HỎI ĐÁP? Wifi tự tắt

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi ănTÁO, 20/10/12. Trả lời: 104, Xem: 16323.

1. nhale

nhale Thành viên

Đã nói với bạn là quán cà phe wifi cùi bắp,kêu nó đổi cái khác đi chuẩn 802.11 N,cái này tôi từng bị lúc ios4 lên ios5.nay chuẩn 802.11 N ios5,ios6 chạy phà phà.
    Máy tôi lúc nào cũng On 3G,khi về nhà nó tự động chuyển qua wifi,iphone ưu tiền cho wifi khi nào bạn đã luu nó, cho nên bất cứ lúc nào máy cũng nhận được Mail và viber.
  2. ănTÁO

ănTÁO Thành viên

Vậy mà có đứa nói là do chế độ tự tắt wifi của iphone :( chắc S.J mời qua làm chuyên viên kỹ thuật quá

Mình dùng máy không hề jb, nên yên tâm về cái chế độ "tự tắt wifi" không có trong máy:D
  3. bibinguyen

bibinguyen Thành viên

Bác giải thích vì sao là do cục router được không ?
    Và cục router đó làm gì mà iP lúc lock nó lại mất kết nối mà lúc mở màn hình thì nó kết nối ?
  4. nhale

nhale Thành viên

máy tôi kg hề bị như máy bạn,như tôi đã nói ở trên,lúc nào cũng nhận được tính hiệu người khác báo .
    Iphone khi lên ios5,6 sẽ kén wifi Router không có chuẩn 802.11b,g,N khi bắt wifi sẽ có hiện tượng chập chờn và đôi khi phải On off nó mớ sử dụng được.
  5. ănTÁO

ănTÁO Thành viên

iphone mà tự động tắt wifi khi tắt màn hình thì còn gì là iphone. Ba cái tính năng iMess, Facetime... coi như không dùng được à? Muốn dùng nó phải mở màn hình lên mới nhân được các cuộc gọi/tin nhắn từ bên kia ?????

Còn các bác mà down thêm app để kết nối wifi liên tục thì mình nghĩ iphone các bạn có vấn đề... ^^
  6. nhale

nhale Thành viên

Nhất trí......
  7. nhale

nhale Thành viên

Hôm nay viber kg goi được có bạn nào bị kg?
  8. bibinguyen

bibinguyen Thành viên

Bác thử off wifi gọi facetime sang rồi cúp máy thì máy bác tự động hiện miss call ấy, vậy theo bác sao nó hiện ra được cái misscall này ? ( fw ~6.0 nhé tại 6.0 thì 3g call được rồi )
    Còn imess phải dùng wifi mới nhắn được thì chắc bác mới tập dùng iP hoặc chả dùng 3G bao giờ.
    Bác chỉ thế này rồi thế nọ, giờ cho em hỏi vì sao các máy "kén" wifi nó chỉ bị lúc lockscreen chẳng làm gì khác, còn lúc lock nghe nhạc hoặc sạc pin hoặc không lock nó lại hết "kén" ????????????
    -------------
    Nhân tiện 2 bác lên gg search về vụ wifi bị disconnect sleep máy sẽ thấy chuyện này rất ư là bình thường.
    Chả phải do router do em cũng dùng router chuẩn N đây ( DIR-615 dlink ), cũng chẳng phải máy có vấn đề vì kết quả search đã cho các bác đáp án.
  9. ănTÁO

ănTÁO Thành viên

(1) Off wifi/3G, có người gọi facetime hay Viber đến. Sau khi mở ra thì có báo cuộc gọi nhỡ. Điềuầny ai không biết ??? Mình thấy bạn toàn nói trật chủ đề (lạc đề). Cái câu hỏi của tôi đặt ra ra:

- WIFI ở nhà kết nối liên tục kể cả khi máy sleep (vì kết nối liên tục nên tất nhiên là luôn nhận được cuộc gọi viber/facetime/iMess)

- WIFI ngoài cafe thì cho máy sleep chwufng 2-5ph thì tự tắt wifi. Cầm con Galaxy NOTE 2 của thằng bạn ngồi sát bên gọi vô thì bên đây không nhận được.

(2) Không nghe tôi nói từ đầu à? Vô quán có wifi không dùng sao lại dùng 3G ? Uk đồng ý wifi bị lỗi thì qua 3G mà dùng. Nhưng cái chính tôi lập chủ đề này ra để mọi người trao đổi nguyên nhân chính.
  10. bibinguyen

bibinguyen Thành viên

1/ Nó có hiện misscall là nó có "tỉnh" mà nó tỉnh thì nó sẽ kết nối wifi ( nếu có ) và lúc đó nhận được cuộc gọi, hiểu rồi chứ bác ?
    Em nói rồi đấy thôi, nó kết nối liên tục là do có app chạy ngầm, không tin bác cứ ra cafe nghe nhạc thử sẽ rõ.
    2/ Nguyên nhân em bảo rồi, và nếu bác search google thì chắc cũng quá rõ rồi.
  11. royisvnu

royisvnu Thành viên

các bác có tranh luận ở đây nữa không nhỉ, máy em cũng bị tình trạng lock màn hình là mất wifi đây, đang chạy ios 6.0.1 trong khi cùng một cái wifi đấy mà máy thằng bạn mình lại không bị mất wifi khi lock máy :( vậy làm sao mà do lỗi đường truyền hay là moderm được. máy mình cứ mất wifi khi lock máy mà không hiểu nguyên do :(
  12. chua biet gi

