Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Window Phone 8] Lumia 520 và Lumia 620

10/3/2013 11:49Phản hồi: 69
Cho em hỏi là Lumia 520 và Lumia 620 khi mua về có cần phải Unlock cái gì gì đó giống như Lumia 920 ko vậy các bác ? Độ lướt web của Lumia 520 và Lumia 620 có ngang nhau không ạ và con nào có thể trụ được lâu hơn và bao nhiêu giờ ? Với lại e có nghe nói Wp8 ko sài được trên trình duyệt opera mini mà chỉ sài được trên IE 10 thôi phải ko ạ ? Nếu ko sài đk trên Opera và ngoài IE 10 thì còn có trình duyệt nào không ạ ? Mong mọi người giúp em . Đang muốn tậu 1 em lumia 520 về nhưng mà kiến thức còn kém quá 😔
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binggu123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lumia 520 còn chưa bán mà bạn @@
bác này chưa gì đã không đợi được rồi
Trả lời câu hỏi chủ thớt:
+ Ko unlock jì cả, việc cần làm là tạo trước 1 tk MS (thôg qua outlook chẳg hạn).
+ Tốc độ lướt web ngag nhau.
+ Pin 520 nhỉnh hơn nhưg vì màn hình cũg to hơn tí nên chắc chênh nhau ko nhìu (620 mình xài ít lướt web này nọ cũg tầm 1 ngày rưỡi, ko làm jì thì nhìu hơn).
+ Ngoài IE còn có UC browser.
@Av.Kalashnikov Hj. Tks bác nhiều nhé. Cơ mà tạo tk MS là sao vậy bác? Bác có thể chỉ cho em đk k?
@Tôn Thất Nhật Quân Đơn jản là bác tạo 1 tk mail Outlook của MS thì đó chính là tk MS lun, cái này lúc nó vừa ra thì mình đkí liền nên xí đc mấy nick rõ đẹp 😁. Sau này bác còn có thể tạo danh bạ bằg cái này(liên kết đc cả FB và các trag mạg XH khác, mình thì cho lk vs FB vì fần lớn bạn bè ng thân đều có tk FB khá là tiện lợi ;)).
@Tôn Thất Nhật Quân Cứ vào outlook.com rồi tạo tài khoản, dùng nó cho mail, skydrive và nếu con wp của bác nó đòi tài khoản thì cũng đập nó vào cho chạy, thế thôi
Ko biết 2 em này ra sao nhưng Lu920 pin nhanh hết như android,sài 3G tầm hơn 4h sập ngủm
sài iphone 4S 3G dc hơn 6h,sài s3 cũng chỉ dc hơn 4h :p
@satthumuhn màn hình bác ơi >.<
binggu123 , cuong199128 : 😁 em 520 nó chưa ra. Nhưng mà mình cũg chuẩn bị tâm lý để tậu mà. Nhìn em này mà thèm quá với cũg đag sài thử em 620 mượn nhưg hđh mới nên chưa bjk sài cho lắm 😃
lúc nào bạn mua máy thì khi khởi động lên bạn đăng nhập bằng tài khoản MS, không thì bạn làm tuần tự theo hướng dẫn có sẵn là tạo tài khoản MS đc ngay thôi 😃 k phải lo đâu 😃
oh, thế àk. tks bác nhìu nhé 😃
e63.vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hình như 520 ko có hỗ trợ flash led,vs ko có nfc fải hk các bác
@satthumuhn Đồg ý với bác. Bởi vậy mới đag đợi em 520 đây. 520 chỉ thua 620 có 1 tí mà rẻ hơn nữa ... Chờ tậu em 520 sướng hơn :D 😃
@satthumuhn Đèn flash tác dụng của nó thay đèn pin nhỏ vào buổi tối or nhưng lúc cúp điện cũng hay lắm nhé😃
@quangvanus5 trước sài android bật flash thoát ra vào ứng dụng khác vẫn sáng bình thường,sang wp8 nhiều ứng dụng ấn nút start ra là bị ngừng hoạt động,trả thấy đa nhiệm chỗ nào cả,đèn pin bật song ấn start ra cũng tắt luôn
nản quá 😃
quanbvp
TÍCH CỰC
11 năm
@satthumuhn đồng ý với bác, em chưa bao giờ chụp ảnh tối, cứ ban ngày chụp là đẹp nên em ko quan trọng vụ flash cho lắm, còn NFC em cũng chẳng dùng đến nó, nói tóm lại là em 520 là hợp lý với anh em ta :D
loatchoat
ĐẠI BÀNG
11 năm
em 520 ở thế giới di động báo giá rồi mấy bác kìa,ca 720 nửa
