win 8 vào mạng bị lỗi limited

Omega Trần
18/2/2013 9:35Phản hồi: 66
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

shivakl
ĐẠI BÀNG
11 năm
- nếu nói là lỗi router, trùng ip. driver wifi lổi thì dễ dàng quá .. đằng này ngay khi bị lỗi m dùng ngay con laptop win7 của con e thì lại vào net vi vuu bthuong/ kể cả ngay khi chỉ có 2 con win8 conect wifi vẩn limited ???!!! .. tất cả đểu do thằng win8 có vấn đề...
mấy cách đơn giản kiểu xử lý ip trùng theo cái lỗi limited như trên win7 thì ai xài win8 chắc cũng đều làm đầu tiên, và dĩ nhiên ế có hiệu quả 🆒

- hôm nay lại bị limited. m tắt wifi, cắm cổng dây thì 1chuyện rất buồn cười là 1 số web vào dc. số khác lại ko vd web nước ngoài .. cứ tưởng fpt bị đứt cáp ra nước ngoài nữa chứ... xem lại ip proxy hay AV nó có làm gì thay đổi ko, các kiểu vẫn bthuong ... tính call lên fpt mắng vốn rồi, sực nhớ win8, lại lấy cái lap win7 con e ra cắm cổng dây vào , thì mạng mẽo lại bthuong =)) .. lại phải set ip động rồi chuyển sang tĩnh con win8, vẫn é dc, lại restar máy, reset modem router... các kiểu mới xong
- cứ 1-2 tuần lại bị vài lần, lổi càng ngày càng hài hước.. mỗi lần drop mạng lại tìm dc cách xử lý mới, mà lần sau vẫn drop =))

++ fuk mother thằng microsft, thời intertnet, mà ra cái hdh lổi mạng chết lên chết xuống. éo fix thì dẹp cmnl đi cho rồi. xài mấy tháng chỉ thấy ức chế.
clapika
TÍCH CỰC
10 năm
@shivakl Đậu má nó! Hoá ra là như thế. 2 ngày nay, cứ tưởng router hỏng, hết gọi lên mắng vốn nhà mạng, mua hẳn 1 con router xịn mấy triệu bạc, hành lên hành xuống mấy thằng ku kỹ thuật, cuối cùng thì hoá ra do win 8. Tối nay để em thử về update lại win và tắt cái chức năng tự động tắt card mạng đi xem có hết không. Không hết nữa, chắc xuống win 7 dùng cho nó lành 😔. Công nghệ mới gì mà 5 ngày 3 tật phát nản :(
@clapika không phải do win đâu bác bác sửa lại IP mạng đi
nhocoi
TÍCH CỰC
11 năm
Máy mình cũng k có vấn đề gì ??? Nguyên nhân có thể 1 do driver hoạt động chưa tốt, 2 do thiết bị 😃
máy mình cũng bị sau 1 hồi mò mẫm cuối cùng cũng tìm ra. bạn rê chuột vào cái tên wifi mún kết nối nếu nó đang để type:802.11n thì bạn ko kết nối được mặt dù có sóng. bạn vào Wi-fi Properties chọn configure sau đó chọn tab advanced rồi chọn cái 11n roi anable thế la xong
Z_Click
ĐẠI BÀNG
10 năm
1. Driver máy bạn bạn biết chứ ai biết được , bạn cài driver không đúng ở đó fix .
2. Modem bạn phát 1 chuẩn kết nối này mà máy lại chọn chuẩn khác làm sau nó bắt song mà có mạng lại đổ lỗi do ms
3. Reset modem, modem bị xốc điện, do tắt đột ngột do cúp điện, or có thể do tác động chủa một số chương trình về mạng.
4 . Lỗi do windows ,cái này do bản thân bạn, tui dám chắc rằng windows từ bản 8 trở về trước không có chuyện lõi mạng đâu bạn (trừ bản RT tui chưa dùng ) .
Bản thân tui viết bài trên blog: http://toantinit.blogspot.com/2013/10/cach-khac-phuc-mot-so-loi-lan-wifi.html để chia sẽ cho những ai cần, tuy rằng cách đơn giả, nếu các bạn đã học về it, học qua học phần căn bản về mạng máy tính, thì xem rồi nói nó không gì tui không bàn, nhưng tui tin rằng với cách làm đó tui dám chắc rằng giải quyết được 99 %.
tình hình là em cũng bị lỗi limited, cứ vài phút nó lại bị rồi lại có......em nghĩ là do cái win 8, tắt cục wifi vài tiếng rồi bật lại thì có kết nối lại được nhưng vẫn bị lại T_T
Mình cũng lỗi đấy khi bỏ win 7 lên win 8 cách đây 2 hôm. Hôm nay mò ra cách này các bạn thử xem.
Vào open Network and sharing Centre
Chọn access type (tên mạng mà bạn đang kết nối nhưng bị limited)
Chọn Wireless Property (hoặc chức năng tương tự khi dùng mạng dây)
Chọn tab Security
Chọn nút Advanced Settings
Tick vào ô Enable Federal ...... (FIPS).....
Xong (Mình thấy làm vậy hết limited, vừa thử bỏ tick vẫn không bi limited nữa 😁 , các bạn thử xem sao)
@mannis Bác naỳ hay nè. Mò cả buôỉ làm đủ cách. Xong làm theo bác là ngon lành cành đào.
sunshine1410
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mannis Cách này sống được lâu không các bác. mình đã làm nhiều cách mà nó lại bị lại. Tại sao cứ thỉnh thoảng nó lại bị Limited, làm mình mất công phải tắt bật wifi. Có cách nào mà nó sống được trên win 8 nhỉ
P/S: mình vừa thử lại, tắt chức năng FIPS đi. Disable wifi bật lại => lại bị limited => khả năng kích hoạt FIPS là giải quyết được vấn đề connection limited.
mr.neo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mở Airplane Mode sau đó off nó đi sẽ hết Limited
ducvienle
ĐẠI BÀNG
8 năm
M cũng dùng con Thinkpad, win 7 ko bị sao lên win 10 nó limit liên tục, cứ 3-5 phút là nó bị rồi nó tự kết nối lại, ko thì ngắt kết nối xong kết nối lại, có khi lâu hơn nó ko bị, nhưng tóm lại là nó bị m sống cả tháng với nó rồi. Mình ức chế muốn đập cái mt luôn, trong khi con dell dung ko sao cũng win 10, mạng ở nhà ko ai dùng set đủ mọi cách ip, cmd... vẫn ko đc, anh em nào cao tay chỉ với. cảm ơn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019