Windows 7 Drivers cho Sony Vaio Upgrade

Thảo luận trong '[Win] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi prescott, 24/10/09. Trả lời: 148, Xem: 30917.

1. mrTimbaland

mrTimbaland Thành viên

Thanks bác!

Tình hình là trước khi sony esupport cho update driver windows 7 thì thật ra máy tôi đã chạy rất là trơn tru (he he chính tôi cũng k tin nhưng đúng là chả có chức năng nào của máy bị mất, kể cả các phím nóng, phím media S1 S2 ..., chức năng bảo vệ pin ... sau khi tôi upgrade từ vista hom pre lên win 7 Ultimate key OEM). Nhưng do tính tôi lo xa nên sau khi thấy esupport hỗ trợ chính thức cho win 7 nên tôi cũng tò mò vác cả bộ hơn 2G về ngâm cứu! Lạ ở chổ là k ngờ sony lại làm ăn ngớ ngẩn đến nổi driver và soft cho win 7 thì lại báo lỗi chỉ xài cho vista! Hix!

Với tình hình này thì tạm thời tôi cứ giữ lại như cũ chạy cho nó lành, ngồi chờ bác nào update thành công chia sẻ chút ít kinh nghiệm vậy! He he

2. chocolacto

chocolacto Thành viên

Nghe bác nói mà em lạnh quá:-sDown đc 3/4 drivers rồi mà kiểu này ai dám up.Mà em mở properties >>> compatibility>>>Run this program in compatibility mode for thì ko thấy cái nào là windows Vista hek@.@

3. holokids

holokids Thành viên

các bác cứ lấy driver cho vista cũ mà dùng, chờ vài tháng nữa hãy chơi sony support. hehe

4. chocolacto

chocolacto Thành viên

Bác ko đọc các trả lời ở trên của ae à?Lấy đc driver vista thì ae đã ko phải xoắn@.@

5. FreeRock206

FreeRock206 Thành viên

Thì các bác cứ làm 1 file Ghost hoặc thủ sẵn đĩa Recovery đi, cài hỏng thì phục hồi lại là xong :D

6. chocolacto

chocolacto Thành viên

2 lần rồi bác ạ:D Nản cái cảnh lên 7 rồi lại recovery rồi:">

7. mrTimbaland

mrTimbaland Thành viên

Nhà bác chocolato đang dùng máy NW đúng k? Vậy lúc bác up win 7 thì phần nào của máy bác k hoạt động vậy?
    Cá nhân tôi thì chẳng qua là vì tò mò ham cái mới nên mới nghịch bộ update trên esupport chứ thực ra FW nó k có "kén" win 7 he he

8. prescott

prescott Thành viên

Đã giải quyết 99% vụ drivers cho W7: hardware ok hết, các phím FN cũng ngon lành, bảo mật vân tay cũng chạy mượt mà, Vaio Centre Control cũng ok nốt! Tớ down luôn mấy cái driver và utilities dành cho W7 của mấy con máy SR có cấu hình tương tự trên essuport, sau đó thì cài ko có vấn đề gì

Còn mấy cái phím Mode: Business Entertainment và Settings chưa dc, chắc cài nốt mấy cái Vaio Applications thì ổn thôi

Có ai biết cách cài gì cho nó hiện mấy cái biểu tượng thẻ nhớ và WC trong My Computer ko?

9. chocolacto

chocolacto Thành viên

Em ko nhớ rõ lắm ạ nhưng cũng có đến 2-3 driver ko tương thích được,ức chế@.@
    Ô thế cài driver của đầu đọc và wc rồi thì nó vẫn ko hiện ạ:|

10. prescott

prescott Thành viên

Vào Device Manger nhận hết rồi, cho thẻ vào đọc vô tư, WC thì chát vẫn có, nhưng nó ko hiện lên biểu tượng trong My Comp. :confused:

11. quocbaovm

quocbaovm Thành viên

Có support cho dòng CS290 khg bạn, máy mình không sử dụng được phím Fn để chỉnh sáng tối và không kết nối được Bluetoot

12. prescott

prescott Thành viên

W7 có 1 công cụ rất hay trong Control Panel là Windows Mobility Center có thể điều chỉnh nhiều setting thay cho các phím Fn đấy, bạn lôi nó ra desktop dùng cho tiện :)

13. mrTimbaland

mrTimbaland Thành viên

Tình hình là tôi có thằng em mới mua con NW230 gì đấy, tôi xúi nó lên win 7 OEM luôn, cho đến giờ thì máy nó hoạt động vẫn ok, mọi thiết bị đều nhận hết, và cho tới giờ thì em nói mới nhận ra là dòng NW k có bluetooth he he :D
    À, thằng e nó cũng lên esupport down cả bộ update về, dùng cho win 7 ultimate, xin chia sẻ tí thông tin cho các bác tham khảo

14. silver8hawk

silver8hawk Thành viên

:Dtình hình là em đã cài đc tất cả các driver dành cho fw490 rồi nhá các bác.s1 av fn hoạt động hết.memory card hiện lên lun:p

15. mrTimbaland

mrTimbaland Thành viên

Bác dùng bản download trên esuport của sony về hay là upgrade win7 lên từ vista rồi nó nhận luôn k cần cài thêm j nữa?

16. silver8hawk

silver8hawk Thành viên

em cài clean install chứ không up bác ạh:D:D:D:D.

17. mrTimbaland

mrTimbaland Thành viên

à, nhưng bác có dùng bộ driver với soft down về từ sony esupport k vậy?

18. silver8hawk

silver8hawk Thành viên

:confused::confused::confused:không dùng sao cài hả bác.

19. mrTimbaland

mrTimbaland Thành viên

Vậy bác có bị báo lỗi chỉ chạy trên windows vista không? Bác down trọn bộ k? Có phải dung lượng lên đến hơn 2Gb không?

20. silver8hawk

silver8hawk Thành viên

:)cài driver win7 mà lỗi phải gì bác.chạy vô tư :p.nói j chứ em nghiên kíu rất nhìu mới cài đc đấy.sony khó cài vãi:(.làm gì hơn 2g.chỉ down những cái cần thiết thôi bác ah.clean install mà.cực nhẹ :cool: