WeChat – Ứng dụng chat kế hợp mạng xã hội dành cho SmartPhone

cuem0959
30/6/2012 8:46Phản hồi: 8
WeChat – Ứng dụng chat kế hợp mạng xã hội dành cho SmartPhone
WeChat Phiên bản cho Symbian

WeChat là gì?

WeChat là một công cụ liên lạc di động mới và thời trang. WeChat hỗ trợ gửi tin nhắn thoại, video, ảnh và văn bản. Bạn cũng có thể bắt đầu trò chuyện nhóm và tìm những người xung quanh theo dữ liệu vị trí. WeChat hoạt động trên các thiết bị iOS, Android và Symbian.

WeChat có những chức năng gì?

Với WeChat, bạn có thể trò chuyện với bạn bè tức thì qua tin nhắn thoại cũng như tin nhắn văn bản và hình ảnh. Bạn cũng có thể tạo cuộc trò chuyện nhóm để cùng nhau trò chuyện với nhiều người bạn.

WeChat có miễn phí không?

Miễn phí tải về, cài đặt và sử dụng WeChat. Tuy nhiên, bạn có thể phải trả tiền cho nhà cung cấp dịch vụ internet.
Có hạn chế khoảng cách nào cho tin nhắn thoại không?
Không. Bạn có thể trò chuyện với bạn bè ở bất cứ đâu.

Làm thế nào để đăng ký?
Bạn có thể đăng nhập vào WeChat bằng tài khoản Facebook hoặc đăng ký bằng số điện thoại.
Tôi đã nhập đúng mật khẩu nhưng lại nhận được thông báo "mật khẩu sai".
Bạn đang sử dụng WeChat 3.5 hoặc phiên bản cũ hơn. Vui lòng nâng cấp lên phiên bản mới nhất.

Làm thế nào để lấy lại mật khẩu?

Quảng cáo

Nhấp "Quên mật khẩu?" trên trang đăng nhập và thực hiện theo hướng dẫn.
Liệu các số liên lạc WeChat sẽ nhìn thấy số điện thoại của tôi không?
Không, số điện thoại của bạn sẽ không được hiển thị trên WeChat.
Sự khác biệt giữa ID WeChat và Bí danh WeChat là gì?
ID WeChat là ID duy nhất trong WeChat. Bạn chỉ có thể thay đổi ID WeChat một lần. Bí danh là tên của bạn được hiển thị với người dùng WeChat khác và bí danh có thể được thay đổi bất cứ khi nào bạn muốn.
Làm thế nào để tìm bạn bè của tôi?
Bạn có thể trực tiếp tìm bạn bè qua ID WeChat của họ hoặc sử dụng tính năng Giới thiệu của WeChat.

Làm thế nào để xóa lịch sử tin nhắn?
Bạn có thể xóa một tin nhắn đơn hoặc toàn bộ cuộc trò chuyện. Với điện thoại di động màn hình cảm ứng, bạn chỉ cần chạm và giữ tin nhắn hoặc cuộc trò chuyện. Với điện thoại di động có bàn phím, vui lòng chọn Tùy chọn -> Xóa.​

Quảng cáo

8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

làm thế nào để thêm Facebook vào phần Social hả các bác???
A oi. Em xai 3G. E dang xai bthuong. Sau do e update app len. Bay gio e vao van bth nhug ko gui mess hay voice dc nua. Co cach nao de khac phuc ko ah? Hay la kp xai phan mem nay duoc nua ha a?
Cho mình hỏi Nokia Asha 305 cài wechat đc kg vậy?
imleodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
em xin phép đc đào mộ tí. em dùng wechat trên lg optimus 3d su760 gửi tin nhắn thoại bị rè mặc dù đã set sử dụng với bitrate cao. có ai biết cách khắc phục ko chỉ giúp em với 😔.
mic thoại của em ko có vấn đề gì hết khi nghe gọi và ghi âm. Chỉ có dùng wechat là bị rè thôi ạ :(.
tình hình là zẹp được rồi dư luận lên án đồ TQ quá trời rồi cà
namzen
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm sao để xóa tài khoản, bới remove app thì tài khoản vẫn còn, cái bọn China chết tiệt :mad:
@namzen mình mới tải về thôi chưa có xài may ghê!
namzen
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy thôi đừng xài nữa, ngta đang bỏ hết rồi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019