Wifi tự tắt

ănTÁO
20/10/2012 6:26Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy của mình thì lock máy vẫn có 3g, chỉ mất wifi thôi mà cũng đủ ức chế lắm rồi. không biết vì sao lại bị thế này trong khi máy thằng bạn lại không bị. nếu vì morden thì máy của nó cũng bị chứ. mình nghĩ là do máy iphone 😔 mà không biết cách khắc phục.
quangem
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng đang gặp trường hợp tương tự mà vẫn chưa tìm đc. cách, haizz, nhg trước k hề bị, k biết có phải từ hồi lên ios6 mà nó bị k, h cứ tắt màn hình là k nhận đc. wifi, có mail tới k biết, nhg khoảng 1 lúc sau thì lại thấy mail (Y!M trên mail báo có mail còn iphone 1 lúc sau), nản ghê
Đọc mấy bác nhận xét là do ip có vấn đề or bắt sóng wifi kém or morderm là biết toàn anh hùng bàn phím chả hiểu cái quái gì phán bừa.
Ko loading... dữ liệu thì máy sẽ ngắt kết nối wifi.ko xài mà kết nối chi cho hao pin.khi cần thì máy auto.face,viber... Bình thường nha bạn!
KhoaBi0505
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TakasjVN Có ko đó...
Đã ngắt kết nối thì báo cuộc gọi bằng niềm tin nhé bác 😆
soiteen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ip tắt màn hình khoang 2m thì wifi off, bình thường như ăn cơm sườn, còn con galaxy 3 wifi chạy suốt, hao pin như quỷ.
KhoaBi0505
ĐẠI BÀNG
11 năm
@soiteen Bạn thì thấy bt...
Còn mình thì không...
Ip5 tắt wifi thì ko nhận dc viber nhé...
Mặc dù để wifi on 24/24 vẫn ko nhận dc viber chán ghê gớm làm sao khắc phục đây...
Hay phải để 3g+wifi 24/24 thì mới khắc phục được ah...
Iphone 4s 5.1.1 thì ko bị...nó on wifi suốt gọi vô là nhận ngay...
Là 2 máy ở chung nhà nhé...ko phải do modem nhé...
nha_ngheo
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn thớt thử với wifi ở quán khác hoặc wifi ở nhà bạn nào đó khác với nhà chủ thớt xem. Nếu vấn bị thì loại bỏ vấn đề do Access Point, cần xem lại khoảng cách kết nối, xa hay gần? Nếu không bị thì là do con AP tại quán bạn ngồi có vấn đề (chạy lâu ko reset hoặc đã cũ...) sẽ có hiện tượng "treo" gây đứt kết nối hoặc kết nối không được.

Đơn cử là ae nào IT đều biết là mấy con AP rẻ hoặc cũ thỉnh thoảng vẫn phải tắt/bật lại để tránh việc khó kết nối hoặc chập chờn sau thời gian dài chạy. Các dòng AP hãng thì mình rất ít gặp hiện tượng này. Thân
Tannn1301
TÍCH CỰC
11 năm
Ip5 mình sài dc 1 tháng ko bị cái này, tự nhiên mấy hôm nay phat hien sao k push fb, để ý thì thấy wifi bi of khi lock. Trong khi ipad 2 mình cùng ở nhà thì lại push ngon lành,
Ai chỉ mình cách khắc ohục với, đã cố tình để push ma nò off la sao
mình cũng bị 😔
Bật Wifi --> cài đặt Wifi --> Trình đơn Nâng cao --> Chính sách nghỉ Wifi --> Không bao giờ
Tannn1301
TÍCH CỰC
11 năm
@Nhi quỳnh Trình đơn nâng cao là cái ji ở đâu z bạn
@tanvip99999 ừa 😔 trình đơn nâng cao là gì thế bạn ?
Mjh ip5 cung bj ma ko bit lam the nao
Mjh ip5 cung bj ma ko bit lam the nao
Máy mình cũng bị y vậy. Mình thử nhiều cách mà ko đc. Tự dưng hôm bữa vao seeting - wifi- On yêu cầu nối mạng lại đc bình thường. La la la
Tuan.Hnvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em nghĩ cái lỗi này là do Fimware 6.x rồi. Trước đây con ip4 e chạy 5.1.1 ko bjo bị lỗi này. Mua ip5 chạy 6.x là bị. Tưởng máy lỗi nhưng thử chạy ip4 cũ lên 6.x thì cũng bị luôn. Chạy lại 6.1.2 rồi mà cả 2 máy đều bị. Cứ lock lại để 1 lúc là mất hết kết nối. Chẳng nhận được imess và Viber.
Tuan.Hnvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thử chạy cái gì đấy. Nó thông mạng là nhận được luôn. Thế mới hãm chứ. Ip mà cứ như cục gạch.
Fw nào zik. Máy mình 6.1.2 cũng bị . Nghe nói 6.1 là nó thế
Ip5 mình khi bật wifi xong tắt hết ứng dụng ngầm ... Để Lock máy ... nhưng chỉ cần có ai nt + thông báo fb mới thì nó vẫn hiện lên như bình thường.
Không biết các app chats như ( viper...) ntn .nhưng mình nghĩ phải bật ứng dụng ngầm mới push thông báo được ( vì fb đã xâm nhập sau vào ios )
P/s: Lưu ý đã tắt hết ứng dụng ngầm....
mình vừa vào Setting/wifi/(mũi tên bên cạnh cái wifi bạn cần)..scroll down và chuyển cái http proxy từ off sang auto thì n giải quyết đc vấn đề..?
kkva123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình wifi ở nhà lúc nào cũng bật ip hay ipad cũng đều face imess viber ngon lành.ko có chuyện lock là wifi off nhé.ra hàng cafe cũng bt ko có vấn đề gì cả.4s 6.13 ipad 2 5.1.1 .
Vấn đề nhạy cảm như thế này mà bác cidyatoday ngủ ở đâu không biết. Dự là vấn đề này không có hồi kết.
m cũng đang bị, khoá màn hình là off wifi. m phải cài keepawake của HIP mới giữ đc wifi. nản thật đấy, tự nhiên bị, hồi trc ko bị thế 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019