Windows 8.1 Update 2 sẽ được phát hành vào thứ Ba ngày 12 tháng 8

Duy Luân
21/7/2014 22:30Phản hồi: 75
Windows 8.1 Update 2 sẽ được phát hành vào thứ Ba ngày 12 tháng 8
Ảnh minh họa

Theo tài liệu rò rỉ từ trang PCPortal, Microsoft sẽ phát hành bản cập nhật Windows 8.1 Update 2 vào ngày 12/8. Đây cũng là thời điểm mà công ty tung ra bản update Patch Tuesday hằng tháng cho hệ điều hành của mình. Windows 8.1 Update 2 được cho là bản cập nhật lớn cuối cùng của Windows 8 trước khi Microsoft ra mắt Windows 9 (tên mã Threshold) vào cuối năm nay hoặc đầu năm sau. Bản Update 2 sẽ không mang trong mình nhiều tính năng mới, thay vào đó hãng tập trung vào việc cải thiện trải nghiệm người dùng để giúp thao tác trên máy tính truyền thống (không có màn hình cảm ứng) được dễ dàng hơn, đồng thời cải thiện tính ổn định của nền tảng. Nhiều khả năng Start Menu sẽ không được tích hợp trong Windows 8.1 Update 2 mà phải đợi đến Windows 9 thì nó mới xuất hiện.

Nguồn: Neowin, PCPortal
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binhmb
ĐẠI BÀNG
10 năm
hi vọng nhanh có w9 beta
tuonghn
TÍCH CỰC
10 năm
Hy vọng update và đóng thành file .iso như update 1.
thao56
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hóng Windows 9 Update free cho Windows 8
Máy của em sắp hết " đu " theo win đc rồi ... Chắc phải lên đời ...
Vậy chắc là cuối năm nay có windows 9 beta rồi 😃
Windows 8 càng ngày càng hoàn thiện. Rất đáng khen cho nỗ lực của M$

Sent from my C6902 using Tinhte.vn mobile app
zippi
TÍCH CỰC
10 năm
mình vẫn yên vị ở Win XP 😁 Thật là lạc hậu wá T.T
newusers
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zippi Vậy chuẩn bị nâng cấp lên windows 9 luôn bạn, khỏi mất công qua giai đoạn windows 8.1
đến giờ vẫn thấy đa số còn dùng win 7, mình cũng thế
newusers
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanh_satria Windows 8.1 chạy nhẹ hơn windows 7 bạn à, bây giờ cài đặt windows 8.1 cũng nhanh hơn, cài xong rồi windows 7 còn phải Update rất nhiều và lâu. Tuy nhiên có một số máy không hỗ trợ driver tốt cho windows 8.1 thì cài Windows 7 vẫn tốt hơn.
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
Update nhanh cho em nhờ cái. Không cần nút Start đâu, quen rồi, chỉ cần cải thiện cái màn hình Start thôi cho nó hoạt động thân thiện thêm chút, có thể chạy như một màn hình ứng dụng mà không cần bật ứng dụng lên nó mới hay.
TUTEBO
ĐẠI BÀNG
10 năm
@livfc2010 cái này lên win9 mới nhá hàng thím ơi 😁
thao56
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thao56 Đó là cái hình thôi chứ chưa có chức năng giống như nút start cũ ^^
bobkhin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thao56 Nút Start với StartMenu khác nhau mà bạn 😁
thao56
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bobkhin Hihi... mình hiểu.
vtsn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho em cái start menu với
hóng windows 9
@N30 win 7 nặng lắm
tiến tít
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không biết các bác thế nào. Chứ em thì thấy win8.1 dùng rất thích. Không cần nút Start cũng ok. Dùng nhiều nên nó quen rồi. Lúc đầu mới dùng thì cũng thấy lạ lạ. Dùng rồi thì muốn dùng luôn, chứ không có ý định xuống win7 nữa 😃😃
@tiến tít Bác dùng quen W8.1 rồi ngồi vào máy W7 bác sẽ thấy chán 😁
Hy vọng sửa đc cái lỗi 100% disk dùm cái -_-
@trontu20 Vừa cài win, chỉ update ko, chưa cài app gì hết là đã bị rồi. Còn nếu như fix theo các cách hướng dẫn trên mạng thì sao gọi là MS đã sửa lỗi hả bạn 😃

P.S: cơ mà vẫn ko thấy cách fix nào hiệu quả nên đành xuống win 7 rồi
Steve Chu
TÍCH CỰC
10 năm
@Long_Xuyen_Boy W7 mình cũng thích, cơ mà dùng lâu rồi cũng chán, thích cái mới mẻ nên mình dùng 8.1, cộng vs cái tội w7 nặng nề nữa nên lên luôn..
mancrystal
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Long_Xuyen_Boy theo mình nghĩ cũng có thể do hệ thống không hỗ trợ nữa, mình cài nhiều bản w8 rồi, từ nhiều nguồn nữa. Các bản trước đó cũng hiếm khi bị 100% (trừ khi mình chạy server ảo), bản này mình down từ dreamspark và cũng không bị vấn đề 100%.

Một mặt khác theo mình nghĩ là do w7 không hiển thị % disk nên có lúc nó vẫn nhảy lên 100% nhưng không đc thông báo nên mọi người không biết.
Hiện tại mình sử dụng các ứng dụng cơ bản như chrome, firefox, ie (chạy song song) và một số phần mềm cơ bản để code (nặng vài mb thôi, k nói visual nặng cả gb) thì bộ nhớ ram chỉ khoảng 3gb(không tải 2gb), cpu cao nhất khoảng 80% (i3) và disk thì tầm 50-80%.

Tuy nhiên khi mình sử dụng trên desk cũng cùng một nhu cầu thì disk load cao hơn, nhưng vẫn không bị 100%.

Cũng có thể bị hiện tượng nghẽn cổ chai 😃. Mình thấy số người bị cũng không ít, nhưng cũng không đủ nhiều để làm lung lay mcrs để ý tới.

Mình tìm đc nhiều thông tin trên trang của mcrs về vấn đề này, nhưng đây là một trong những trang mình thấy có ích. Bạn thử xem và làm theo xem có hiệu quả không: ClickHere
mancrystal
ĐẠI BÀNG
10 năm
w8 sài tuyệt vời, nhưng nếu cài nhiều ứng dùng thì search hơi lâu (sử dụng chức năng univer search), mong sớm cải thiện dc chức năng này
mình dùng 8.1 thấy khá tuyệt , k nút start thì thay bằng stardock star8 cũng dc, chẳng qtam lắm, mọi thứ khá ổn
Chỉ hi vọng nó hoạt động ổn định hơn và không bị 100% disk khi đang dùng 😁
@vanhellsing_watson chuẩn đó cu
dạo ra update 1, update xong khởi động và máy chậm hẳn lại. Cài lại win
thôi, ko dám làm chuột bạch, cứ đợi vá hết lỗi rồi xài cho lành, ko phải dân it nên hok dám đú lol
@phuongleforex Vậy cứ đợi đi không có cái nào là không lỗi cả đợi nó vá hết chắc đến chết chưa xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019