Wall Street Journal: iPhone mới sẽ có màn hình ít nhất là 4"

Didu
16/5/2012 14:20Phản hồi: 364
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuy không phải là một IFan nhưng mình nghĩ 1 chiếc Iphone mới được trang bị 1 màn hình Retina và 1 kích thước như HTC One X hay SamSung GL SIII 4.8 inch thì tuyệt vời
Với kích thước đó hẳn sẽ đem lại trải nghiệm web , game, và hình ảnh sinh động... đã mắt;)
@huytoanpham thích to thì thay vì mua iphone thì mua ipad 2012 cũng tích hợp màn retina những 9,7 inh , đã quá phải không 😁
lên 4,8 inh quả thật đối với mình k thích vì rất vướng
mình thích android nhưng android khủng giờ toàn con 4,5 inh trở lên . Trước dùng con 4.3 inh đã thấy vướng lắm rồi . vì lí do đó chuyển qua iphone cho tiện , vì đt vẫn là cái đt thôi , :D
p/s: để xem lần này iphone mới ra bao nhiêu inh , nếu vừa vặn , thoải mái thì mua k thì vẫn dùng cái cũ , tích tiền mua thêm cái ipad trải nghiệm cho thích :D .
4in & < 13 chai thì cũng làm 1 cái ......
Theo như quan điểm của apple thì sau vài năm ngón tay của con người đã dài ra vì vậy cần thiết phải sản xuất điện thoại với màn hình lớn hơn.😁
tinh1207
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cái Iphone nào được thiết kế ra mà làm cho mọi người thất vọng chưa ??? ;)
Lúc trước nói 3.5" thích hợp dùng 1 tay, là chuẩn, giờ chắc ngón tay của người tiến hóa ngang với tay vượn nên sẽ tăng lên 4" cho phù hợp.
Bác jobs cũng từng nói 3.5" là chuẩn mà.
Hiboykute
ĐẠI BÀNG
12 năm
@loveanyone Bác ấy nằm dưới 3 tấc đất rồi bác ah, ko có ji là ko thể..vấn đề chỉ là thời gian 😃
Mình thấy 3.5inch là hợp lý rồi.
không có gì là không thể thay đổi
Thế phải hay không, 3,5inch chán thấy mồ
huutho2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
bây giờ là đến lúc đoán xem IP mới tên gì, IP5 hay là the new Iphone hay là IP 4G LTE nhỉ ?
@huutho2004 iphone4X, có 4S rồi thì h phải có 4X nó mới cân @@
Tin này đăng rồi mà . chủ top kiếm bài gì hay hơn hot hơn đăng đi. xin cảm ơn
mình đang mong lên 4 đây chứ 3.5 nhỏ quá....!
Lupa
ĐẠI BÀNG
12 năm
thích 3.5" thôi, to quá ra đường dễ bị giựt, cầm ko dc chặt 😔
gbn11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Lupa em thấy 3.5 mà tỉ lệ giựt iphone vẫn cao nhất đấy bác à 😆. Nói dâu xa, mấy người wen em toàn bị dựt iphone...
ối zời ơi cái tỉ lệ vàng :-j
h là thời đại của htc và ss,iphone k có vé cho đến khi ip mới trong năm nay ra mắt
ối zời ơi cái lí thuyết độ mở của ngón cái :-j
Mấy bạn biết con Optimus Vu không, xài tỉ lệ 4:3 nên nó có hình dạng gần như là vuông.
Iphone của xài tỉ lệ 4:3, nếu màn hình tăng lên 4" thì bề ngang của máy cũng sẽ tăng lên nhiều.
Mà nếu Apple chơi 4" thật thì màn hình không còn chuẩn Retina nữa, trừ khi tăng phân giải lên. Mà tăng phân giải thì apps sẽ không phù hợp nữa.
Cứ đến ngày iphone gần ra mắt là tin chém gió của các báo trên Thế giới chém loạn lên ( Việt Nam ta cũng lên chém gió để lấy tiếng ).
Chắc là nó phải đưa vào sản xúat lâu rồi để còn kịp phân phối cho tháng 07 này chứ.
tin đồn mãi mãi chỉ là tin đồn, mà nhất là táo suốt ngày tung tin vớ vẩn, lần này ko cso thằng quan to nào quên iphone test ở quán cafe nữa à?
4.3 -4.5 thì ngon.4 thì cũng tạm được.chắc đến mùa thu mới ra.lúc đó mình sẽ có đủ bộ 3 sát thủ One X S3 Ip5 ^^
Rất thích nếu ip5 là màn 4" nhưng nếu là 3,5" cũng đc, đỡ phải đổi đt 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019