Website lừa đảo để remove iCloud thông qua tin nhắn

ngothanhtai
9/6/2014 5:10Phản hồi: 14
Website lừa đảo để remove iCloud thông qua tin nhắn
Chào mọi người,

Em mình bị mất 1 cái iPhone, mình đã dùng iCloud để chuyển sang chế độ Lost mode. Mình chờ 2 ngày thì có 1 số điện thoại nhắn tin.

Do bất cẩn mình đã nhập thông tin tài khoản nhưng đã nhận ra ngay và thay đổi password lập tức nhưng không kịp. Mình nghĩ khi remove 1 device thì Apple nên có xác nhận 1 bước nữa cho chắc chắn.

Trước đó mình check Find My iPhone thì điện thoại vẫn còn trong danh sách Devices nhưng sau khi mình nhập vào thì device bị remove.

Mình có nghi ngờ nhiều nghi ngờ là làm sao hắn ta biết số điện thoại mình mà dụ dỗ mình login để lấy password. Mặc dù điện thoại là của em mình (Có khi nào lấy danh sách danh bạ trong SIM rồi send hết tin nhắn?)

Sau đó mình tìm hiểu thông tin về cái domain: findmyiphones . net thì thấy thông tin đăng ký là của người Việt Nam.

Thì mình chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người chú ý hơn mấy vụ scam để cắp mật khẩu lấy tài khoản iCloud như thế này.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vụ này cũng có 1 anh em tinhte đăng tải. Thì ra nó là ng vn.. Thằng này chắc chuyên tiêu thụ iphone ăn cắp đây mà
ngothanhtai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sonny_martin Tôi lừa đảo người khác cũng đáng phải xử ha.
0P.Aokiji
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có thông tin rồi thì tìm địa chỉ nhà nó xúc nó 1 trận

Sent from my C1505 using Tinhte.vn mobile app
alduinsk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lập team đi hấp nó đi thớt 😁
Vụ này nghe chừng hay đây chắc phải cao thủ mới làm đc cái trò này
Chắc cái my number vẫn được lưu đâu đó trong cái iphone mà thằng này nó lấy ra được. Hay máy bác chủ đã JB rồi?
Vote đưa vụ này ra công an, bộ phận phòng chống tội phạm công nghệ cao.
ngothanhtai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy đã Jailbreak và khóa máy bằng Touch ID.
Cho mình hỏi đưa ra công an như thế nào vậy bạn?
Hóng
ngothanhtai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã thu thập được thông tin Facebook, số điện thoại, Nick tinh tế, 2 nick yahoo, địa chỉ ...
Giờ đưa cho con em, nó làm gì thì làm.
@ngothanhtai Có gì mới bạn thông tin cho Anh Em biết
Vụ này hay,hóng thôi.nhiều chỗ nhận remove icluod vs dk có số dt ở mh active.chắc dùng chiêu này.nt gởi link😁
cesc84
TÍCH CỰC
10 năm
http://www.hoclamgiau.vn/mobile/nhan-vat/73/Noi-so-la-an-sung-cua-tao-hoa
đây là 1 doanh nhân đấy các bạn ah. ko thể tin được hắn lại kinh doanh trên nỗi đau của người khác mà lại có những phát ngôn như thế. các bạn vào xem hình đi nhé.
muốn kết tội thằng này thì có cách xem lịch sử Whois tên miền, xem nó chỉnh sửa thông tn whois mấy lần và thông tin cũ thế nào.

Sẽ có cách kết tội nó. Giờ nó có chỉnh WhoisPrivacy cũng không thoát
Theo diễn biến tâm lý của bộ môn thần kinh học ở bên học viện an ninh thì:

Tâm lý tội phạm: Rất hoang mang, luôn nói mình vô tội, thể hiện mình vô tội trước mặt bất cứ người nào xung quanh (Cho dù người đó không có quyền phán xét). Cách này nhằm mục đích kẻ có tội lôi kéo người ủng hộ mình "vô tội".

Tâm lý người ngay: Luôn bình tĩnh, hơi nóng 01 chút thì chỉ comment 01 câu trong topic này rồi nhờ mod/smod/admin giải quyết chứ không bù lu bù loa vậy đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019