Wall Street Journal: iPhone mới sẽ có màn hình ít nhất là 4"

Didu
16/5/2012 14:20Phản hồi: 364
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

apple chưa có đt gập hay nắp trượt nhỉ, biết đâu đấy, nắp trượt ra 2 màn hình ấy 😆
Nếu mà thay đổi 4inch trang bị retina độ phân giải khủng thì lại phải viết app riêng => lại phải thay đổi giống như đợt 3Gs -> 4
Lần này mình đang mong chờ apple PR kiểu gì cho iPhone đời mới
Lần trc rớt máy trong bar, bh chắc cho th con nít vào disney land làm rớt điện thoại 😆
Mấy bạn đừng lôi chuẩn châu á âu gì đây
Bữa có bài viết các cầu thủ clb man city dùng toàn ip màn 3.5inch đấy, Gael Clichy dùng BlackBerry Porsche P'9981 màn 3.0 inch thì sao bé tí tị
Kích thước k quan trọng, quan trọg là trải nghiệm, mong là ip5 thú vị hơn
http://sohoa.vnexpress.net/sh/dien-thoai/smartphone/2012/05/3b9b610a/cac-nha-tan-vo-dich-giai-ngoai-hang-anh-dung-iphone
4 là to nhất, 4,3 là bự rồi 4,6 tạp nham quá 😔
Dài hơn thì cũng không thich mà phải cân đối theo tỉ lệ mới đẹp
Qua nhiều việc như vậy thì mới thấy nhiều thằng khùng apple. Toàn những đứa vuốt đuôi! Không có suy nghĩ riêng. Toàn đạp cứt đứa khác. Ai nói gì nghe đó!
Chưa đâu! Chờ đó! Sắp tới có ipad mini luôn nha bà con! khà khà
haismit
ĐẠI BÀNG
12 năm
tưởng đâu apple bảo thủ chứ,biết điều là tốt
4" nhưng nếu chỉ kéo dài màn hình ra thì chán lắm
4 là đẹp rồi ^^
TRANDIEPVN
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đến năm sau mới ra iphone mới.
theo mình thì để new iphone ra rồi biết,mình thấy 3.5" xài cũng bt mà,dạo trước xài 3.7" rồi 4.3" nhìn lại cái 3.5" bé tẹo,mà giờ xài thấy bt 😃
haismit
ĐẠI BÀNG
12 năm
tội nghiệp cho mấy người xài iphon4,4s,😁
Thế chốt lại là newip hay next ip đây 😁
@anhthaibk quan trọng đếch gì cái tên. Lần trước có nguyên 1 bài đoán tên ipad nhận giả thưởng, mình thấy hài hước quá.cái tên hay nhưng sản phẩm chất lượng không tốt thì cũng thế mà thôi. nếu yêu apple thì hãy mong sản phẩm mới ra lò của nó đùng có lỗi ( hình như lần nào ra cũng lỗi) và mong cái giá của nó đừng trên trời ( vẫn biết điều này là không thể).
@calvin68 cái đt nào mà k có lỗi
SS Sony HTC k lỗi sóng thì lỗi wifi, k thì màn , hoặc thiết kế cục mịch bo tròn các kiểu
bạ thấy hài hước nhưng bạn vẫn đoán tên đó thôi, đừng tỏ ra mình ghét apple đến thế nếu bạn sử dụng đi thìg sẽ thay đổi quan điểm thôi
tôi k chê android thì mong fan android đừg quá kích như vậy
@U N I S E X bạn đọc kỹ nhé, mình không chê bai apple vì mình cũng dùng sản phẩm của nó.Mình đang nói là không mong gì cái tên nó hay mà mong cái chất lượng của nó.mình cũng không hề so sánh nó với bất kỳ hãng nào.APPLE là APPLE, ADROID là ADROID , so sánh chỉ là khập khiễng.
@U N I S E X Mình ít khi comment tranh luận về IPhone, tuy nhiên khi đọc comment của bạn về lỗi điện thoại hay các thiết bị điện tử của các hãng thì mình cũng góp vài lời như sau:

Đồng ý là tất cả các hãng sản xuất điện thoại nói riêng và các hãng sản xuất đồ điện tử nói chung đều có tỉ lệ lỗi và hỏng hóc. Tuy nhiên, khi họ bị lỗi thì họ nhận lỗi, giải quyết bằng cách thu hồi hoặc sửa chữa gì đó, nhưng Apple thì không. Họ đổ lỗi cho người dùng, so sánh lỗi đó với các loại điện thoại khác, ý muốn nói ai cũng có lỗi không phải riêng họ. Cách họ xử lý lỗi như vậy, rất là "tiểu nhân" nhất là đối với 1 công ty lớn như Apple. Chính vì vậy, bản thân mình rất thích thiết kế và tính tiện dụng của IPhone nhưng cực ghét Apple.
Nhiều bạn lên đây nói rất vớ vẩn. Cách dùng, sử dụng vào cuộc sống của mỗi người khác nhau mà cứ thích phán này phán nọ, rồi lôi fan này fan kia ra để hạ thấp, chê bai, khinh thường nhau. Các bạn không nhìn nhận được vấn đề chung nên giao tiếp với mọi người tồi thật.
haismit
ĐẠI BÀNG
12 năm
xuống 3in thì vừa đẹp😁
4" hoac 4,3" la ngon nhat.
Ra mà đẹp thì mua, xấu thì thôi 😁.
@baotuan iPhone thì tôi nghĩ không xấu đâu.
4 in thì làm thêm 1 cái lổ để xỏ dây đeo tòn ten trên cổ nữa chứ sao mà nhét zoo túi quần đc.
@Male_thoidai Đối với ifan Việt thì em nghĩ kể cả 10inch họ cũng vẫn chấp nhận và ca ngợi hết lời. Theo ý tưởng của em thì APPLE nên nghiên cứu thêm 1 số vấn để:
-IN LOGO HÌNH QUẢ TÁO CHIẾM 3/4 DIỆN TÍCH MẶT SAU
-IN THÊM 1 DÒNG CHỮ BẰNG TIẾNG VIỆT: ĐÂY LÀ IPHONE,
- LÀM 1 CÁI DÂY ĐEO ĐIỆN THOẠI HÌNH 1 ĐÀN SÂU NỐI ĐUÔI NHAU ( SÂU BỌ LÊN LÀM NGƯỜI)
E đưa ra ngu kiến như vậy vì dựa vào tâm lý người tiêu dùng mà ở đây cụ thể là các ifan.Họ có vẻ thích khoe khoang hơn là được trải nghiệm công nghệ. Cứ làm 3 cái ý tưởng đó dành riêng cho IFAN VIỆT thì chắc là sẽ bán được hàng với số lượng lớn.
Em góp ý như thế bác nào chém cứ chém nhưng xin nói những lời văn hoá. Đừng quên chúng ta đang trong diễn đàn TINH TẾ
haismit
ĐẠI BÀNG
12 năm
@calvin68 việt nam ham to mà😁
@Male_thoidai 4.7 còn bỏ vô quần jean được bạn, tui thử rồi, 4.3 trở xuống thì ko thành vấn đề.
4 inch là đẹp
4 inches là ok rồi 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019