2 hay em này đây.......... thích sense lắm nhưng mà.........GLS2 nó mạnh quá

18. phandinhdao3230

phandinhdao3230 Thành viên

Con này có thiết kể vỏ đẹp các bác nhỉ ? Cứng cáp và rất nam tính.

19. zomano

zomano Thành viên

He anh em mình giống nhau nhỉ,so với thời điểm này nổi lên giữa 1 rừng Android thì có lẽ Galaxy S2 nổi trội hơn cả,hy vọng em này sớm bán ở việt nam,anh dùng chán thì comment em nhé trắc sẽ có giá tốt đây:bounce:

cutamthat thích nội dung này.
  20. ndacthien

ndacthien Thành viên

Hôm trước có xem kết quả test tốc độ giữa em này và GS2, thấy em này đuối quá. HTC có cái thiết kế cứng cáp chứ nản nhất là PIN, mấy phone đỉnh mà lại thiết kế PIN ẹ kinh khủng.