chua biet gi Thành viên

dung jo.ip4s ò e cung gap truong hop gjog nhu a nay.khi may bat on thj co wifi va lan 3g.nhug khj may sleep thj wifi va 3g cug mac lun mac du e mo 3g va wifi suot.cho nen khj sleep thj k hjen wifi va 3g nen viber & wechat deu k nhan duoc.bo tay
  13. royisvnu

royisvnu Thành viên

máy của mình thì lock máy vẫn có 3g, chỉ mất wifi thôi mà cũng đủ ức chế lắm rồi. không biết vì sao lại bị thế này trong khi máy thằng bạn lại không bị. nếu vì morden thì máy của nó cũng bị chứ. mình nghĩ là do máy iphone :( mà không biết cách khắc phục.
  14. nhale

nhale Thành viên

Trường hợp của bạn tôi cũng chưa gặp nên cũng khó giải thích nhưng theo tôi biết được và đã làm cho 3 máy:3GS,ip4,và ip4s đều OK.
    Nếu trong số các bạn nằm trong tình trạng này thì thử áp dụng như cách của tôi hy vọng khắc phục được lỗi.
    Trong trạng Thái máy sleep
    1/IPhone 3GS lock đang ở FW 4.2.1 bị lỗi viber là khi máy khác gọi đến lúc được lúc kg,máy báo có cuộc gọi nhỡ nhung kg reo,cài lại viber ok nhưng rồi cũng bị lại.
    Khắc phục: tôi nâng FW lên 5.1.1 OK,kg còn bị tình trạng nảy nữa,có nghĩa là cho dù máy trong trạng thái sleep vẫn reo để nhận biết có cuộc gọi đến.
    2/IPhone4 quốc tế đang ở FW 4.3.3 bị lỗi viber là khi máy khác gọi đến lúc được lúc kg,máy báo có cuộc gọi nhỡ nhung kg reo,cài lại viber ok nhưng rồi cũng bị lại.
    Khắc phục: tôi nâng FW lên 5.1.1 OK,kg còn bị tình trạng nảy nữa,có nghĩa là cho dù máy trong trạng thái sleep vẫn reo để nhận biết có cuộc gọi đến.
    3/IPhone4s FW lên 6.0,6.0.1,6.1 OK,kg còn bị tình trạng nảy nữa,có nghĩa là cho dù máy trong trạng thái sleep vẫn reo để nhận biết có cuộc gọi đến, đôi khi bị lỗi mở loa ngoài để thoại thì bên kia kg nghe phải cài lại viber.
    Trước kia ip3gs và ip4 sài ios 4 ok nhưng lúc ra ios 5,6 là bị có lẽ viber họ update phiên bản mới tương thích cho ios5 và 6 nên những máy ở ios4 sẽ bị lỗi bắt buộc phải lên ios5.
    Nếu các bạn có trong những trường hợp như tôi thì lẩm thử xem sao,chớ 3 máy trên thì đã OK.
    Ghi chú: 3 máy trên đang sài wifi phát chuẩn 802.11 g,h,n.mạng VNPT,gói cước 275k,khi ra ngoài sử dụng 3G.
    Chúc các bạn thành công.
  15. quangem

quangem Thành viên

cũng đang gặp trường hợp tương tự mà vẫn chưa tìm đc. cách, haizz, nhg trước k hề bị, k biết có phải từ hồi lên ios6 mà nó bị k, h cứ tắt màn hình là k nhận đc. wifi, có mail tới k biết, nhg khoảng 1 lúc sau thì lại thấy mail (Y!M trên mail báo có mail còn iphone 1 lúc sau), nản ghê
  16. snow_boy1709

snow_boy1709 Thành viên

Đọc mấy bác nhận xét là do ip có vấn đề or bắt sóng wifi kém or morderm là biết toàn anh hùng bàn phím chả hiểu cái quái gì phán bừa.
  17. duytung_88

duytung_88 Thành viên

Em cung bi nhu vay.khi nao co cach giai quyet thi bac hu e voi nhe
  18. TakasjVN

TakasjVN Thành viên

Ko loading... dữ liệu thì máy sẽ ngắt kết nối wifi.ko xài mà kết nối chi cho hao pin.khi cần thì máy auto.face,viber... Bình thường nha bạn!
  19. soiteen

soiteen Thành viên

Ip tắt màn hình khoang 2m thì wifi off, bình thường như ăn cơm sườn, còn con galaxy 3 wifi chạy suốt, hao pin như quỷ.
  20. KhoaBi0505

KhoaBi0505 Thành viên

Bạn thì thấy bt...
    Còn mình thì không...
    Ip5 tắt wifi thì ko nhận dc viber nhé...
    Mặc dù để wifi on 24/24 vẫn ko nhận dc viber chán ghê gớm làm sao khắc phục đây...
    Hay phải để 3g+wifi 24/24 thì mới khắc phục được ah...
    Iphone 4s 5.1.1 thì ko bị...nó on wifi suốt gọi vô là nhận ngay...
    Là 2 máy ở chung nhà nhé...ko phải do modem nhé...