Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vượt qua màn hình Active của Iphone 4 với các máy lock khi up lên OS7

zxuxxuz
22/9/2013 7:44Phản hồi: 47
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy đứa em của em cũng vừa bị như thế. Có bác nào biết cách vượt qua màn hình active chưa? Em để làm ipop cũng được
sthdfx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu để làm Ipod thì đã làm dc rùi nhé
MrKinhCan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con 4S mạng AU KDDI thì làm sao mà pass dc màn hình activation của nó vậy bạn @Frank1511 ?
Cách đây không lâu mình đã thử 1 cây ip4 bị no all lên iOS 7 và active vào màn hinh springboard thành công . Đương nhiên là NO ALL ( no imei , no wifi , no bluetôoth ) . Mình làm được vào bên trong , nhưng nhược điểm của cách này là iTunes không nhận đc thiết bị sau khi làm cách này , nhưng nếu bạn dùng Apple ID để download , cài đặt thẳng từ trên Âppstore của Iphone mình nghĩ là đc . Vì iTunes nó không nhận , cho nên mình cũng không thể dùng Evasi0n 7 để JB , vì bản chất muốn JB thì máy phải âctive trước .

Nếu nói active bằng sim thì quá dể dàng rồi .

Tóm lại , cách mình làm là âctive dc vào bên trong để xài máy đc . Hết .
@anti-apple Có thể hướng dẫn giúp mình được ko? mình cũng bị lỗi no all, giờ muốn active vào dùng làm ipod, thanks nhìu nhìu
nminhthiep
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn cũng đã biết là đối với iPhone 4s lock thì việc Active máy (máy iphone 4s cũ thì đã active rồi )cần có sim gốc của nhà mạng đó ví dụ như nhà mạng Bell của Cannada,telia Thụy Điển... nếu bạn muốn mua sim gốc đó thật là khó khăn, và từ trước nếu bạn không có sim nhà mạng bắt buộc bạn phải mang ra tiệm hoặc mượn sim của người quen để Active iPhone 4s của mình, nhưng hôm nay tôi sẽ chỉ cho bạn cách Active iPhone 4s lock không cần sim nhà mạng, rất đơn giản chỉ vài thao tác.

1, Chúng ta có thể áp dụng với các loại sim như TP-SIM và R-SIM đều có có thể làm được chỉ cần bạn mua thêm sim ghép gia tầm 100 nghìn thôi, dù sao dùng iphone lock cũng phải mua shim ghép hoặc mua code thôi.

2, Trước tiên bản phải bật mã pin của sim bạn chuẩn bị sử dụng (bằng cách bạn cho sim vào máy bất kỳ rồi bật chế độ mã pin lên.

3, Bạn cho sim đã mở mã pin cộng với TPSIM vào iPhone 4s.

4, Nếu máy đòi mã pin thì bạn hãy nhập mã pin nhà mạng lock ( ví dụ: mạng Bell của Cannada nhập 39201630 ,...)

5, Chắc chắn bước 4 máy sẽ báo sai mã pin, bạn tiếp tục nhập lại mã pin của nhà mạng Việt Nam (ví dụ: mobifone 1111,...)

6, Sau đó bạn làm cách bước kích hoạt iPhone 4s()

7, Sau đó bạn sẽ thấy máy dò sim hơi lâu nhưng sau đó máy sẽ vào được màn hình Home và sóng điện thoại sẽ hiện lên, vậy là bạn đã thành công việc active iphone 4s không cần sim nhà mạng theo cách mới nhất 2014.

Đọc xong không hiểu lắm, thử làm cách gì cũng không vào được! ví dụ sau bươc 5 thi iphone vẫn báo là Pin sai? vậy tiếp theo là làm gi? Pro nao thử làm được thì chỉ dùm.
@nminhthiep Máy bị No ALL (mất imei ) , active TP Sim bằng niềm tin sao bạn .
mất hết hinhd rồi pro ơi
Chào các pro!
Em cũng mới bị trường hợp tương tự.
Bạn em đưa con IP4 (chưa biết lock) màn hình hiển thị cắm itunes.
Em nghĩ nó bị lỗi PM, nên chạy lại. Lên thẳng IOS7 luôn.
Chạy xong bo sim vào không nhận. Nó mới nói máy lock mua từ Canada mấy năm trước.

Pro nào chỉ cách active giúp với ạ.
Đem ra tiệm thèn thợ nó nói potay không có cách nào. Lên mạng thì thấy các pro nói có cách giúp.

Em xin được các pro chỉ giáo giúp với!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019