Vụ kiện Apple vs. Samsung: bồi thẩm đoàn có phán quyết cuối cùng (cập nhật)

babybungbu
24/8/2012 22:27Phản hồi: 1.461
1.461 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 tỷ thôi à, tưởng ít nhất cũng 2,5 tỷ chứ. Mấy ông nhà báo trả giá cao thế
nhớ cái ngày đầu tiên cha luật sư ss cầm infuse 4g mà tưởng 3gs là thấy ko xong rồi..
Há há há..... k thích samsung ngay từ cái tên, gét apple mới lên mà tỏ ra bá đạo rồi...... :p Dù sao trong vụ này cũng ủng hộ apple vì trong những bằng chứng đứa ra chính trong nội bộ của samsung cũng thừa nhận có sao chép thiết kế iphone của apple. Khoanh tay chịu trói xớm cho bớt khổ chi mà dây dưa lộ cả đống thông tin mật 😆 Nhất là cái doanh số thảm hại của SII (lệch 1 trời với cái số nó PR). Mong sau kèo này a sam đừng nãn để thị trường càng nhiều hãng càng tốt. Cạnh tranh cho đã 😃). Giá cho rẻ
@Lupa Chưa thấy tui làm CEO sao biết nà? :D Do hồi đó ông Mai dở chứ gặp tui tui dìm cho mất xác chứ ở đó mà lên lại. Với lại chiến thuật của Apple hợp thời cũng giống như hồi những năm 80 apple với IBM kiện Mai tới tấp cuối cùng đã ngã nón trào thua đứng nhìn Mai độc bá thị trường HĐH PC
@Giang Hoàng Long trời đất 😁 lúc đó steve lập ra NEXT mà ? next là một công ty đồ họa nổi tiếng tận bây giờ, với những bộ phim hoạt hình 3D đầu tiên.

mình thấy steve lập ra 2 công ty và cả 2 đều nổi tiếng. chưa thể gọi là phá sản vì lúc đó apple xém phá sản chứ không phải steve.
@Ngô Anh Duy Thì tớ nói hắn ý là apple chứ có nói Steve đâu? 😆 Mà k ai hoàn hảo cả ông Steve nãy cũng xảy chân k ít lần :eek:
@Ngô Anh Duy Steve Jobs thì lập ra hay mua lại công ty nào rồi cũng nổi tiếng. Có lẽ ông ấy hiểu được cái mình mua về làm gì và làm được gì với nó.
Này thì Samsung, này thì Android!
Đã ăn cắp rồi còn la làng. Sáng tạo chút đi :p:mad:o_O:rolleyes:🆒
conan2323
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Duy2012 đúng là cái biểu tượng thùng rác, ai xài cũng được 😆
mrshi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@conan2323 Cái comment chả liên quan tí nào...haizzz
@conan2323
@loveyou4e Ăn cắp ngu như ss thì khó thoát tội.
Phải ăn cắp và đi đăng kí thì mới kiện thắng được. Mà cái thằng sáng chế ra trượt để mở khóa , chạm để phóng to ....thật sự cũng làm dek gì được, haha

Gửi từ Galaxy S3/Tapatalk
Phải chăng cuộc chiến bản quyền nên dừng lại

Sent from my SHW-M250K using Tinhte.vn
Đề nghị anh Sam ngừng tất cả đường cung cấp linh kiện cho App. Cho nó đi tìm thằng khác giá cao hơn
@octhegreat
N.D.A
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sincere_boy76 cung cấp linh kiện cho Apple đâu phải mỗi Apple có lợi đâu bác ;), SS cũng thu lời dc ko ít luôn, Apple dù sao cũng phải đưa thiết kế và 1 số công nghệ của linh kiện cho SS làm, SS học hỏi dc ko ít. Ko giống bạn bè, ghét cái là cạch nhau luôn, kinh doanh thì chỉ cần có lời thì kiểu gì cũng chơi, đổi thủ cũng bắt tay :p ( có khi tay thì bắt tay, tay kia dơ nắm đấm 🆒)
hungghe
TÍCH CỰC
12 năm
@sincere_boy76 ngừng cấp có mà chết đói hả bạn.mảng nào ra mảng đấy..
@sincere_boy76 Samsung nó phải nhận nhiều hàng và tăng giá thành lên thì mới chết apple chứ bạn , chứ làm như bạn thì SS nó chết sớm nữa mất :p
louis.leo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chúc mừng samsung 😆
một kết thúc có hậu cho một sự sao chép triệt để. haizzz. đang me con mobistart thôi, trải nghiệm người dùng là chính, biết thế nào là android dc rùi, còn time để nghịch mấy cái khác nữa.
này thì samsung! 😃
Sáng sớm Sam fan đã có tin
mừng. từ nay SFan có thể có những sản phẩm khác biệt với trải nghiệm hoàn toàn mới khác với ios. hdh mà các bạn không thích 😃$
@kimanhtuan android không mượt bằng ios có lẽ vì nó dựa vào nền tảng java.
@vythanh Ko mượt bằng (trừ JB 4.1) vì android nó đa nhiệm còn ios gần như đơn nhiệm.
@Vodka90 Thiếu muối =]]
@darkangelen thế bạn có bao nhiêu apps trên istore r` mà tinh tướng thế, mình vọc j hay ko vọc j bạn trẻ biết đc à mà tinh tướng thế :p
Yeah, quá tuyệt vời, hehe
madam77
TÍCH CỰC
12 năm
Chúc mừng Apple
Kiểu dáng iphone 4 không có bảo hộ 😃
SS ra 1 cái giống vậy cho lên 4,3" Super Amoled Plus HD, 4 nhân, Ram 2G, Android 4.1.... đập cho thằng iphone 5 chết luôn 😃
@thtri74 Nêu ra nhu the giọng nhu... Hon trương ba. Da hang thịt ah
Sự thật thì vẫn là sự thật!
anninh1368
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thua kiện vụ này hình ảnh của samsung bị ảnh hưởng nặng rồi. Còn AP thì tăng cao. Thắng vụ này mong AP dừng lại thôi đừng kiện SS ở các thị trường khác nữa.
chia buồn với bác SS dù sao vẫn thích smart phone của SS
Đảm bảo rằng fan Samsung vẫn có hàng tá lý do để phản bác phán quyết của toà.
@[K]od Chả cần phải biện hộ mấy cái linh tinh chẳng liên quan đến mình... có tiền mà thích xài cái gì xài thôi chẳng cần phải xoắn 😃
Coi cái Note 2 ra làm sao.... lại lên đời tiếp 😃
ducpham88
TÍCH CỰC
12 năm
BIết đâu đây là 1 điềm báo có lợi cho samsung, sau vụ này, nhiều người ghét apple nhiều hơn và yêu thương và quay sang "an ũi" samsung dễ sợ hơn. Mình đọc comment từ trên xuống dưới cũng cảm nhận duoc điều đó
Nhưng thực sự Samsung đã copy nhiều. Tôi tin là ko chỉ thiết kế điện thoại ko 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019