Win 8 bị lỗi khởi động lại [ help ]

Thảo luận trong 'Windows 8' bắt đầu bởi GSM3.0, 3/11/12.

1. GSM3.0

GSM3.0 Thành viên

Mình cài win 8 pro 9200 tự nhiên hai hôm nay thương xuyên bị khởi động lại .Theo các bạn thì nó bị lỗi gì vậy ? Ai biếtgiups mình khắc phục với . hic
    :
  2. GSM3.0

GSM3.0 Thành viên

ai giúp mình với
  3. GSM3.0

GSM3.0 Thành viên

hic hic hic
  4. sib

sib Thành viên

Quét virus đi bạn

Sent from my GT-S5660 using Tinhte.vn
    GSM3.0 thích nội dung này.
  5. hoangthong2411

hoangthong2411 Thành viên

bạn sài lap hay pc?nếu sài pc có thể do nguồn k đủ công suất.win 8 ít bị lỗi lắm.có thể do sung đột phần mềm,có nhiều phần mềm k tương thích với win 8.
  6. gamma2

gamma2 Thành viên

Mình cũng bị gần tương tự, có điều chỉ bị thỉnh thoảng thôi, không theo quy luật nào cả, có khi đang không nó báo Win chạy gặp lỗi, cần khởi động lại rồi tính %, khi đủ thì tự restart ,có khi chạy cả buổi cũng không sao ( thậm chí tải bản ghost Win suốt đêm lại không hề gì ), chờ cao nhân "điểm nhãn" vậy.
  7. BlackSwitch

BlackSwitch Thành viên

bsod à.Có thể là các phần mềm xung đột thôi bạn
  8. GSM3.0

GSM3.0 Thành viên

mong cao nhân vào trị .......... giúp
  9. vamouroni

vamouroni Thành viên

Bạn bị lỗi giống mình đấy. Lúc bị mình không biết làm sao, sau nghĩ là do xung đột phần mềm do mình lúc cài phần đó không compatible với win 8, sau đó mình gỡ phần mềm đó ra thì OK. Bạn thử làm như mình xem, xoá những phần mềm bạn mới cài vào thời điểm máy bị lỗi.
  10. gamma2

gamma2 Thành viên

Thank bạn đã góp ý, cũng có thể là do xung đột phần mềm nhưng máy mình cài ít soft thôi mà lại cài chỉ vài ngày sau khi cài Win( được hơn tháng rồi ). Giờ thì khó biết lỗi do soft nào ! Có lẽ tạm thời không cài thêm, từ từ tìm hiểu xem lỗi từ đâu vậy.
  11. tom va

tom va Thành viên

toi da khac phuc duoc khi may tinh khi tat chi can lac chuot la tu bat nguon, do ko phai la windows 8 bi loi gi het ma ko phai la virut dau.
    Ban mo trung tam hanh dong tren Wind 8 ra sau do ban vao pa-nen dieu khien cua may sau do vao tiep he thong va bao mat ( ban hay chuyen wind8 ve tieng viet cho de tim nhe) sau do ban vao tuy chon nguon dien sau do ban dat lai la may tinh wind 8 se ko tu ban nguon nua. chuc cac ban su dugn hieu qua wind 8 nhe, wind 8 rat thong minh ban a
  12. tom va

tom va Thành viên

neu cac ban ko khac phuc duoc thi Pm cho toi SDT 0917517333
  13. nickJK

nickJK Thành viên

nếu dùng Tool ..... win thì nên gỡ nhanh vì có khi xung đột giữa tool vs các chương trình khác gây nên lỗi tự restars
  14. trutan

trutan Thành viên

Lỗi tự "Restart" và hỏi có " Restart Now" là khác nhau nhé. Bạn bị ở trường hợp nào ?
    Nếu ở trường hợp hỏi "restart now" thì ko đáng lo ( đây là trường hợp của Tôi nhé) vì có thể khi bạn sử dụng cài thêm 1 số phần mểm,tong khi cài nó sẽ bắt bạn bật chế độ Auto update lên. Bạn ko để ý đến nó cứ thế là Next. Vậy là khi nào có kết nối internet là nó tự update.Sau khi update xong 1 phần nó sẽ hỏi "restart" . Bạn kiểm tra lại chế độ auto update xem nhé.
  15. ken_kute2211

ken_kute2211 Thành viên

tự restart là do
    1. dump ram
    2. xung đột phần mềm - đặt lại compatible - nếu k được thì gỡ ra luôn ( không còn cách giải quyết khác )
  16. kyhoang

kyhoang Thành viên

Nếu bị như bạn thì là đang update win nhé, bạn chủ động update nó đầy đủ rồi tắt auto update cho máy chạy nhanh hơn nhé.
  17. anhnhat1310

anhnhat1310 Thành viên

mình thấy đa số là do phần mềm cũ không tương thích với win 8, bạn có thể remove các phần mềm đó ra xem sao k thì cài lại win xem sao. chú ý khi cài thêm các phần mềm vào nhé. xem nó có hỗ trợ win 8 k đã
  18. kakaducsy

kakaducsy Thành viên

Bạn có xóa gì trong hệ thống không bạn.Ví dụ như chương trình tạo biểu tượng mủi tên trong sortcut không
  19. sagittarius1312

sagittarius1312 Thành viên

chủ thread có cài avast ko
  20. kyhoang

kyhoang Thành viên

avast thì nó hay dính lỗi màn hình xanh :(