Vượt qua màn hình Active của Iphone 4 với các máy lock khi up lên OS7

zxuxxuz
22/9/2013 7:44Phản hồi: 47
Vượt qua màn hình Active của Iphone 4 với các máy lock khi up lên OS7
Như đã nói ở tiêu đề bên trên. Hiện nay có rất nhiều mem đang sở hữu IP4 bản lock. Vì rất nhiều lý do như: Háo hức OS mới, up thử, vô tình up lên, cho con em hoặc các cháu mượn máy chơi trong khi nhà có wifi ..v.v... không ít trường hợp vì bất đắc dĩ mà phải lên OS 7 như mình đây chẳng hạn. Nên mình lập topic này để các pro vào chỉ giáo về vấn đề: Vượt qua màn hình Active của Iphone 4 với các máy lock khi up lên OS7.
Hoặc AE nào "có chung hoàn cảnh tương tự" thì ghé vào trao đổi kinh nghiệm.
Hình thực tế máy của mình:
Mình bị dừng lại ở bước này.
Còn thông tin về em nó đây:
đó là các bước:
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Muốn active bằng sim ghép thì phải tắt wifi nhé. Mình dùng iphone 5 active 6.1.2 mà không tắt wifi là active không được đó
nhohanoi
TÍCH CỰC
11 năm
@HOANGVANVIET2006 Ko có khoa học, active bắt buộc phải có sim ( sim của nhà mạng hoặc dim ghép đồi với lock) wifi hoặc kết nối itunes là phương thức kết nối internet thôi để apple kích hoạt ip
@nhohanoi Khi nào bạn thử active bằng sim ghép mà mở thêm wifi thì biết
Frank1511
TÍCH CỰC
11 năm
@HOANGVANVIET2006 active iphone 5 lock = sim gép mà không mở wifi thì sao active được???
zxuxxuz
TÍCH CỰC
11 năm
Máy của em là lock japan mạng Softbank làm theo cách của bác có được không đó? Mong bác chỉ giáo chi tiết hơn (có hình minh hoạ càng tốt) em gà về cái này lắm.
Frank1511
TÍCH CỰC
11 năm
@zxuxxuz bro ở tphcm qa mình cho mượn sim nhà mạng softbank active free nha. chưa đến 30s là xong.
zxuxxuz
TÍCH CỰC
11 năm
@Frank1511 Mình không ở TP HCM. Ngày xưa mình ở đó thôi nhưng bây giờ không ở đó nữa. Nhưng Pro cứ nói địa chỉ đi. Mình nhờ bạn mình qua lấy dùm. Active xong mình sẽ gửi trả pro. Cứ yên tâm về mình nhé. Pro có thể xem thông tin về mình trên diễn đàn này. Thanks pro trước.
Frank1511
TÍCH CỰC
11 năm
@zxuxxuz Đã inbox bác!
zxuxxuz
TÍCH CỰC
11 năm
Máy của em giờ không xuống được 5.1.1 cũng không lên được 7. Giờ phải làm sao đây các pro. Giúp em với. Máy của em lock Softbank Japan
các bác cần
mua sim active pm
m nhé
016 6300 6300 (imessage/viber 24/7)
nhà mạng nào cũng có
iphone4u.vn
122/7 bùi đình tuý, bình thạnh
eric4ever
ĐẠI BÀNG
10 năm
@levannam Mình vừa dạo qua bên web của bác, Sim nhà mạng bác để 100k là giá cho tất cả mọi mạng hả bác? Nếu thế thì bác có mấy cái nhà mạng UK ko ah?
@eric4ever uhm b
mỗi nhà mạng 1 sim
zxuxxuz
TÍCH CỰC
11 năm
Thanks pro. Nhờ có những mem nhiệt tình như pro mà tinhte.vn ngày càng phát triển. Mình đã ibox cho pro.
Rứa mà mình mở wifi active ko được mới đau chứ. Đã bão active bằng sim ghép mà
zxuxxuz
TÍCH CỰC
11 năm
Qua đây xin chân thành cám ơn bác: Frank1511 đã nhiệt tình giúp đỡ anh em.
Bác nào lên ios 7 máy ip 4 lock rồi post lên cho A e xem nào he he máu quá ..
zxuxxuz
TÍCH CỰC
11 năm
Chờ tớ chút. Khi nào SIM ra đến ngoài bắc Active xong sẽ có bài report cho anh em tinh tế mà.
ai ở q9 có sim softbank ko, mình mượn active ios 7 cái,cũng đang máu
Frank1511
TÍCH CỰC
11 năm
@lovemotnguoi bác vào quận 12 đi. mình cho mượn active free!
zxuxxuz
TÍCH CỰC
11 năm
Cám ơn bác Frank1511 mình đã nhận được SIM rồi. Nhưng không thể nào Active được. pro nào chuyên về mảng này vui lòng giúp đỡ anh em một chút.,
Frank1511
TÍCH CỰC
10 năm
@SellLove Máy bạn bị lỗi gì?
@SellLove lock 7.0.2
active làm ipod à
@vvvvvv xác định là thế rùi pro ui :v , trước xài 4.3.5 = sim ghép để nghe gọi với xài 3g mà h 3g íu nhớt đã thế còn tăng giá nên dẹp lun 😆
@Frank1511 mình máy lock của anh mình lỡ up lên 7.0.2 h kẹt ở bước active ak
zxuxxuz
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cũng không biết nữa. khu cột sóng báo là: "Không có dịch vụ" còn vào phần thông tin SIM vẫn báo số ICCID như thường. Nhưng máy thì không thể nào ACtive được. Pro nào nhiều kinh nghiệm mong chỉ giáo.
zxuxxuz
TÍCH CỰC
11 năm
Mình bị dừng lại ở bước này.
Còn thông tin về em nó đây:
đó là các bước:
VietSonic
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng bị lỗi như của bạn. Bước chờ active, nó báo lỗi replacement needed và ko active dc. Có cách nào ko các bạn?
pr
pro có thể qua giúp mình active với được hok, ae mình hẹn cafe lun rùi giúp mình với , mình ở Quận 11 Đường Lãnh Binh Thăng , không thì hẹn ở Bắc Hải cũng dc
mong pro replay sớm nhá
Frank1511
TÍCH CỰC
10 năm
@SellLove đã inbox bác! hi vọng bác cho cái hẹn để a/e giúp nhau😁
May minh iphone 4 lock voi nha mang Softbank, nang cap tu IOS5 len 7 ko vuot wa duoc man hinh Active. Ai giup minh voi Thanks nhieu
Minh o quan 10 TPHCM
Bac nao giup minh vuot wa duoc man hinh nay, minh se tra thu lao cho
0126 889 5742
Frank1511
TÍCH CỰC
10 năm
@HoangNam987654321 bạn qa mình cho mượn sim nhà mạng Softbank active vào màn hình chính nhé. Ngã 4 An Sương Q12 - tất cả đều Free
sthdfx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em có con iphone 4, muốn vượt qua màn hình active ios 7 thì làm thế nào hả các pro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019