[Window Phone 8] Lumia 520 và Lumia 620

Thảo luận trong '[WP] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Tôn Thất Nhật Quân, 10/3/13. Trả lời: 69, Xem: 11160.

1. Cho em hỏi là Lumia 520 và Lumia 620 khi mua về có cần phải Unlock cái gì gì đó giống như Lumia 920 ko vậy các bác ? Độ lướt web của Lumia 520 và Lumia 620 có ngang nhau không ạ và con nào có thể trụ được lâu hơn và bao nhiêu giờ ? Với lại e có nghe nói Wp8 ko sài được trên trình duyệt opera mini mà chỉ sài được trên IE 10 thôi phải ko ạ ? Nếu ko sài đk trên Opera và ngoài IE 10 thì còn có trình duyệt nào không ạ ? Mong mọi người giúp em . Đang muốn tậu 1 em lumia 520 về nhưng mà kiến thức còn kém quá :(

:
  2. binggu123

binggu123 Thành viên

Lumia 520 còn chưa bán mà bạn @@

changtraicaoca4989Tôn Thất Nhật Quân thích nội dung này.
  3. cuong199128

cuong199128 Thành viên

bác này chưa gì đã không đợi được rồi

4. Av.Kalashnikov

Av.Kalashnikov Thành viên

Trả lời câu hỏi chủ thớt:
    + Ko unlock jì cả, việc cần làm là tạo trước 1 tk MS (thôg qua outlook chẳg hạn).
    + Tốc độ lướt web ngag nhau.
    + Pin 520 nhỉnh hơn nhưg vì màn hình cũg to hơn tí nên chắc chênh nhau ko nhìu (620 mình xài ít lướt web này nọ cũg tầm 1 ngày rưỡi, ko làm jì thì nhìu hơn).
    + Ngoài IE còn có UC browser.

5. satthumuhn

satthumuhn Thành viên

Ko biết 2 em này ra sao nhưng Lu920 pin nhanh hết như android,sài 3G tầm hơn 4h sập ngủm
    sài iphone 4S 3G dc hơn 6h,sài s3 cũng chỉ dc hơn 4h :p

6. Hj. Tks bác nhiều nhé. Cơ mà tạo tk MS là sao vậy bác? Bác có thể chỉ cho em đk k?

changtraicaoca4989 thích nội dung này.
  7. binggu123 , cuong199128 : :D em 520 nó chưa ra. Nhưng mà mình cũg chuẩn bị tâm lý để tậu mà. Nhìn em này mà thèm quá với cũg đag sài thử em 620 mượn nhưg hđh mới nên chưa bjk sài cho lắm :)

8. huy3tc0ngtu

huy3tc0ngtu Thành viên

lúc nào bạn mua máy thì khi khởi động lên bạn đăng nhập bằng tài khoản MS, không thì bạn làm tuần tự theo hướng dẫn có sẵn là tạo tài khoản MS đc ngay thôi :) k phải lo đâu :)

9. karen.kid

karen.kid Thành viên

màn hình bác ơi >.<

10. Av.Kalashnikov

Av.Kalashnikov Thành viên

Đơn jản là bác tạo 1 tk mail Outlook của MS thì đó chính là tk MS lun, cái này lúc nó vừa ra thì mình đkí liền nên xí đc mấy nick rõ đẹp :D. Sau này bác còn có thể tạo danh bạ bằg cái này(liên kết đc cả FB và các trag mạg XH khác, mình thì cho lk vs FB vì fần lớn bạn bè ng thân đều có tk FB khá là tiện lợi ;)).

changtraicaoca4989, c4v3115Tôn Thất Nhật Quân thích nội dung này.
  11. oh, thế àk. tks bác nhìu nhé :)

12. mr.sunlight

mr.sunlight Thành viên

Cứ vào outlook.com rồi tạo tài khoản, dùng nó cho mail, skydrive và nếu con wp của bác nó đòi tài khoản thì cũng đập nó vào cho chạy, thế thôi

13. e63.vn

e63.vn Thành viên

Hình như 520 ko có hỗ trợ flash led,vs ko có nfc fải hk các bác

14. Đúg rồi bác , 520 camera 5.0 giốg 620 nhưng chỉ tiếc cái là k có flash giống 620 thôi . Nhìn mặt sau là bjk liền àk :)

15. satthumuhn

satthumuhn Thành viên

nói thật
    mình sài rất nhiều em smartphone nhưng nói luôn rằng flash LED chỉ có tác dụng trong bán kính 3m,mà hơn nữa ai chụp tối làm gì,cứ chụp ngày đẹp là okê rồi :D

changtraicaoca4989, quanbvp, vanhieu15091 người khác thích nội dung này.
  16. Đồg ý với bác. Bởi vậy mới đag đợi em 520 đây. 520 chỉ thua 620 có 1 tí mà rẻ hơn nữa ... Chờ tậu em 520 sướng hơn :D :)

changtraicaoca4989, honhon2012Tadanari Shinji thích nội dung này.
  17. loatchoat

loatchoat Thành viên

em 520 ở thế giới di động báo giá rồi mấy bác kìa,ca 720 nửa

18. Uh. ngon :)) . có 3tr8 chuẩn bị xúc :X :X

changtraicaoca4989loatchoat thích nội dung này.
  19. satthumuhn

satthumuhn Thành viên

sạc
    rẻ vậy
    thegioididong 3 củ 8 thì chỗ khác nhan nhản 3,5 thôi :p
    sau 1 tháng mua cũ toàn 2,5tr nhà nhà sài wp8 rồi :D

20. Haha, cơ mà tgdđ bán uy tính hơn. Chỗ khác bán chưa chắc đã bằg tgdđ đâu bác. Mình cứ nhắm tgdđ mà xúc đã :D