Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vuốt nhẹ để mở Dell Adamo XPS, phải vuốt

cuhiep
22/10/2009 18:12Phản hồi: 53
Cách duy nhất để bạn có thể mở được chiếc máy tính siêu mỏng này của Dell là vuốt nhẹ ngón tay qua phần cảm ứng ngay trên nắp màn hình. Sau khi bạn vuốt thì ngàm bên trong sẽ mở ra và bạn có thể mở được nắp may lên. Đây là cách mở máy chưa từng có trong lịch sử loài người. Trong video bên dưới bạn sẽ thấy điều đó. Qua đây ta cũng thấy Dell Adamo XPS quả thực là mỏng nhưng không hẳn ai cũng nghĩ là nó đẹp. Cái cách mà bàn phím dựa lên trên máy cũng rất là ấn tượng.

[ame]http://www.youtube.com/watch?v=dGriMhZKgqs[/ame]

[relate] adamo, adamo xps, siêu mỏng[/relate]
Theo Gizmodo
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhtuhn
TÍCH CỰC
14 năm
Mỏng manh quá. có vẻ dễ gãy 😁
csk88
ĐẠI BÀNG
14 năm
Quá ư hoành tráng :-x Lần đầu tiên thấy phần bàn phím nhỏ hơn màn hình ^^! em cũng không dám chơi ^^
water_nuoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
cách mở này vừa có lợi vừa có hại ,,, gập thằng nào cưỡng không lại em nó ,,, vừa nhìn thấy làm cái rụp kéo mạnh lên là thôi rồi ,,, đi tông cái máy !
úi gì khíp thế ! ặc ...! ngon hơn cả mac air !
mufasa
TÍCH CỰC
14 năm
cái bản lề như vậy liệu có thay đổi góc nghiêng của màn hình được ko nhỉ
ko thích mấy cái mỏng manh, "ốm yếu" như thế này cho lắm, tuy nhiên phải công nhận là thật đẹp và độc 😁
VukiDam
ĐẠI BÀNG
14 năm
vậy thì dễ gãy quá còn gì các bác ơi ....!
blackcatzen
ĐẠI BÀNG
14 năm
quả là công nghệ cao nhả nhưng chỉ để khè thui
he he
Hơ, sao không đẹp như mình mong đợi nhỉ, nhìn thưởng quá. Mỏng thật đấy nhưng...
ấn tượng quá nhỉ? Vuốt và vuốt.
một cuộc cách mạng về thiết kế nhỉ ? dell đã tạo được dấu ấn của mình , mặc dù chưa biết là nó sẽ thê thảm như thế nào
Éc! Cái kiểu "vuốt để unlock" có từ trong iPhone rồi! 😁... nhưng chắc chắn thằng Dell này sẽ thê thảm trong doanh số lắm đây! 😆
Kiểu dáng có vẻ không được chắc chắn cho lắm
anhbatheo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Góc máy mở ra kiểu này có ngày sập xuống như chơi. Ko phải mỏng quá là hay đâu 😁
Ấy, thiết kế như vầy mà chê không đẹp nữa thì thôi rồi, sao mới gọi là đẹp đây?

/Mà mình cứ nghĩ là vuốt xong tự nó bật lên luôn chứ không cần mở = tay chứ.
Nói chung là ngon, có tiền em cũng chơi cái liền
mỏng manh thế này, cầm không khóe rớt lúc nao không hay nhưng đẹp và ấn tượng nhỉ
Kiểu này nhảy audition chắc gảy máy quá 😁
Trông ấn tượng quá mà nhìn bàn phím không chắc chắn....
oạch,hum bữa giới thiệu..cứ tưởng là vuốt thì máy sẽ tự mở lên.ai dè, vuốt xong fai lấy tay mở ra 😁.
Nhìn đẹp quá bác Hiệp ơi, vừa rinh em sony ZX1 cũng 9.99 em dell phone cũng 9.99 giờ làm con adamo 9.99 này nữa sao. Dạo này anh em khoái số 999 hay sao ấy nhỉ.
Màn hình làm cho bàn phím cách mặt bàn 1 khoảng khá lớn --> Rất dễ gãy khi bị lực đè lên bàn phím (thằng nào nó chống tay lên, rớt cái cục gì xuống,...)

Ngược lại bàn phím tạo được góc nghiêng giúp type thoải mái hơn là bàn phím phẳn lì song song với mặt bàn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019