Windows 7, Mọi người dùng phần mềm diệt Virus gì?

Thảo luận trong 'Thủ thuật' bắt đầu bởi teethe, 13/11/09.

1. trungvuachua

trungvuachua Thành viên

phần mềm nào cũng lởm cả thôi. Máy em nào là KIS nào là MSE, lại thêm cả Spyware doctor. Vừa bị dính con AutoRun xong. uất ko để đâu cho hết, nói hơi thô tý nhưng đúng là nuôi " 3 con chó dữ nhà " mà có dữ dc nhà đâu
  2. teethe

teethe Thành viên

Hhihi, chó thì chỉ dùng một con thôi. 3 con mải cắn nhau, chẳng con nào chịu trông nhà hết... Chết là phải, chết vì thiếu hiểu biết...
  3. hoangnd

hoangnd Thành viên

và cuối cùng theo kinh nghiệm của em là ko dùng phần mềm diệt virus nào cả =))
    namzen thích nội dung này.
  4. meotruli

meotruli Thành viên

Uhm, từ đó giờ hầu như không sử dụng cái nào cả, mấy năm rồi cũng có làm sao.
  5. hoangnd

hoangnd Thành viên

từ đó là bao giờ.
    nếu tính bản giao diện win7 cho XP thì là từ chiều
    còn win7 mà đú theo trẻ con cũng tầm gần tháng nhỉ
  6. hadt

hadt Thành viên

Đã dùng BIS vài năm nay, rất yên tâm với thằng này. Hiện nay, BIS 2010 tương thích tốt với Windows 7 rồi. Chạy cũng nhanh nhẹn...
  7. duquocchi

duquocchi Thành viên

Xóa file Autorun bằng tay cho nhanh gọn lẹ, KIS 2010 "gỡ" virus dính trong file đó ra hơi bị lâu!
    ___
  8. chungph_5800

chungph_5800 Thành viên

Thử dùng thêm USBFirewall hoặc Autorun Eater xem sao bạn :D
  9. sslazio

sslazio Thành viên

chắc con virus đó ở VN, bro dùng thử bkav pro xem sao :D
  10. hoangnd

hoangnd Thành viên

dùng BKAV pro hay home chỉ làm máy thêm hỏng nặng thôi
  11. muitendenvn

muitendenvn Thành viên

Người lớn người ta đang chém gió ( chắc con virus đó ở VN, bro dùng thử bkav pro xem sao ) xen dzo chi trời :))
  12. muitendenvn

muitendenvn Thành viên

Haizz, review BIS 2010 vs chứng nhận "Windows 7 Cẻtified" mà ai cũng đổ xô đi khen KIS.Y hệt mí bạn chưa "chơi" bao giờ nhưng mà khoái kể chuyện bao gái ..
  13. hieund7x

hieund7x Thành viên

Dạ như em, hồi xưa bác Bill chưa có MES thì em xài KAV, mua bản quyền cho nó máu. Nay mấy đệ tử của bác Bill cho ra MES http://www.microsoft.com/Security_Essentials/ miễn phí (với Windows Bản quyền) nên em mạnh dạn trao niềm tin cho các anh chị ấy, và em thấy chương trình rất nhẹ, đơn giản mà cũng khá hiệu quả, lại phờ ri nữa. Máy chạy tốt nên em vẫn đang dùng để xem thế nào, mặc dù bản quyền KAV vẫn còn. Em nghĩ bác Bill và các đệ của bác ấy trình cũng không đến nỗi nào đâu (làm mạnh, làm tốt quá lại bị kiện về độc quyền thì khổ). Các bác chém nhẹ tay như gọt dưa chuột nhá.
  14. Chung_tuhinh

Chung_tuhinh Thành viên

Bác nói sai rồi.
    Trước khi cài build 7600 thì em có dùng build 7100. Lúc đó chạy KIS 2009 vẫn OK. Sau khi nâng cấp lên build 7600 thì KIS 2009 không chạy được, em gọi điện tới số máy tư vấn kĩ thuật của NTS thì được bên đó nói là down KIS 2010 về rồi cài thay cho bản KIS 2009, đồng thời key bản quyền của KIS 2009 vẫn có giá trị đối với bản 2010 này.
    Cũng được 2 tháng rồi mà vẫn chạy phà phà, có cái gì là không tương thích đâu :nerd6bs:
    KIS 2010 có luôn cả chức năng scan USB Flash driver ngay khi kết nối, khỏi cần USB Disk Security :d

Em mua cái máy tính hơn mười triệu, không lẽ tiếc 200K mà không mua cái KIS bản quyền ?
    namzen thích nội dung này.
  15. meotruli

meotruli Thành viên

Tính từ lúc mua máy, từ cái hồi còn xài XP í, mấy năm rồi, được chưa.

Đây cài Win 7 thiệt, chứ không phải XP giả Win 7, cứ có phải vừa vào topic kia là mới dùng của nó đâu.
  16. july_07

july_07 Thành viên

mình dùng moro tên mã của Microsoft Security Essentials xài nuột lám
  17. kajzubee

kajzubee Thành viên

tui cũng đang dùng Essentials :)) trước dùng Bit, nhưng Bit cài lên win 7 thì nó chặn béng localhost :)) chả làm ăn đc j nên chuyển qua Essen, dùng cũng ngon lành lắm.
  18. vtdoan

vtdoan Thành viên

các bác xài Avira đi, vừa hiệu quả lại vừa nhẹ nhàng :D :D. Em đang xài bản Avira Antivir Personal Free thấy OK lắm :))
  19. tenla

tenla Thành viên

Đồng ý, mình cũng đang dùng Avira trên Win 7, còn firewall thì dùng Comodo. Mà Avira có vấn đề với update hoài à (cứ khoảng 5 6 bữa gì đó là nó ko update đc, chưa biết bản có phí có bị hay ko), phải lên trang web của nó down bản update về rồi manually update thôi.
  20. minh017

minh017 Thành viên

Mình thì đang dùng cả Kis10 và Essentials trên W7, tất cả đều ổn!