@loatchoat Uh. ngon 😆 . có 3tr8 chuẩn bị xúc :X :X
@Tôn Thất Nhật Quân sạc
rẻ vậy
thegioididong 3 củ 8 thì chỗ khác nhan nhản 3,5 thôi :p
sau 1 tháng mua cũ toàn 2,5tr nhà nhà sài wp8 rồi 😁
@satthumuhn Haha, cơ mà tgdđ bán uy tính hơn. Chỗ khác bán chưa chắc đã bằg tgdđ đâu bác. Mình cứ nhắm tgdđ mà xúc đã :D
@Tôn Thất Nhật Quân Nokia mình thích mua của cửa hàng FPT hơn, giá mềm hơn or có khuyến mãi hơn.(Mua bên ngoài của mấy ông bỏ lại giá mềm hơn nhưng nguy cơ bị luộc mất cục pin zin). Còn bảo hành thì thằng nào chẳng phải đem máy tới Nokia Care
@quangvanus5 bác nói sàm quá
em đố cửa hàng nào bán máy mới mà tráo pin đấy,nó chỉ cần bán giá có lợi nhuận thôi,nếu có luộc phụ kiện nó chỉ luộc mấy món như thẻ nhớ,nắp lưng tặng thêm thôi
còn các món thiết yếu như sạc cáp tai nghe pin ko được phép luộc ;)
loatchoat
ĐẠI BÀNG
11 năm
em thich con 720,nhưng sv nghèo thôi đành cbị sính lễ cưới em 520 cũng được,giá đó cũng dể thở
😁
3,8 máy mới thì anh em đợi 1 tháng nữa mua lại tầm dưới 3 có mà cả tá :p
@satthumuhn Bác nói thế thì chả khác nào người ta đốt máy chắc @@ ... Lu520 nó tốt thế mà có ai điên mà mua sài 1 tháng rồi bán đâu bác nên khó mò lắm bác ơi. Tốt nhất nên mua mới . Càng rim càng mới càng tốt 😁
có lẽ bên đò chơi di động cs 3,5 củ thôi nhờ
Đang dùng em Lumia 620,chờ khoảng tháng nữa tậu thêm em 520 cho vợ nữa.
Mình mua em 620 này ở cửa hàng trên raovat,thẫy dùng cũng ok lắm,rẻ hơn TGDD 200k
E 620 mình mua ở Ánh Dương lúc đó là 5 củ 80k, h thì 5 củ 1 lít 2 roài :oops: . Còn Viễn Thịnh đag treo já 5 củ 2 :mad: . Có mua nữa chắc cũg 2 chỗ này mà tán thoai 😁
honhon2012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Av.Kalashnikov cho e địa chỉ 2 chỗ đó đi bác
@honhon2012 http://anhduongmobile.com.vn/

http://www.vienthinh.vn/SanPham-33-2/nokia.htm
em vẫn thích 520 vừa đẹp vừa rẻ. đợi xin mẹ bán lúa rồi em tẩu. hihiu
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
11 năm
vẫn băn khoăn 520 ở chỗ k flash, thi thoảng vẫn phải chụp đêm nên hơi ngại tí 😔
honhon2012
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết các bác thế nào chứ,từ ngày nghe tin vụ ra mắt 2 e này(520,720)ngày nào e cũng vào mạng chỉ để xem bao giờ nó bán,bán ở đâu và giá cả thế nào
@honhon2012 giống mình không tả đc.. haha
honhon2012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vsamye ko biết bao giờ nó mới ra đây nhỉ,mấy hôm nay lướt web bằng con máy cũ mà chán quá
vinhtk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@honhon2012 bác giống em ! sót ruột quá
quanbvp
TÍCH CỰC
11 năm
@vsamye đa số anh đều hóng cả mà, em cũng zống thým nè:p
Đang máu con Lumia520.
Các bác ơi,cho minh hỏi.Khi tải app hay game từ Winstore có phải bắt buộc phải có tai khoản ngần hàng thi nó mới cho tải về hay là không(Vì minh thấy đa số app và game điều phải mua) 😁.Thank các pak hj
@TNThuốc nổ k yêu cầu tk ngân hàng bạn à, trừ hàng yêu cầu trả tiền để sử dụng bản full, lúc đó thì bạn xài thẻ visa là đc 😃
@huy3tc0ngtu Thế thi ngon quá rôi 😁.Nhưng minh chừa có Vistar bạn ạ :D
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
11 năm
lu520 3,750 còn lu720 7,3tr, bác xem thế nào rồi quất thôi :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119